Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/6/11
35
0
0
45
chàyvồ nói:
hope nói:
khoa nói:
hope nói:
Đang có thay đổi lớn về nhân sự của CDT nhưng chưa công bố, phải chờ 1 thời gian cho yên các ghế thì mới có sự thay đổi. Bác cứ chờ nhé :D
Em cũng chờ coi có thay đổi gì k , chứ e hãi địa ốc 10 lắm luôn rồi :)

E cũng hãi Địa Ốc 10 luôn đó bác, nhưng cứ hãi thằng nọ chạy sang thằng kia, cho đến giờ này chưa có thằng nào e chưa hãi bác ợ, kể cả thằng Him Lam e đã ăn đời ở kiếp với nó từ 1998.
Hôm rồi nghe như là cty nầy bị thu hồi dự án rồi, phải không nhỉ?

Một kiểu ném đá ao bèo.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
41
Em đang ở 1 dự án khác chủ đầu tư là địa ốc 10 đây, ở cũng gần 3 năm rồi , đường xá thì còn vài con đường k trải nhựa , các đường dẫn ra vào KDC đều trải đá 1x2 , còn một số chưa giải tỏa được. kdc có 2 công viên thì có 1 CV bỏ phế cỏ dại mọc tùm lum .

KDC e đang ở chỉ có 2 thứ căn bản là điện và nước để sinh hoạt đừng nói đến TH cáp , Đt bàn , Internet mấy thứ này quá xa xỉ...., đèn đường thì hư , đứt bóng cả năm nay k thấy ai sửa chữa ,một số hộ dân ở lâu hơn e khoảng 5 năm còn bức xúc hơn .

Mới đây họp tổ DP phải vận động bà con góp tiền làm 1 con đường đi vào KDC đàng hoàng (đường bê tông) và cty Địa ốc 10 chỉ hỗ trợ 1 phần

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
Hôm rồi nhân đi ngang qua BRC, tạt vào xem thử thực hư cái mà giang hồ đồn đoán....
Chạy hết con đường cặp theo con kênh (không qua cây cầu đi qua khu dân cư hiện hữu chợ Phước Long) thấy một vùng cát mới thổi lên nhìn giống như một khu đất nền. Hỏi dân cư lân cận, kẻ phán kiểu nầy, người phán kiểu nọ, rốt cuộc, chẳng biết đó là cái gì, thuộc dự án nào.
Bác nào thông thạo vùng nầy, xin cho vài thông tin cho sáng cái dãi cát mới thổi lên.
Cám ơn.

Hạng B2
26/2/08
420
161
43
hanoi
taxivip.com.vn
Có bác nào lên gặp địa ốc 10 tuần tới với em không? Phân lô cả dăm năm nay rồi mà không hoàn thiện nốt hạ tầng để bàn giao!!!

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
khdam nói:
Hôm rồi nhân đi ngang qua BRC, tạt vào xem thử thực hư cái mà giang hồ đồn đoán....
Chạy hết con đường cặp theo con kênh (không qua cây cầu đi qua khu dân cư hiện hữu chợ Phước Long) thấy một vùng cát mới thổi lên nhìn giống như một khu đất nền. Hỏi dân cư lân cận, kẻ phán kiểu nầy, người phán kiểu nọ, rốt cuộc, chẳng biết đó là cái gì, thuộc dự án nào.
Bác nào thông thạo vùng nầy, xin cho vài thông tin cho sáng cái dãi cát mới thổi lên.
Cám ơn.

Vùng cát đó là của Kỳ Lâm và Him Lam bác ợ, cũng thuộc BRC.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
emcutai nói:
Có bác nào lên gặp địa ốc 10 tuần tới với em không? Phân lô cả dăm năm nay rồi mà không hoàn thiện nốt hạ tầng để bàn giao!!!

Thời điểm này ai ai cũng đều đuối như con cá chuối hết rồi, nó có muốn làm cũng lực bất tòng tâm. E thấy cộng đồng dân cư đang sinh sống tại BRC cũng rất muốn làm điều này nhưng chọn thời điểm này để làm căng chưa hiệu quả bác ợ.
Năm ngoái họ chọn thời điểm để hê bãi CONT rất đúng lúc vì họ đã tìm hiểu kỹ những điểm yếu của CDT liên quan đến vụ việc này vào thời điểm đó, thậm chí họ còn có đc các văn bản của CDT liên quan đến việc này mặc dù họ chưa cần sử dụng đến nó, và họ còn chuẩn bị đc các mối quan hệ với nhiều báo chí, đài truyền hình, chính quyền các cấp và nhiều ban ngành mặc dù họ mới chỉ sử dụng 1 ít mối quan hệ này. Ý e nói rằng muốn làm việc gì phải chuẩn bị thật kỹ và có nhiều PA bọc hậu thì hành động mới có hiệu quả.

E nghe các bác nhớn họp QH xong, tuyên bố ầm ầm năm sau phải cứu cho đc BDS để cứu nền KT, nếu điều đó thành hiện thực thì đó cũng là thời điểm thích hợp để bác thực hiện kế hoạch này.
E nghĩ vậy, có gì k phải xin bác bỏ quá cho :D

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
41
emcutai nói:
Lên cũng chẳng làm được gì đâu bác , e cãi nhau biết bao nhiêu lần rồi trong khoảng 2 năm cũng chẳng giải quyết được gì , mình sống ngay TP mà cứ tưởng đang ở ngoài đảo :mad::mad::mad:

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
hope nói:
khdam nói:
Cám ơn.

Thanks bác Hope. diện tích của khu cat mới thổi chừng 1.000m2, không biết đó là cái gì bác?

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
khdam nói:
hope nói:
khdam nói:
Cám ơn.

Thanks bác Hope. diện tích của khu cat mới thổi chừng 1.000m2, không biết đó là cái gì bác?

Phần đã phun cát ra phía bờ sông của Kỳ Lâm là biệt thự song lập và nhà phố bác ợ. Phần của Him Lam thì toàn biệt thự đơn lập.

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
chào bác Hope. Ý mình muốn nói về vùng cát đã sang lấp cuối dãy nhà oto6 hiện hữu, chạy hết con đường cặp bờ sông chứ khg qua cầu.

Status
Không mở trả lời sau này.