Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/3/11
2.439
31.235
113
Sao không làm nóng dự án bằng cách làm tiếp cái đường qua cầu thông ra Đỗ xuân hợp vậy ta? Theo tui, cách này sẽ làm nóng mau hơn mà.

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
Đất thì đã bán rồi, tiền cũng thu về rồi. Công ty thì đang khó khăn. Thị trường thì đóng băng.
Nên lấy tiền đâu mà làm đường sá. Mà có tiền cũng chẳng việc gì phải vội cả.

Đa số các doanh nghiệp của mình là thế mà.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
hoangminh2010 nói:
Hạ tang chưa ra cái gì hết thì làm sao xây hả các mợ? Có ai biết kế hoạch làm đường xá của RES 10 không ạ? Em nghĩ cứ làm xong đường xá, đẹp như khu Nam Long là mọi người xây ào ào thôi, chứ khuyến khich mọi người xây nhà dọc theo các con đường đất thì sao khả thi được

Đây vốn dĩ đã là các đường nhựa, xuống cấp quá mà ra nông nỗi như hiện nay, 1 số đoạn là đường mới nhưng đã trải đá. Tất cả chỉ cần lớp nhựa áo trên cùng là đẹp ngay (trừ mấy chục m ở 2 đầu đường 30m phải làm từ đầu). Vướn đề là ở chỗ tiền để làm đường trg hoàn cảnh hiện nay dù số tiền k nhiều

Nếu k khủng hoảng thì các CDT thứ cấp đã phải đóng mớ tiền cho RES10 làm đường rồi. Hay thằng Hàn Cuốc xây 5 block 30 tầng chuyển thêm tiền (đã chuyển tiền cọc), hay có thêm đối tác xây 3 block 30 tầng ngay trước CV 2ha thì cũng có thể ngắt chút tiền đủ hoàn thành mấy con đường này. Em đã tính sơ, cần khoảng 20 tỏi là các con đường hiện nay láng mướt ngay. Cư dân cũng đang đấu tranh dữ dội cho vụ hạ tầng này nên CDT k thể kéo dài tình trạng này lâu đc.

@ngkim: đầu Phước Bình đang hơi nhạy cảm tí nên làm đầu XL trước.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/2/12
169
1
18
Ngày qua em mới ngồi cafe với đội trưởng thi công Res 10 biết được cần số tiền làm khúc xa lộ hn còn lại là không nhỏ (bồi thường và gpmb khoảng 70 tỏi), tiền nợ lương nhân viên còn chưa trả...mấy công viên lô O,I,L...đã xẻ ra bán hết tiền rồi thì chắc không phải một sớm một chiều mà đẹp ngay để dân về ở. Ngoài ra còn được thông tin tiền góp vốn làm đường đã được CDT thứ cấp đóng cho Res 10 rồi đấy chứ...thông tin chưa được kiểm chứng nhưng cũng hy vọng BRC sẽ sáng trong nay mai.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Các CDT thứ cấp đã đóng tiền đợt 1 cho RES10 lâu rồi, còn các đợt sau nữa, thấy người thì muốn đóng sớm, người thì bảo "từ từ đóng"

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
Cái lô M chưa giải tỏa xong phải không sis Hope. Em đang hào hứng coi mẫu nhà, nhưng coi bộ chắc còn lâu lâu lắm em mới được xây. Đành chờ các anh chị đi trước vậy :D kekek

Tập Lái
20/5/13
3
0
1
Khu này cứ thông đường ra Xa Lộ HN là ngon, đường nội bộ làm trước hay sau có vấn đề gì đâu. Em thấy nếu thích mỗi nhà đóng thêm vài triệu đổ luôn đường bên tông phía trước cho nó hoành tráng cũng được.
Quan trọng nhất là bộ mặt vaf quy hoạch tổng thể thôi.

Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
BlackJolie nói:
haison8x nói:
Bác cho em sdt của sale này với. E mún hỏi lô O và lô N có ép xây nhà kô
Câu trả lời cho vấn đề này là thế nào vậy bác? Có bị ép ko ạ?

Câu trả lời là phải xây 2.5 tấm (có cái tum ở trên nóc). Và ra sổ hồng.

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
haison8x nói:
Câu trả lời là phải xây 2.5 tấm (có cái tum ở trên nóc). Và ra sổ hồng.

Thiết kế, thi công, nhà thầu,.... có phải là chủ đầu tư không bác?

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Sis Hope cho em hỏi bên BRC này, khu của Saca làm nhà bây giờ có vướng gì không ạ?
Em xin địa chỉ email sis với vì em bị chặn spam :)) Ko pm trên OS được, hehe!

Status
Không mở trả lời sau này.