Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
longnv nói:
Kính chào các bác có nền BRC
Cuối năm trước bên Res10 có gửi thư thông báo cho các nhà đầu tư là cuối 2011 sẽ giao nền. Bây giờ là cuối năm rồi nhưng chưa thấy họ gửi thông báo gia hạn tiếp. Không biết các anh chị có thông tin gì không ạ

Bác ở lô nào?
Lạ nhỉ, xưa giờ em chỉ thấy Res10 gởi thông báo giao nền liền chứ chưa thấy thông báo trước cả năm bao giờ.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
michaelkhoa nói:
hope nói:
Địa ốc 10 rất muốn cho sang tên, <span style=""color: #ff0000;"">ngặt nỗi thuế Q9 khg chịu thu thuế vì trên HĐ chỉ thể hiện giá trị đất, khg thể hiện giá trị nhà</span>. Thuế muốn thu cục to hơn nên đòi phải bổ sung thêm phần giá trị nhà (kiểu gì cũng phải đóng 2%).

vậy là chưa xây nhà là chưa sang tên dc hả chị hope? mà Res 10 đã giao nền đâu mà xây???

túm lại vụ thuế này gỡ dc chưa chị??
khu này tiềm năng tốt mà nhìn hạ tầng nó sau bao nhiêu năm vẫn chưa xong e phát nản quá:(

Vưỡn chưa bác ui. Đất vẫn bán đc nhưng Res10 phải làm thêm phụ lục HĐ thể hiện phần giá trị nhà.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
chàyvồ nói:
trong tìn thế nầy chỉ có CDT mới trả lời được chứ chi hope-thím hít chắc cũng nói cho vui chắc gì đã đúng.
THời buổi nhiễu nhương, nghe nhiều coi chừng nhằm ...ý độc là tiêu!
Sao bác phải mở nick mới để phát biểu thế ???????????????
Ở chỗ khác câu nói của bác có thể rất đúng, nhưng bác vào thớt này mà nói vậy là bác coi DANH DỰ của người khác quá THẤP BÉ đó.

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
Alo. chi hope dạo nầy khỏe không? co thông tin gì mới cho ACE biết với nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/12/11
27
0
1
Gửi chị Hope
Em ở lô L32 (cách mặt sông 1 lô, giáp với Him Lam), đã đó 75 hay 80% giá trị HĐ cho Res10 rồi. Đang muốn mua lô L31 hoặc 33 (liên kề) để dành cho thế hệ sau này. Tuy nhiên tiến độ của Res10 trong năm nay chẳng có chuyển biến gì. Vì vậy cũng thấy nản.
Nếu chị có thông tin gì về tiến độ cho lô L này hoặc ai bán lô L31 33 giá hợp lý thì làm ơn thông tin. Biết đâu trong lúc khó khăn lại là cơ hội cho mình
Cãm ơn chị nhiều

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
@Khdam: dạo này e đói quá bác ui, chuẩn bị tinh thần cầm cự hết 2012 bác ợ. Có chút thông tin mới e nói dưới này luôn bác nhé.

@Longnv: Lô này của bác đã đc phân lô nhưng có lẽ chưa đấu nối đc đường điện nước vào đường chính nên chưa giao nền đc. Tuần trước thấy trục đường ven sông đã đc lu cán xong 1 lớp (e đã đi đc 4 bánh vào đến đất Kỳ Lâm, phía trong thấy đang đổ thêm lớp đất nữa và đang lu cán nên e k vào sâu thêm nữa), các cống thoát nước đã chôn hết và đã làm miệng hố ga dọc 2 bên đường. Chắc phải làm xong ht cống đường này thì dãy L của bác mới nối vào đc.
Khoảng cuối 2009 e có thấy rao bán trên báo tuổi trẻ online bán lô L31 hoặc 32 e khg nhớ rõ, nhưng 32 của bác rồi thì chắc là rao lô 31, k biết giờ bán chưa. Còn lô 33 mặt sông thì chắc khó vì xưa giờ mặt sông e chỉ thấy 1 lô duy nhất và xấu nhất bán tới bán lui mấy đời nhưng giờ thì đã xây xong lâu rồi. Nếu có thông tin e sẽ báo bác. Mà nếu đc giao nền thì bác có xây ngay k? E đang chờ Him Lam giao là e cũng xây, mà Him Lam giao đc thì của bác cũng giao đc. Him Lam nói sang năm giao nền cho e đấy, k biết sự thực thế nào!
Có bác nào năm ngoái mua đất Kỳ Lâm k? Em thấy Kỳ Lâm phun cát trắng xoá rồi kìa, nhưng mới thấy phun nửa chưa bán

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
"L31, L32", "ky Lam" ,... có gần khu oto 6 mơ rộng (do Phú Mỹ phân) phối kg?
Tình hình nầy có khi nhờ mợ hope bán quách 2 lô liền kề oto 6 mở rộng.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
hope nói:
@Khdam: dạo này e đói quá bác ui, chuẩn bị tinh thần cầm cự hết 2012 bác ợ. Có chút thông tin mới e nói dưới này luôn bác nhé.
Mợ hope đã định thay đổi chiến trường khác chưa thế, hay vẫn quyết tâm bám trận địa

Hạng B2
26/2/08
420
161
43
hanoi
taxivip.com.vn
longnv nói:
Gửi chị Hope
Em ở lô L32 (cách mặt sông 1 lô, giáp với Him Lam), đã đó 75 hay 80% giá trị HĐ cho Res10 rồi. Đang muốn mua lô L31 hoặc 33 (liên kề) để dành cho thế hệ sau này. Tuy nhiên tiến độ của Res10 trong năm nay chẳng có chuyển biến gì. Vì vậy cũng thấy nản.
Nếu chị có thông tin gì về tiến độ cho lô L này hoặc ai bán lô L31 33 giá hợp lý thì làm ơn thông tin. Biết đâu trong lúc khó khăn lại là cơ hội cho mình
Cãm ơn chị nhiều
Lô L32 trước đây bác Phát có giao bán giá 12++ còn mấy Lô L3+ ven sông bác Quỳnh giao 20++.
Không biết Longnv có phải chủ mới không ah??? Theo em biết chị Quỳnh có 3 lô mặt sông "mua từ gốc và muốn bán trên ngọn" nếu bác cần em sẽ tìm lại SĐT rồi PM cho....

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
Cảm ơn bác. em mua của bác Tấn Phát vào tháng 4 năm 2009. Nếu bác có biết ai bán Lô L33 (chị Quỳnh?? ) thì làm ơn cho em biết thông tin
Cảm ơn bác và chị hope nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.