Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
29/8/07
8.005
26.835
113
Vậy địa ốc 10 không cho sang tên từ người này sang người khác hả mợ hope ? Mà em thấy là đất nó bán hết lâu rồi, sao mợ nói là khách hàng mua làm HD với CĐT trực tiếp lần đầu.
Còn oto6 thì chủ đầu tư vẫn cho khách hàng sang tên ?
Em tính chuyển sang khu này mà thấy cái hạ tầng nó biết bao giờ mới xong cho mình làm nhà nhỉ ? Đất thì bán lấy tiền tiêu từ đời nào rồi, giờ tiền làm hạ tấng tăng lên, tụi nó lấy tiền đâu ra mà làm. Với lại giờ làm cũng cha được lợi gì cho nó. Có khi mai mốt dân cư khu đó phải góp tiền làm đường.
hope nói:
Đất Địa ốc 10 vẫn chưa thông thông tư 13, đang chờ CDT bổ sung thêm giấy tờ giống y/c của thuế Q9 nên hiện chưa sang tên đc. Em phải trả tiền cọc lại cho mấy khách, có khách công chứng chồng tiền rồi mà cũng phải trả lại. Chỉ có 1 số ít khách mua làm HĐ trực tiếp lần đầu với CDT là còn mua đc. Đã vậy CDT chẳng hiểu vì lý do gì còn tăng giá gốc trên hợp đồng lên 4tr/1m2, cao hơn cả giá thị trường hiện nay. E tạm thời hết cửa làm ăn với CDT này roài

Đất Ô tô 6 vẫn giao dịch và sang tên đc nhưng chậm.
Khu dưới này bây giờ đa số là mua để xây.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Địa ốc 10 rất muốn cho sang tên, ngặt nỗi thuế Q9 khg chịu thu thuế vì trên HĐ chỉ thể hiện giá trị đất, khg thể hiện giá trị nhà. Thuế muốn thu cục to hơn nên đòi phải bổ sung thêm phần giá trị nhà (kiểu gì cũng phải đóng 2%).
Ô tô 6 thì cứ lên CDT sang luôn, CDT đóng thuế giùm (theo lời CDT).
Hạ tầng thì đã gần đầy đủ, chả cần mấy tiền nữa là hoàn tất. Lúc này cũng thấy các chú CDT tích cực làm hạ tầng hơn năm ngoái rồi. Kỳ Lâm đã đổ đất chờ lún. Him Lam hứa với em làm hạ tầng từ giờ đến Tết, qua Tết giao nền (hy vọng đến giữa năm trở thành hiện thực).
Các chú bên trong chưa làm hạ tầng nhưng chưa bán lô nào.
Xe CONT cũng đã cho đi khoảng 50 em rồi (khoảng 1/4 số lượng), ít bữa nữa sẽ cho đi tiếp.

Năm ngoái và đầu năm nay e vẫn mua số lượng nhiều của Địa ốc 10 bác ợ, Từ tháng 3 năm nay tới giờ vẫn có 1 số ít khách hàng mua của Địa ốc 10 và bây giờ Địa ốc 10 vẫn còn 1 số nền chưa bán bác ợ.

manchestervn nói:
Vậy địa ốc 10 không cho sang tên từ người này sang người khác hả mợ hope ? Mà em thấy là đất nó bán hết lâu rồi, sao mợ nói là khách hàng mua làm HD với CĐT trực tiếp lần đầu.
Em tính chuyển sang khu này mà thấy cái hạ tầng nó biết bao giờ mới xong cho mình làm nhà nhỉ ? Đất thì bán lấy tiền tiêu từ đời nào rồi, giờ tiền làm hạ tấng tăng lên, tụi nó lấy tiền đâu ra mà làm. Với lại giờ làm cũng cha được lợi gì cho nó. Có khi mai mốt dân cư khu đó phải góp tiền làm đường.
hope nói:
Đất Địa ốc 10 vẫn chưa thông thông tư 13, đang chờ CDT bổ sung thêm giấy tờ giống y/c của thuế Q9 nên hiện chưa sang tên đc. Em phải trả tiền cọc lại cho mấy khách, có khách công chứng chồng tiền rồi mà cũng phải trả lại. Chỉ có 1 số ít khách mua làm HĐ trực tiếp lần đầu với CDT là còn mua đc. Đã vậy CDT chẳng hiểu vì lý do gì còn tăng giá gốc trên hợp đồng lên 4tr/1m2, cao hơn cả giá thị trường hiện nay. E tạm thời hết cửa làm ăn với CDT này roài

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.005
26.835
113
Nhìn hạ tầng đường sá còn ngổn ngang, đường chính đi vào thì nát hết rồi, chắc phải làm lại. Cái cảng container ko biết bao giờ nó mới đi hết. Nhìn khu đất rất tiềm năng, em cũng muốn về đó an cư. Mà nhìn vào thấy sợ sợ. Khong biết 3-5 năm nữa làm nhà được chưa. Hay lại kéo dài 10-20 năm nữa chắc....
hope nói:
Địa ốc 10 rất muốn cho sang tên, ngặt nỗi thuế Q9 khg chịu thu thuế vì trên HĐ chỉ thể hiện giá trị đất, khg thể hiện giá trị nhà. Thuế muốn thu cục to hơn nên đòi phải bổ sung thêm phần giá trị nhà (kiểu gì cũng phải đóng 2%).
Ô tô 6 thì cứ lên CDT sang luôn, CDT đóng thuế giùm (theo lời CDT).
Hạ tầng thì đã gần đầy đủ, chả cần mấy tiền nữa là hoàn tất. Lúc này cũng thấy các chú CDT tích cực làm hạ tầng hơn năm ngoái rồi. Kỳ Lâm đã đổ đất chờ lún. Him Lam hứa với em làm hạ tầng từ giờ đến Tết, qua Tết giao nền (hy vọng đến giữa năm trở thành hiện thực).
Các chú bên trong chưa làm hạ tầng nhưng chưa bán lô nào.
Xe CONT cũng đã cho đi khoảng 50 em rồi (khoảng 1/4 số lượng), ít bữa nữa sẽ cho đi tiếp.

Năm ngoái và đầu năm nay e vẫn mua số lượng nhiều của Địa ốc 10 bác ợ, Từ tháng 3 năm nay tới giờ vẫn có 1 số ít khách hàng mua của Địa ốc 10 và bây giờ Địa ốc 10 vẫn còn 1 số nền chưa bán bác ợ.

manchestervn nói:
hope nói:

Tập Lái
6/10/11
33
0
0
- Hôm vừa rồi đi dắt khách đi lúc trời mưa thì thấy container quay đầu thấy ghê quá. Trục đường chính thì ngập nước. Không biết thời gian tới có thay đổi gì không? Con Ma nhà họ Hứa còn nhiều quá.
=============================
HIẾU BĐS - 0907.67.99.86 - 0949.221.235

Tập Lái
9/11/10
46
0
6
38
HCM
Em có khách hàng gửi lô BT F7, đường 16m, Saca, 390m2 kêu giá 16. Em không bán hàng ngoài công ty nên nhờ các bác giao dịch giùm. Có gì pm em

Tập Lái
30/11/11
1
0
0
Em thấy thời điểm này đừng mạo hiểm, dự án nào rõ ràng, đã hình thành hạ tầng thì hãy mua

Hạng B1
17/10/11
63
0
6
32
Campuchearrr
đất vùng nầy chán quá, container nằm hàng đống nghe đâu còn dài dài, ximang bui bặm, đừơng sá nát như bằm, hút xách lộng hành....

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
Kính chào các bác có nền BRC
Cuối năm trước bên Res10 có gửi thư thông báo cho các nhà đầu tư là cuối 2011 sẽ giao nền. Bây giờ là cuối năm rồi nhưng chưa thấy họ gửi thông báo gia hạn tiếp. Không biết các anh chị có thông tin gì không ạ

Hạng B1
26/12/11
59
236
38
Campuchea
trong tìn thế nầy chỉ có CDT mới trả lời được chứ chi hope-thím hít chắc cũng nói cho vui chắc gì đã đúng.
THời buổi nhiễu nhương, nghe nhiều coi chừng nhằm ...ý độc là tiêu!

Tổng thống
5/6/07
354
21.058
93
Saigon
hope nói:
Địa ốc 10 rất muốn cho sang tên, <span style=""color: #ff0000;"">ngặt nỗi thuế Q9 khg chịu thu thuế vì trên HĐ chỉ thể hiện giá trị đất, khg thể hiện giá trị nhà</span>. Thuế muốn thu cục to hơn nên đòi phải bổ sung thêm phần giá trị nhà (kiểu gì cũng phải đóng 2%).

vậy là chưa xây nhà là chưa sang tên dc hả chị hope? mà Res 10 đã giao nền đâu mà xây???

túm lại vụ thuế này gỡ dc chưa chị??
khu này tiềm năng tốt mà nhìn hạ tầng nó sau bao nhiêu năm vẫn chưa xong e phát nản quá:(

Status
Không mở trả lời sau này.