Tags
crv
Hạng B1
12/6/14
68
10
8
34
Mấy anh os tàu ngầm mua xe đúng là nhiều, xe chạy ổn k anh
hybrid chạy phố phải nói là quá tối ưu, mượt mà, tiết kiệm, ko còn tiếng động cơ, đã vậy càng phanh nhiều lại càng sạc được nhiều cho pin

Hạng B1
16/6/14
54
4
8
32
Hanoi, Vietnam
Pin hybrid của honda dc bảo hành mấy năm các bác?
Honda bảo hành 5 năm hoặc 130.000km tùy điều kiện nào đến trước. bác có thể mua thêm gói bh mở rộng thêm 2 năm hoặc 20,000 Km, tăng lên đến tối đa 7 năm bảo hành hoặc 150,000 Km cho PIN Lithium.

Hạng B2
19/2/14
62
6
18
đang chạy đời cũ mà nhìn đời mới mê, nhưng chưa đổi xe tại con Crv đời cũ của mình còn phục vụ tốt và cũng nhờ nó mà làm ăn ngon lành.

• Like
Reactions: QnD
Hạng B1
20/6/14
52
4
8
27
Mặc dù ko còn đi xe Honda nữa nhưng cảm nhận riêng mình là: Mua xe honda là cứ xác định tiền nào của nấy, ăn chắc mặc bền

Hạng B1
19/6/14
65
21
8
34
Honda bảo hành 5 năm hoặc 130.000km tùy điều kiện nào đến trước. bác có thể mua thêm gói bh mở rộng thêm 2 năm hoặc 20,000 Km, tăng lên đến tối đa 7 năm bảo hành hoặc 150,000 Km cho PIN Lithium.
bảo hành vậy thì yên tâm rồi.

Hạng C
21/6/14
56
5
8
46
Mấy anh os tàu ngầm mua xe đúng là nhiều, xe chạy ổn k anh
T đang đi bản HEV đây, máy 2.0 công suất 207 mã phóng xe hơi bị sướng, tăng ga nhanh cũng không có bị giật với lắc nữa

Hạng B1
19/6/14
65
7
8
37
Bác chủ thích thì mua thôi. tầm tiền này nhìn tới nhìn lui e vẫn thấy CRV ok. có chất riêng.

Hạng C
2/6/14
51
10
8
46
Bản này đi gia đình thì quá ok, rồi, tiết kiệm, an toàn. mua xe quan trọng nhất là a toàn và cảm giác lái vì 2 cái đó k độ được. Các thử nghiệm an toàn cua honda được thấy nhiều, lên mạng tìm cũng dễ thấy. Cảm giác lái thì Honda với Subaru là trứ danh trong các xe phổ thông rồi. Chúc anh thớt mau trước được xế cưng.

• Like
Reactions: QnD
Tập Lái
10/5/24
4
18
3
40
Em đang đi Civic 1.8 2015, gắn bó với em nó cũng gần 10 năm, đi ngon lành và quá bền lại bd rẻ, giiờ định đổi lên gầm cao để đi gia đình cho thoải mái. Mấy lần đi bảo dưỡng e Civic già cũng có xem xe Crv mới trưng bày, đang nhắm bản Rs Hybrid màu xanh đen. Đang lăn tăn rằng ko biết xe này chạy có ngon ko? an toàn có đầy đủ? Bảo trì bảo dưỡng dòng hybrid thế nào và độ bền ra sao???? Đi gia đình có thoải mái và hợp?? Thấy trên đây có vài bác đã mua bản này nên cũng muốn xin tư vấn thêm và chia sẻ thật tình từ
Theo em nghĩ bác đã sử dụng xe của Honda 10 năm, bác cũng đã quá rõ về các ưu điểm và nhược điểm của sản phẩm Honda. Và theo em tiêu chí thông thường để chọn xe sẽ như sau:
1. Hệ thống an toàn.
2. Sở thích cầm lái.
3. Hệ thống treo và khung gầm + hộp số.
4. Giải trí và options
5. Tài chính
6. Bảo hành và hậu mãi
--
Với mục 1 và 3 thì theo mình bản ehev (hybrid) rất rất ổn trong tầm giá và có thể nói là có cải tiến vượt bậc ở hệ treo + khung gầm chắc chắn, êm ái và cải thiện việc chống ồn hiệu quả, còn hộp số thì do là hybrid nên đã khác biệt hoàn toàn với hộp số CVT thông thường cho cảm giác mượt mà hơn!

Với mục 2 - cầm lái phân khúc xe phổ thông thì Honda có thể nói là cho cảm giác vui vẻ nhiều nhất, còn lại bác chỉ cân nhắc về việc bác có di chuyển nhiều ở địa hình phức tạp như kiểu off road không? Nếu bác mê off road thì bản AWD có thể phù hợp hơn. Còn chạy cao tốc, trong phố và cả đi đèo hay một số địa hình hơi phức tạp thì hybrid vẫn dư sức cân và cho cảm giác tốc độ và lái cực hay!

Về mục 4 và 5 thì nếu gia đình ít người 4-5 thành viên thì lựa chọn bản 5 ghế như hybrid là quá ổn, chỗ ngồi và cốp rất rộng rãi, nội thất cao cấp nhất, trang bị option gần như full 100% (chỉ là do bán tại thị trường châu Á nên bị cắt đi cảnh báo điểm mù – Blind Spot). Thế nên nếu tài chính dư giả thoải mái thì bác chọn hybrid là gần như là chiếc xe cao cấp nhất trong phân khúc C và có thể gọi nó là C+. Còn tiết kiệm nhiên liệu thì cũng khá ổn tuỳ theo tần suất và cách bác vận hành.

Bảo trì bảo dưỡng và bảo hành thì như em check hãng thì thấy y như các bản xăng còn lại, bác có thể thích thì mua thêm gói gia hạn 2 năm cho hệ thống hybrid (pin và các phụ tùng liên quan đến hybrid) là sẽ từ 5 năm thành 7 năm. Và Honda cũng là cái hãng làm ăn khá xanh chính trong hậu mãi.

Chúc bác có cái xe như ý!

P/s: em cũng mới lấy bản hybrid và cảm thấy xuống tiền cho bản này là hợp lý!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Love
Reactions: khoihd and QnD