Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
nón sti có bán ở nguyễn văn trỗi luôn hả? ở xưởng chỉ có nón forester làm anh được quảng bá cho chiếc xe bán chạy nhất vn của subaru, mặc áo gió sti này đi xe máy nouvo keke ấm áp đới

Hạng B2
18/1/04
411
123
43
Switzerland
mediavn nói:
nón sti có bán ở nguyễn văn trỗi luôn hả? ở xưởng chỉ có nón forester làm anh được quảng bá cho chiếc xe bán chạy nhất vn của subaru, mặc áo gió sti này đi xe máy nouvo keke ấm áp đới 
Nhận decal chưa a?

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Subaru là tên tiếng nhật của chòm sao Thất Tinh (Pleiades), có nghĩa là "tập hợp lại với nhau".
Hay minh lấy tên là PLEIADES CLUB ?

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
đã nhận sticker mà dán ít vì toàn là clutch, trong khi xe lại auto nhưng cũng dán vài nơi, đang thích cái màu mâm xanh của xe brz trên trang chủ rallysport đẹp thế, xe vàng hoàng gia chơi mâm vàng giống xe sf cũng được, đợt này chưa đi hn được rồi vì k rủ được ai đi cùng
hội gì mà đến subaru owners còn không hiểu thì chít keke, SOG

[/quote]

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Kombat nói:
Nón trên Showroom đó anh, em mua hehe!

Hic vừa mới đem Sti ra chạy đường đá nhỏ và to... đá văng te tua ngay miếng dán gần cửa sau...kiểu này là phải mua Mud flaps rồi hu hu.. trầy mie nó xe.. lỡ bay qua 2 cái ổ voi, tưởng gãy phuộc bể mâm rồi, tại ko để ý..ai dè nó tưng nhẹ nhàng...bái phục dàn gầm và nhún của Sti quá!!!

Drift mấy phát...xe mạnh quá quay gần 270 độ..xong lấy lại đc, may quá hehe
Nhân dịp bàn về dàn gầm, em mạn phép share cái clip review 1 chọi 1 giữa WRX 2015 và Focus ST. Khúc cuối, từ phút 11 trở đi bọn test xe của Motortrend trình diễn kỹ năng phá xe của mình bằng cách cho 2 chiếc cùng "bay". Dã man :D Em chưa can đảm thử phá kiểu đó bao giờ, ko biết xe mình "bay" vèo vèo như vậy dàn gầm có ảnh hưởng gì ko ta?

[tube]http://youtu.be/nCVA7_6uzZ0[/tube]

Trong episode lần này cũng có 1 chi tiết vô cùng thú vị là chiếc Focus ST là xe FWD hiếm hoi(cỡ 1 in million) vào corner có xu hướng bị oversteer như RWD, hay nói cách khác là chiếc FWD stock drift đc. Trong clip bọn nó có đề cập lý do oversteer mà em ko chắc lắm vì trình nghe em có hạn, là nhờ treo sau Focus ST nó tự điều chỉnh cao độ khi vào cua.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
@ Bác Khoa: em mới coi clip hehe! Cái vụ bay thì chỉ có những xe được thiết kế để chịu được lực shock mạnh và khung gầm ổn định mới có thể bay được ạ!
E nghĩ bác đi xe nhiều bác sẽ thấy khi bác lỡ đi vào những cái cầu nó làm bị dốc, xe lao vào bác sẽ nghe cái rầm!
Còn Sti thì bác chỉ nghe phựt 1 tiếng cực nhẹ và êm! Cảm giác đó chỉ có ngồi trên xe mới cảm nhận được chứ ko biết tả như thế nào!

Kombat nói:
@ Bác Khoa: em mới coi clip hehe! Cái vụ bay thì chỉ có những xe được thiết kế để chịu được lực shock mạnh và khung gầm ổn định mới có thể bay được ạ!
E nghĩ bác đi xe nhiều bác sẽ thấy khi bác lỡ đi vào những cái cầu nó làm bị dốc, xe lao vào bác sẽ nghe cái rầm!
Còn Sti thì bác chỉ nghe phựt 1 tiếng cực nhẹ và êm! Cảm giác đó chỉ có ngồi trên xe mới cảm nhận được chứ ko biết tả như thế nào!

STi không mạnh về khoản comfort, nếu đọ comfort + performance + khung gầm tổng thể thì em nghĩ là legacy hơn đấy bác kombat à :D STi chỉ hơn cái là giảm xóc cứng và lì đòn hơn thôi

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Vụ này hỏi ý kiến anh Liêm chính xác nhất sau chuyến mini khám phá đảo Phú Quốc xinh đẹp .

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Kombat nói:

Muốn tránh tình trạng này rất đơn giản mà không bị nghe cái rầm , phựt.Chỉ cần cảm giác khi xe xắp tiếp đất mình đạp ga hơi thốc một chút , lúc đó xe sẽ lướt đi nhẹ nhàng.Bài này đã thực hiện thành công rất nhiều lần , không áp dụng cho trẻ em dưới 16 T

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
@ bác Lê: Không đâu bác ơi, bác bay cầu nhiều chưa ạ, trước giờ em đi nhiều xe chưa thấy con nào chịu nổi những cú bay cầu và bay ổ voi chắc như Sti hết á! :D

@ anh Khoa: em chưa thử Legacy chứ mấy xe khác lỡ hố cầu là nghe cái rầm, cách đánh xéo xe lên cũng đỡ nhưng nguy hiểm. Bữa nào a thử mấy cái dốc cầu mà người ta phải giảm 40 mà anh chạy 60-80 á!