Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Ủa, các bác định ngồi chờ lòng tốt của T/s Tám ư ? Chỉ còn hơn tháng nữa là phải hoàn thành hạ tầng theo lệnh của UBNDTP. Các bác có nghĩ rằng T/s Tám của các bác có uy tín không?

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Đúng là vị trí đẹp mà giá dễ chịu thường có nhiều vấn đề , em thấy dự an đường tàu điện bắt đàu triển khai tới chân cầu rạch chiếc rùi , không biết có thay đổi gì không ?

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Minhquan2008 nói:
Chờ anh...chờ đến bao giờ! Khi mà tuổi xuân của em như chiếc là thu phai rụng dần theo những cơn gió lạnh!:D
Hãy quên đi kẻ phụ tình, coi như 1 lần lầm lỡ! Hướng về tương lai với bao nhịp đời vội vã đang tuôn chảy!:D
Đường tàu mùa xuân (metro số 1) đang khẩn trương xây dựng...chẳng mấy chốc những chuyến tàu hiện đại tấp nập sẽ mang tới nhịp sống hối hả cho những nơi mà nó đi qua!
Khu liên hợp thể dục thể thao Rạch Chiếc sớm muộn gì sẽ được triển khai khi kinh tế phục hồi sẽ mang đến sự sôi động trẻ trung cho cả khu vực!
Đường song hành xa lộ đang được triển khai thi công, chẳng mấy chốc chúng ta sẽ có một con đường hoàn chỉnh nhất từ trước tới nay ở SG nối liền các khu vực đang phát triển với tốc độ cao!
Khu bán đảo Thanh Đa xa xôi chẳng mấy chốc sẽ được nối ngay chân cầu Rạch Chiếc để tận dụng hạ tầng mang đến cho khu vực này đầy đủ các tiện ích của đô thị hiện đại nhưng cũng rất lãng mạn!
Và vẫn còn đó dòng sông Rạch chiếc thơ mộng ngày đêm đem những làn gió mát lành cho người dân trong khu vực, cái mà hiếm hoi lắm ở đô thị nhộn nhịp như SG mới có được! Và trong tương lai không xa khi khu liên hợp thể dục thể thao Rạch chiếc hình thành, từ bờ sông các bác sẽ có cơ hội ngắm nhìn những cuộc thi thể thao dưới nước hoành tráng cũng như ngắm nhìn đại lộ danh vọng:D tôn vinh các tài năng thể thao ở bờ đối diện (qui hoạch như thế)!:D
Ôi cái bề ngoài...bảnh trai đã làm...thổn thức bao cô gái!

Mùa xuân là mùa của hi vọng! Chúc cho những ai trải qua bao chông gai sớm tìm được bến bờ hạnh phúc!

Happy new year!
khi nào em chuyển nghề cò đất sẽ kiếm bác học hỏi ạ , happy new year bác nhá

Hạng C
6/4/13
878
308
63
@Caibang2004: Cám ơn bác khen và tin tưởng em!
Nhà đầu tư Warrent Buffett có câu nổi tiếng:
Wall Street là nơi người đi xe Rolls Royce đến xin lời khuyên từ người đi tàu điện ngầm!
Ở đây cũng đại khái là như thế-đôi khi em biết bác đùa vui thôi nhưng nó là sự thật với em! Em chỉ còm men cho vui là chính nên đôi lúc nó như tưng tửng vậy! Vui vẻ là chính, giá trị không phải qua những lời nói nhất là là nói qua thế giới ảo!

Dù gì em rất vui được còm men với bác! Em khoái cái biểu tượng của bác!

Hạng B2
14/2/12
169
1
18
Minhquan2008 nói:
Chờ anh...chờ đến bao giờ! Khi mà tuổi xuân của em như chiếc là thu phai rụng dần theo những cơn gió lạnh!:D
Hãy quên đi kẻ phụ tình, coi như 1 lần lầm lỡ! Hướng về tương lai với bao nhịp đời vội vã đang tuôn chảy!:D
Đường tàu mùa xuân (metro số 1) đang khẩn trương xây dựng...chẳng mấy chốc những chuyến tàu hiện đại tấp nập sẽ mang tới nhịp sống hối hả cho những nơi mà nó đi qua!
Khu liên hợp thể dục thể thao Rạch Chiếc sớm muộn gì sẽ được triển khai khi kinh tế phục hồi sẽ mang đến sự sôi động trẻ trung cho cả khu vực!
Đường song hành xa lộ đang được triển khai thi công, chẳng mấy chốc chúng ta sẽ có một con đường hoàn chỉnh nhất từ trước tới nay ở SG nối liền các khu vực đang phát triển với tốc độ cao!
Khu bán đảo Thanh Đa xa xôi chẳng mấy chốc sẽ được nối ngay chân cầu Rạch Chiếc để tận dụng hạ tầng mang đến cho khu vực này đầy đủ các tiện ích của đô thị hiện đại nhưng cũng rất lãng mạn!
Và vẫn còn đó dòng sông Rạch chiếc thơ mộng ngày đêm đem những làn gió mát lành cho người dân trong khu vực, cái mà hiếm hoi lắm ở đô thị nhộn nhịp như SG mới có được! Và trong tương lai không xa khi khu liên hợp thể dục thể thao Rạch chiếc hình thành, từ bờ sông các bác sẽ có cơ hội ngắm nhìn những cuộc thi thể thao dưới nước hoành tráng cũng như ngắm nhìn đại lộ danh vọng:D tôn vinh các tài năng thể thao ở bờ đối diện (qui hoạch như thế)!:D
Ôi cái bề ngoài...bảnh trai đã làm...thổn thức bao cô gái!

Mùa xuân là mùa của hi vọng! Chúc cho những ai trải qua bao chông gai sớm tìm được bến bờ hạnh phúc!

Happy new year!

Bác có tầm nhìn tốt cheers, chung quy lại khu Đông đáng để đầu tư cho tương lai?

Hạng C
6/4/13
878
308
63
@Bác Maac: Thanks bác! Có lẽ em chọn bên đây-nên em yêu bên này!:D Ở đâu thít đó!
Nhưng một phần bác nói đúng! Vì tiền được quăng vô hạ tầng tương đối nhiều (hiệu quả không chưa biết) nên chắc chắn nó cũng sẽ sáng hơn!

Qua cầu sắt quẹo phải là tới cổng chào khu Saca-BRC, hiện tại đây là cổng chính người dân khu Dự án và Phước Bình đang sử dụng để đi Sg và về:

Đường 16m Khu D, E,F SaCa -BRC, theo Em đây là khu đẹp và giao thông thuận tiện nhất dự án tính đến thời điểm hiện tại.

Quang cảnh hoang tàn, vườn không nhà trống khá nhiều...........

.....nhưng đâu đó vẫn gặp những biệt thự và Nhà phố thế này :D:

Đường trục chính 30m hướng về Phước Bình:

Đường 30m hướng về Xa Lộ hn, còn khoảng hơn 100m chưa xong do vướng khâu giải toả:

Khu TTTM đây ah, hok biết sau này có không?

Đường điện 110kv, bên dưới chắc bị khống chế chiều cao??

Đường 20m vào khu A, B địa ốc 10 và ô tô 6:

Có lẽ khu A, B của Ô tô 6 xôm tụ nhất. Hiện đã khá nhiều nhà.

Tuy nhiên, dân dùng tạm điện nổi với giá 1,800/kw. Nước thuỷ cục do dân tự vận động kéo (Đây có lẽ là khu duy nhất có nước đồng hồ của Dự án hiện tại), Tv xài chảo K+ không, điện thoại VNPT cũng có....Nói chung còn theo được thành phố :p

Dãy B Địa ốc 10, Bác nào có nền lâu không ghé thì nhận hàng nhé:

Đường 30m song hành trục chính, không hiểu sao nó ngắn vậy? (Phục vụ Ô tô 6 mở rộng?)

Đường chưa xong nhưng đã có nhà đang xây dựng:

Khu C - O to 6:

Đang có lễ hội chọi Trâu các Bác nhé :)

Nghe nói Chủ đầu tư đã cấm và có bảng cấm, nhưng Trâu ở đâu vẫn vào khu dân cư như đi chảy hội. Mà cũng nhờ vậy mà cây cỏ mới bớt phát triển và hoang vu...Bác nào muốn thả diều, chăn Trâu, tắm rạch thì đây là nơi lý tưởng để ở..:D

Cầu qua Phước Bình và Địa ốc 10:

Thời gian có hạn, Em chỉ tham quan được đến đây. Bác nào có thông tin mới hoặc hình khu còn lại bổ sung nhé..

• Like
Reactions: thach.sanh
Status
Không mở trả lời sau này.