Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/2/11
198
0
16
Sis Hope cho em hỏi xíu: nếu mục đích đầu tư là mua đi bán lại trong vòng 2 đến 3 năm thì lợi nhuận mong đợi trung bình 1 năm là khoảng bao nhiêu phần trăm vốn đầu tư? Thanh khoản sau 2-3 năm tốt ko ạ? Em và gia đình đang xem xét mua nhà phố hoặc đất nền tầm 2 tỉ đổ xuống ạ. Thx sis

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
yongmin1111 nói:
Sis Hope cho em hỏi xíu: nếu mục đích đầu tư là mua đi bán lại trong vòng 2 đến 3 năm thì lợi nhuận mong đợi trung bình 1 năm là khoảng bao nhiêu phần trăm vốn đầu tư? Thanh khoản sau 2-3 năm tốt ko ạ? Em và gia đình đang xem xét mua nhà phố hoặc đất nền tầm 2 tỉ đổ xuống ạ. Thx sis

Bác đừng chơi khó bác Hope, tế nhị lắm. Bác đọc báo thấy thứ trưởng, bộ trưởng lên báo nói lúc này nên mua (BĐS và chứng khoán...) e thấy chẳng sếp bự nào ở nước khác khuyên vậy cả. Các bác khác bổ xung thông tin nhiều cho bác chọn lọc, thế là quá tốt rồi, phần quyết định là của bác, thắng thua cần cái duyên, cân nhắc và quyết đoán tiến lùi..... Trả lời câu hỏi của bác, toàn OSer đi buôn BĐS hết sao?

Hạng B2
12/2/11
198
0
16
hix, sorry, em non kinh nghiệm post bài nên quên để câu quan trọng: nếu thông tin nhạy cảm thì cho em xin cái pm (nếu cảm thấy thông tin là có thể share được ạ)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.482
113
www.phindeli.com
yongmin1111 nói:
hix, sorry, em non kinh nghiệm post bài nên quên để câu quan trọng: nếu thông tin nhạy cảm thì cho em xin cái pm (nếu cảm thấy thông tin là có thể share được ạ)

Chẳng có gì nhạy cảm đâu bác, chỉ có điều chuyện đầu tư tài chính thì không thể nói chắc được mua cái gì sẽ lời bao nhiêu sau bao lâu đâu ạ. Muốn chắc thì chỉ có đem tiền đi gửi ngân hàng.

Thắng thua phụ thuộc vào kiến thức, quan hệ, thông tin và sự nhạy cảm của từng người, còn phụ thuộc hên xui nữa cũng nhiều. Nguyên tắc chung là mức độ rủi ro càng cao thì tiềm năng lợi nhuận càng nhiều :D

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Cám ơn các pác đã trả lời giúp em. Đúng là thông tin k phải nhạy cảm, mà là chẳng ai biết chắc điều gì.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Em nghe đồn mấy năm gần đây dây điện tăng giá còn nhanh hơn vàng, đất cát ăn thua gì

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
bravia nói:
BRC nếu sau này hoàn chỉnh thì đẹp lắm đó, hạ tầng xung quanh toàn là công trình Văn Hóa, Thể Thao, Cây xanh,... tiếc là nó vẫn bị mấy cái Cảng chấn chình ình
Rõ chán cái cảng. Nó là 1 phần trong BRC đó, từ lâu đã nghe nói là có sơ đồ phân lô rồi mà chưa thấy chào bán. Nó giàu lắm, chắc để sau này bán giá trên trời luôn. Năm 2009 thấy nó nhờ mấy người đi lùng sục đất Q9 để dời cảng mà đến giờ vẫn nằm chình ình đó. Huhuhu...

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
Khu BRC này e thấy pháp lý Q.10 là ok, mua đất mà hạ tầng còn lam nham vậy thì giá mới rẻ, chứ xong rồi thì làm gì còn giá này, vị trí thì ngon sát Q.2, nghe nói mấy cái xe container gần move đi rồi, thì giá sẽ lên dc chút, năm sau hạ tầng xong thì se lên nhiều, bác nào ôm thì vô ôm chung cho vui :)

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
Ơ chứ không phải như trên mợ Hope bảo là Q3 này nó sẽ dọn đi hở ? Khu này em đi xem hồi năm 2008 thấy đẹp đã có nhà xây, may lúc đấy là chưa bỏ tiền xuống, bây giờ hạ tầng bị phá kinh quá. Mợ có bản đồ quy hoạch chi tiết phân lô cho em xin !

Hạng B2
12/2/11
198
0
16
cám ơn bác HT và sis Hope đã cho vài lời chỉ bảo tận tình. Vấn đề này em với nhà bóng bàn thêm rồi quyết định ạ. Nếu cần tư vấn thêm chắc xin hẹn sis Hope cái cafe. Thx in advance!

Status
Không mở trả lời sau này.