Tags
crv
Hạng B2
23/5/14
58
4
8
34
cách âm như ở trên e đã nói kìa.
động cơ điện nên làm xe tăng tốc đã hơn so với động cơ xăng đó a, đó là bình thường động cơ xăng của honda đã tốt rồi, bản này còn tốt hơn nữa. Nó còn có chế độ sport nữa, các xe của honda đều có chế độ này. thể thao, bứt tốc thì k phải bàn.
Công nhận có quả chống ồn chủ động ngon thật

Hạng B1
5/3/14
71
7
8
Ko biết các bác có con số tiền xăng thực tế trong thời gian dài (khoảng 1 năm) ko thế? Chứ bản điện với bản xăng đang chênh tiền nhau

Hạng B1
30/3/14
59
20
8
Civic lên CR-V để đi gia đình thì đúng bài rồi. nhất là bản hybrid này nữa, hôm bữa e có lái thử 1 chút thấy rất đã nha bác!

Hạng B1
6/12/12
79
220
33
Ko biết các bác có con số tiền xăng thực tế trong thời gian dài (khoảng 1 năm) ko thế? Chứ bản điện với bản xăng đang chênh tiền nhau
tiết kiệm tầm 1tr (40l)/ 1000km. 1 năm đi 20,000km thì tiết kiệm 20tr.

Hạng B2
1/6/14
67
4
8
36
Vấn đề là hybrid thường xe bản cao nhất. Cảm giác vận hành là cái mà xe xăng ko có được. Cần ga là có do sức kéo tối đa ngay từ 0km. Hybrid là thế giới rất gần với xe thuần điện mà vận hành không khác gì xe xăng ko cần lo cắm sạc. đó mới là lợi thế của Hybrid bác ơi. Còn mà tiết kiệm thì bản này chắc tiết kiệm tầm 1/3 nhiên liệu, đi trong phố càng nhiều thì càng tiết kiệm, thay vì tắc đường kẹt xe hao xăng thì cái này lại đỡ hao hơn

• Like
Reactions: QnD
Hạng C
8/3/14
44
6
8
Xe hybrid là bài toán đánh đổi giữa việc bỏ ra nhiều tiền hơn để được trải nghiệm cảm giác vui vẻ khi ít phải đi nạp nhiên liệu, vui vẻ khi đạp ga là xe vọt lên, vui vẻ vì xe vận hành êm ái hơn, vui vẻ vì xe ít mùi khí thải hơn,… chứ đâu ai tính tới việc tiết kiệm hơn được bao nhiêu tiền xăng về sau đâu anh? còn nếu muốn biết thì như anh phía trên có nói, càng phanh nhiều càng sạc pin thì đỡ tốn xăng. :)))

• Like
  • Love
Reactions: camapsaigon and QnD
Hạng C
5/6/13
185
13
18
Civic lên CR-V để đi gia đình thì đúng bài rồi. nhất là bản hybrid này nữa, hôm bữa e có lái thử 1 chút thấy rất đã nha bác!
Bác cho e xin nhận xét chi tiết 1 chút