Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Sau hôm chứng kiến các bác đấu với bọn chủ đầu tư về em cứ thắc mắc mãi. Các bác toàn là những người khí tiết, dày dạn trận mạc với chiến trường, thương trường mà sao lại để cho cái thằng cha mất dạy Mai Di Tám nó lừa mãi. Em sống tại TP Sài Gòn từ bé, thật tình là em thấy bọn Mỹ nó dễ thương, thân thiện mà còn bị các bác đánh te tua, ôm gói về nước. Còn bọn này nó rút rỉa, hút máu trực tiếp của các bác mà các bác vẫn để nó nhổn nhơ ????!!!!

Hạng B2
14/2/12
169
1
18
Hic, giờ này tụi nó trên còn răng, dưới chỉ còn độc...cái quần sà lỏn, đánh nó te tua thì biết kiếm ai mà đánh tiếp? Trông cậy vào công lý hay nhà nước ah? Ôi cái chế độ này nó thế tất, muốn đánh phải đánh tận gốc và nhổ cả cụm mà cái gốc và cụm này nó dính chặt với nhau từ đời cha đến đời con, họ hàng hang hốc chúng nó.... chỉ còn đợi tức nước vỡ bờ thôi. Mà đến lúc đó chắc mình cũng xanh cỏ.

Hạng B2
24/9/13
115
1
16
39
Minhquan2008 nói:
Vậy là lời hứa của tay phòng tổ chức đã hết hiệu lực như bao lời hứa trước đó nặng kí hơn còn không xi nhê gì?
Từ đó cho thấy điều gì?
Thứ 1: là 1 người khách quan, em xin chia sẻ với các bác lỡ mua dự án này mà không hài lòng! (Những ai hài lòng em không nói, mà có lẽ hiếm)! Coi như đó là rủi ro khi đặt niềm tin nhầm đi!
Mà nói thiệt không phải chỉ có cái dự án này cho mọi người ăn bánh vẽ đâu, hàng loạt hàng loạt! Em không dính dự án này thì cũng dính dự án khác, không ít thì nhiều! Nên đôi khi nói mình may mắn hơn, nhưng không phải, nó gần như là như nhau nếu cộng lại nhiều cái không may mắn nho nhỏ v.v...!
Nói trắng là ngày nay, làm thật thì ít, lừa dối móc túi thì nhiều, nó trở thành gần như là phổ biến trên tất cả các lĩnh vực đời sống xã hội mà báo chí đã nêu lên rất ư là nhiều!
Quay lại dự án, nó là điển hình của việc mua sản phẩm kém chất lượng trong muôn vàn sản phẩm kém chất lượng mà ở đây là món hàng có giá trị rất lớn! Có khi là sản phẩm lớn nhất trong đời! Vậy tâm lí của người dân sẽ ra sao khi mua phải những sản phẩm thế này, và ai sẽ bảo vệ họ, hay để họ tự bơi! Mà đau là họ mua những sản phẩm của cả những công ty mang danh H20 mới đau!
Rồi đâu đó cái túi tiền eo hẹp của mỗi người lại bị bòn rút bởi bao nhiêu là thứ mà nếu không tỉnh táo thì có lẽ cũng không còn, còn tỉnh táo một chút thì nó cũng teo tóp!
Mới sáng nghe đài (bị tra tấn) tự phê là chúng ta năng suất rất thấp đặc biệt là đầu tư công, làm cái gì cũng chất lượng thấp mà gía thành thì cao nhất thế giới, rồi mỗi năm đi công tác nước ngoài cả ngàn đoàn mà chả thu được cái gì v.v... nên năm 2014 phải là năm của tư duy và hành động v.v...? Hài!
Thứ 2, có lẽ cá nhân em và mọi người nên cám ơn những dự án như thế này (xin lỗi vì mượn từ này) cũng như những cái bánh vẽ mà em từng gặp! Tại sao phải cám ơn!
Vì nó giúp chúng ta nhận ra đã đến lúc phải đặt niềm tin đúng chỗ! Không nên đặt niềm tin vào những cái mơ hồ, những lí tưởng cao siêu mật ngọt! Để từ đó mọi người trong chúng ta thực tế hơn, bớt mơ mộng hơn(!!!), yêu thương nhau hơn v.v.. Nếu không chúng ta sẽ còn bị những những trường hợp khác còn nặng nề hơn!
Sẽ có người nói, nếu xã hội mà không tin tưởng nhau! Thị trường BĐS, chứng khoán v.v.. mà không có niềm tin thì sao phát triển được!
Xin trả lời ngay tức thì: Anh đã nhiều lần làm tôi mất niềm tin, chỉ hô hào suông, dụ dỗ, lừa bịp mà bảo tôi phải tin đi, phải tin đi tội cho tôi quá! Trước tiên anh hãy làm cho mọi người tin đi đã!
Còn tôi, tôi chỉ tin những ai đáng tin, những tri kỉ của tôi! Kể cả trên diễn đàn ảo của OS vậy mà có nhiều người rất đáng để tôi trân trọng và tin cậy!

Năm mới đến, chúc mọi người an lành và hạnh phúc!
Cám ơn lời chúc của bác!
Chúc bác và gia đình năm mới bình an!

Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
@ minhquan:
Kết nhất câu này của bác " Trước tiên anh hãy làm cho mọi người tin đi đã!"

Vì cái đó nhất trong bối cảnh này mà em vất vả bao năm nay rồi!
Chúc năm mới mọi người vui vẻ , may mắn

Tập Lái
23/3/08
33
0
8
vậy hôm nào quay lại office tụi nó, các bác alo dùm em để tham gia cùng (OI233.988996)

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Em thấy đường Đông tây họ cho 2 cái xe lu chạy tới chạy lui rồi các bác.
Chiều hôm qua thấy một nhóm công nhân tới quét quét đường.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
@Bác Mèo Quay: Bác nói chí phải! Cái đó thì mình phải chấp nhận thôi bác ạ! Bình thường nỗ lực 100% nay phải 150%! Chúc bác thành công!
Cái này đôi lúc em...ngẫm thấy cũng có 1 số trường hợp na ná như vậy-nó cho thấy dân ta "nỗ lực" rất phi thường:
Ví dụ: Dân các nước giàu thế mà chỉ mua chiếc xe rẻ bằng 1/2 dân ta! Mua sữa và những đồ dùnh chất lượng khác cũng rẻ hơn ta nhiều!:(
Các doanh nghiệp khổng lồ của khu vực FDI khi vào VN ta mà đi trốn thuế trong khi doanh nghiệp ta è cổ đóng thuế chít mẹ! Vậy mà có thèng còn ngu kê lợi nhuận lên cao để lừa cổ đông nữa chứ!

Rồi do ta là nước lạc hậu nên khi giao dịch với thèng phương Tây ta phải xài ngôn ngữ của nó và tiền của nó!
v.v.. và vân vân!
Sơ sơ mấy cái đó đủ thấy ta...mệt mỏi thế nào rùi!
@Bác Chedoanvien và Haiha90: Nó có làm cũng tốt rồi, nhưng em thấy cái kiểu làm của nó (em có đi ngang và thấy) thì không biết khi nào xong và làm được bi nhiêu với dăm ba thèng công nhân dã chiến đi dọn cỏ, xà bần!
Mà nó có thảm nhựa thật thì có lẽ cũng là dã chiến (có còn hơn không) là với hạ tầng lôm côm như thế và kiểu làm dã chiến như thế nó mà thảm lên thì chừng năm sau chắc...nát như tương!
Nhưng dù gì có còn hơn không và cư dân Phước bình bên trong cũng hưởng lợi từ nó! :D

Status
Không mở trả lời sau này.