Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/4/07
107
1
18
@iconcoffee: tình hình PM-VPH sao rồi bác, bác có cập nhật ko cho em biết tt với?

Hạng C
4/7/10
575
156
43
44
Phan Thiết
hôm qua mới lên nộp hồ sơ bên đó làm cho căn hộ... tiện hỏi bên xây dựng luôn...
công nhận mấy đồng chí dịch vụ KH bên VPH làm việc y chang bên nhà nước, nói chuyện với KH mà mặt cứ ngó lên trời.....
Mấy đồng chí đó nói là từ giờ tới cuối năm phải xây, không xây thì công ty sẽ xây... sau đó tính lãi suất theo ngân hàng??? không biết cty này tính kiểu gì........ thôi thì bắt cuối năm nay thủng thẳng ép cọc thôi :)....
mà hôm qua tạt ngang dự án có thấy nhiều nhà đang xây đâu... ai mà làm vào đầu mùa mưa cơ chứ.... thôi để mấy bác VPH này hù được ai thì hù. :)

Hạng C
6/1/11
920
10
18
iconcoffee nói:
hôm qua mới lên nộp hồ sơ bên đó làm cho căn hộ... tiện hỏi bên xây dựng luôn...
công nhận mấy đồng chí dịch vụ KH bên VPH làm việc y chang bên nhà nước, nói chuyện với KH mà mặt cứ ngó lên trời.....
Mấy đồng chí đó nói là từ giờ tới cuối năm phải xây, không xây thì công ty sẽ xây... sau đó tính lãi suất theo ngân hàng??? không biết cty này tính kiểu gì........ thôi thì bắt cuối năm nay thủng thẳng ép cọc thôi :)....
mà hôm qua tạt ngang dự án có thấy nhiều nhà đang xây đâu... ai mà làm vào đầu mùa mưa cơ chứ.... thôi để mấy bác VPH này hù được ai thì hù. :)
Làm cái đơn xin hoãn xây đi bác, nó chấp nhận đó. Nếu cần bác kèm theo cái đơn xin "xoá đói giảm nghèo" có đóng dấu của phường nữa là ép phê hơn. haha...

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
iconcoffee nói:
Nếu Bác chưa muốn ép cọc thì thử làm cách này xem sao:
Bác xem xung quanh có nền nào đang thi công ép cọc thì kêu nó chạy qua ép hộ 1 hoặc 2 cái cọc (cho rẻ vì công vận chuyển giàn ép cọc khá tốn). Nhớ là đừng ép hết, cứ để nổi trên bề mặt dư ra khoảng 1m. Để như vậy thì có thể giải trình là mình đang thi công ép cọc phần móng để lách ko phải ép hết (do ko muốn ép) nhưng tiến độ thi công .... chậm ko biết đến bao giờ xong vì nhiều nguyên nhân như địa chất công trình có vấn đề,....

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Civic_MT nói:
iconcoffee nói:
Nếu Bác chưa muốn ép cọc thì thử làm cách này xem sao:
Bác xem xung quanh có nền nào đang thi công ép cọc thì kêu nó chạy qua ép hộ 1 hoặc 2 cái cọc (cho rẻ vì công vận chuyển giàn ép cọc khá tốn). Nhớ là đừng ép hết, cứ để nổi trên bề mặt dư ra khoảng 1m. Để như vậy thì có thể giải trình là mình đang thi công ép cọc phần móng để lách ko phải ép hết (do ko muốn ép) nhưng tiến độ thi công .... chậm ko biết đến bao giờ xong vì nhiều nguyên nhân như địa chất công trình có vấn đề,....
Cho em hỏi cái này là tự bác nghĩ ra và đã thực hiện chưa hay là bác thấy có ai làm rồi ạ?

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
dungtc nói:
Cho em hỏi cái này là tự bác nghĩ ra và đã thực hiện chưa hay là bác thấy có ai làm rồi ạ?
Em chưa làm nhưng nghe hóng hớt thấy 1 số bác đã làm vậy và OK:D

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Civic_MT nói:
dungtc nói:
Em chưa làm nhưng nghe hóng hớt thấy 1 số bác đã làm vậy và OK:D
Cho dù đất dân cư hiện hữu hay đất dự án cũng vậy, bộ bác muốn ép cọc thì ép hay sao. Nếu trong dự án, ít nhất bác cũng phải xin phép khởi công với chủ dự án và được sự đồng ý thì bác mới làm được. Chủ dự án đồng ý rồi vẫn chưa đủ, bác phải tới phường, xã thông báo khởi công nữa, kèm theo giấy xin phép khởi công của chủ đầu tư, rồi hợp đồng với nhà thầu v.v... tùm lum hết chứ không đơn giản đâu bác. Làm lạng quạng, đã không lách được mà lại còn bị phạt nữa thì càng khổ.

Hạng C
4/7/10
575
156
43
44
Phan Thiết
Ép Cọc luôn dể đó cũng chẳng sao mà bác :), chứ tự nhiên đi mượn giàn chi cho cực, Với làm ngắn hạn thế nào cũng bị chém....tính ra chi phí ép cho nhà cũng chẳng bao nhiêu.....với lại em có làm nhiều với BT6 rồi nên có giá cũng ổn, sợ sau này họ tăng giá ,,,,,:)

Status
Không mở trả lời sau này.