Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
vantri_2010 nói:
Em có nền 8x20 ở Bắc RC. Xin hỏi Mợ Hope ko biết chừng nào CT 10 mới giao nền cho em xây nhà ạ??? Thank Mợ nhiều
Cụ thể bác ở dãy nào ah? Các dãy B,C,E,D đã giao nền. 1 số nền dãy D và các dãy khác chắc 2012 khi hoàn thiện hạ tầng mới giao đc.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Civic_MT nói:
iconcoffee nói:
Các bác cho em hỏi thăm dự án này okie không mà sao thấy giá rẻ thế... tính ra vị trí rất okie mà giá còn rẻ hơn thủ đức thậm chí là BÌnh Trưng Đông, khu quận 2 em không rành lắm mong được chỉ giáo
Em đã trực tiếp đi xem cách đây khoảng 1 tuần. Đường đi vô cùng lủng củng, nhếch nhác. Ổ voi trong dự án nhiều như quân Nguyên. Nhà ở lơ tha lơ thơ như sao buổi sáng. Đi từ Xa lộ Hà Nội vào và ra khá vất vả vì chỗ để quay đầu xe rất ... xa. Tóm lại cực chán.:confused:
Kết luận: Nghiên cứu để chọn chỗ khác dù đắt hơn, xa hơn cũng được.:D

Nếu bác có thời gian ít phút, xin cho e thăm dò thị trường đôi chút.
Nếu hạ tầng hoàn chỉnh đẹp như các DA khác, đường vào DA thuận tiện, đi ra bằng đường qua dạ cầu Rạch Chiếc chứ k phải vòng xuống trạm thu phí như bây giờ thì bác thấy giá nào là hợp lý so với giá hiện tại ?
Cám ơn bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.476
113
www.phindeli.com
hope nói:
Nếu hạ tầng hoàn chỉnh đẹp như các DA khác, đường vào DA thuận tiện, đi ra bằng đường qua dạ cầu Rạch Chiếc chứ k phải vòng xuống trạm thu phí như bây giờ thì bác thấy giá nào là hợp lý so với giá hiện tại ?
Cám ơn bác.
Câu hỏi rất hay :D
Em đoán cũng cỡ 25 tr/m2 trở lên cho lô đường nhỏ, dt nhỏ, nếu pháp lý ổn.
Vấn đề là nếu bây giờ em mua, em chẳng dám khai trong hđ mua bán giá thấp hơn giá thực nữa đâu :)

Hạng C
4/7/10
575
156
43
44
Phan Thiết
Bác HT và sis hope cho em ý kiến mua khu này đươc không vậy... So về giá thành lẫn vị trí là quá tốt....

Về tiến độ dự án thì khi nào CDT họ sẽ hoàn chỉnh hạ tầng và CDT có uy tín ko????

Bác biết nền nào hay hay cho em thông tin luôn nhé hihi.... Thanks all

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.476
113
www.phindeli.com
iconcoffee nói:
Bác HT và sis hope cho em ý kiến mua khu này đươc không vậy... So về giá thành lẫn vị trí là quá tốt....

Về tiến độ dự án thì khi nào CDT họ sẽ hoàn chỉnh hạ tầng và CDT có uy tín ko????

Theo em biết thì mợ Hope đang ôm hàng không bán ra, nhưng có thể tư vấn giúp bác nền nào nên mua, nền nào không nên.
Số đt mợ Hope ở trang 1 ;)

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
tuando nói:
hope nói:
Cám ơn bác.
Câu hỏi rất hay :D
Em đoán cũng cỡ 25 tr/m2 trở lên cho lô đường nhỏ, dt nhỏ, nếu pháp lý ổn.
Vấn đề là nếu bây giờ em mua, em chẳng dám khai trong hđ mua bán giá thấp hơn giá thực nữa đâu :)
Cám ơn bác cho em thêm dũng khí để chiến đấu tiếp. :D
Tuần rồi e có thông tin thuế Q9 đang áp 2% hết. Nếu khai đúng giá mà 2% thì vẫn chấp nhận đc.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.476
113
www.phindeli.com
hope nói:
Tuần rồi e có thông tin thuế Q9 đang áp 2% hết. Nếu khai đúng giá mà 2% thì vẫn chấp nhận đc.
Nếu vậy thì quá tốt mợ ạ. Tiếc là giờ em không còn tiền nhàn rỗi để ôm BRC ... đem đi buôn dây điện hết rồi :D

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
iconcoffee nói:

Nên mua của Địa ốc 10 là yên tâm nhất, CDT uy tín và tiềm lực khá, đa số đất của Địa ốc 10 đã đóng tiền SDD từ trước ND69. Địa ốc 10 chịu trách nhiệm làm gần như toàn bộ hạ tầng của toàn DA vì đây là CDT chính. Theo kế hoạch của Địa ốc 10 thì quí 3 năm nay sẽ giải phóng xong MB (còn 2-3 hộ nữa), thông đường chính của DA và làm lại toàn bộ hạ tầng.
Em thấy có người chào em 1 lô của Địa ốc 10, 7x20, giá 14,5tr/m2. Giá này dưới giá thị trường 1tr/m2, chắc chủ đang kẹt tiền lắm. Nếu bác quan tâm em sẽ check giùm bác xem còn khg. Pháp lý lô này ổn, hình như đã giao nền. Hoặc bác muốn DT nào khác em sẽ kiếm giúp xem cái nào thơm.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
tuando nói:
hope nói:
Nếu vậy thì quá tốt mợ ạ. Tiếc là giờ em không còn tiền nhàn rỗi để ôm BRC ... đem đi buôn dây điện hết rồi :D

Em đang mơ vài năm nữa xuống BRC buôn dây điện đây bác ợ. Lúc đó nhờ bác chỉ giá nhé. Chúc bác buôn may bán đắt. Em sẽ ghé trong thời gian ngắn nữa để đc giảm giá 15% chứ nhẩy.:D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.449
113
BRC nếu sau này hoàn chỉnh thì đẹp lắm đó, hạ tầng xung quanh toàn là công trình Văn Hóa, Thể Thao, Cây xanh,... tiếc là nó vẫn bị mấy cái Cảng chấn chình ình

Status
Không mở trả lời sau này.