Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Kinh nghiệm sử dụng thời gian dài nó khác trải nghiệm tức thời ông ơi, các yếu tố như độ bền, tiêu hao nhiên liệu, bảo trì bảo dưỡng, bệnh vặt... đâu fai lái phát biết ngay. Người có tiền họ tiêu như vậy đó, còn hở phát quăng tiền ra, ko ok thì bán là người đốt tiền, nó khác nhau :D
Bác này nói chuẩn nè
Ra 4room chạy mấy vòng biết gì mà đánh giá, phải chạy 1 thời gian mới có cảm nhận chứ.
Bác chủ thớt cũng đã đưa vô tầm ngắm 1 vài xe rồi. Vấn đề lên đây hỏi thêm để có cái nhìn tổng thể hơn thôi.
Trên đây cũng có rất nhiều Bác cho ý kiến thưc tế, có sao nói vậy nên cũng đáng tham khảo.

Hạng B2
9/4/20
106
82
28
Bà xã mình đang chạy Sportage 2.0D máy dầu, mình nhận xét như sau:
Ngoại thất lẫn ngoại thất đều xịn xò hiện đại, nhất là khoang lái nhìn rất bắt mắt, không gian rất rộng rãi, đi xa rất khỏe. Máy dầu rất khỏe khi đi cao tốc, đạp lên 120km/h hồi nào không hay, xe full option tới nóc nhưng chỉ tiếc là không có Speed Limit nên lâu lâu hay bị đạp lố tốc độ vì máy lên nhanh quá. Xe máy dầu nên cực kỳ ít hao nhiên liệu, đi phố loanh quanh 8-10l, đi cao tốc thì 6l. Đổ đầy bình khoảng 800k máy báo đi được 700km. Tuy nhiên đặc điểm của máy dầu khi đi trong phố ga đầu hơi ì nên đi trong phố sẽ không có cảm giác bốc bằng máy xăng.
Speed limit có nha anh, nhấn giữ nút Cruise anh nhé.

• Like
Reactions: clouds83
Hạng D
16/11/20
2.653
7.911
113
37
em đã đi cx5 và cx8 e vote cho bác như sau. mua xe tất nhiên ngoại thất là quan trọng nhưng em ưu tiên xe gia đình là phải thoải mái, đáp ứng được những chuyến đi xa trên 400km/ngày hoặc tương đương mà cả tài xế và người ngồi đều khỏe
1. mua cx8 rộng hẳn - hoặc lên đc hẳn carnival nếu có tài chính
2. nên tham khảo mua custin em đã đi mazda và đang đặt xem custin ở sale báo 1057 cho bản full. 2.0 khỏe khoắn opt đủ cho gia đình. Con cái k cãi nhau, khi chở ông bà thì con em ra băng sau đi ngắn 200km ok, con em 9t và 6t. tuy nhiên đi đường dài dùng cx5 hay cx8 ngồi cạnh hay cãi nhau, gập băng 3 lại để nằm vẫn tị nạnh, hơi mệt mỏi. mà em nằm thử khi gập ghế rồi. đau người và mệt lắm dù trải thêm đệm dày 3cm. Nên em sẽ mua custin theo ý kiến em là xe ngoại hình k có gì nổi bật nhưng hàng 2 sướng cái con người sử dụng
Em cũng thích con Custin này ghê nhưng có vẻ phải chờ lâu do cũng nhiều người đặt cọc luôn mà không lái thử. Giờ đại lý còn chưa có xe lái thử về nữa mà.

Hạng B2
9/4/20
106
82
28
Quào thiệt hả, để test xem sao
ADAS trên Sportage co thể nói la đầy đủ, hiện đại, thông minh và rất dễ dùng. Smart cruise control hoạt động y như MRCC Stop & Go trên CX5 mới, chức năng được quảng cáo ì xèo gần đây. Xe em la bản 1.6turbo.

Hạng D
21/12/17
1.777
2.740
113
40
Lần1 : chết bơm xăng nằm đường ngay giờ cao điểm kẹt xe tùm lum muốn độn thổ luôn. đợi khoảng 45p nguội máy đề lại nổ bình thường (xử lý: hãng thay bơm mới vì còn trong gói bảo hành mở rộng)
Ha ha! Em cũng bị luôn, chết bơm xăng, đem vô hãng thay mới. Tưởng có mỗi em bị, ai ngờ lại có bác bị cùng. Vui phết!!!