Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
Bác @buffet.
Cái trường trong khu Phước Kiển là cấp 1 hay 2 vậy bác?
Em dự tính xây xong khoảng tháng 8 nên sẽ nộp hồ sơ xin chuyển trường về Nhà bè cho F1 nhà em luôn (năm sau lên lớp 5).
Ko biết thủ tục có khó khăn gì ko.

Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
Bác @buffet.
Cái trường trong khu Phước Kiển là cấp 1 hay 2 vậy bác?
Em dự tính xây xong khoảng tháng 8 nên sẽ nộp hồ sơ xin chuyển trường về Nhà bè cho F1 nhà em luôn (năm sau lên lớp 5).
Ko biết thủ tục có khó khăn gì ko.
trường bùi văn ba cấp 1 bác, trường mới nhưng ko biết thầy cô ra sao nữa, e thì định xin vào trường nam sài gòn nhưng ko quen ai, mà kẹt hộ khẩu, bác có thông tin gì thì hú e.

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
Dự án sadeco đã duyệt 1/500, nên sadeco duyệt luôn bác, chỉ cần bản vẽ xin phép bác đúng quy định: chừa trước, sau, cao độ mái, mặt tiền, rào theo mẫu là ok, còn có sai sót thì chỉnh sửa nộp lại là xong, cũng nhanh thôi, mình làm khoản 1 tuần chỗ bác hiển kiểm tra, lì xì 1 chai hình như là mức chung.
sadeco sẽ ra văn bản chấp thuận thiết kế là mần thôi, nhớ giữ cái này để sau này hoàn công.
Lô E66 sửa lại mặt tiền nhìn khá đẹp. Ko hiểu sao Sadeco vẫn cho phép xây :)
[**Nhờ tư vấn**] Xây nhà 5x25 Sadeco Phước Kiển A - Nhà Bè

Lô E62 mặt tiền cũ xấu kinh dị :D
[**Nhờ tư vấn**] Xây nhà 5x25 Sadeco Phước Kiển A - Nhà Bè

Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
hôm qua mới lên nộp hết tiền, đợi công chứng ra sổ bác, lô bác có sổ chưa.

Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
hôm qua mới lên nộp hết tiền, đợi công chứng ra sổ bác, lô bác có sổ chưa.
Em mới đi công chứng tuần trước, Sadeco báo cuối tháng 12 có sổ.

Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
Em mới đi công chứng tuần trước, Sadeco báo cuối tháng 12 có sổ.
sadeco không kêu làm 1 lần, nộp giấy tờ xong lại phải lên công chứng hợp đồng, rồi chờ cấp sổ. có sổ đỏ lại phải đi hoàn công nữa, không biết bị hành thế nào, hành chính mệt quá bác.

Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
Lô E66 sửa lại mặt tiền nhìn khá đẹp. Ko hiểu sao Sadeco vẫn cho phép xây :)
View attachment 575588

Lô E62 mặt tiền cũ xấu kinh dị :D
View attachment 575589
mấy cái ảnh hưởng đến thẩm mỹ nhất là:
- màu sơn theo thiết kế: giờ không ai làm theo mẫu nữa, phối màu hiện đại nhìn sang hơn nhiều.
- Cửa: nếu ko sợ mất an toàn thì làm cửa nhôm/ nhựa kính toàn phần, ko có đố giữa nhìn sang hơn hẵn. mà sau e thấy mấy nhà mới xây toàn làm cửa sắt + đố giữa hết.
Căn E66 thì sửa thiết kế ô nổi thành cửa sổ luôn, cái này e không biết hoàn công được ko nên e không dám sửa, chỉ điều chỉnh chút kích thước các ô cho hợp lý hơn thôi.

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
sadeco không kêu làm 1 lần, nộp giấy tờ xong lại phải lên công chứng hợp đồng, rồi chờ cấp sổ. có sổ đỏ lại phải đi hoàn công nữa, không biết bị hành thế nào, hành chính mệt quá bác.
Đúng rồi bác :)
Công chứng lần này chỉ là chuyển sổ đỏ từ tên công ty sang tên cá nhân.
Có sổ đỏ dc rồi bác ơi, hoàn công hay ko chỉ quan trọng đối với ai cần cầm sổ để vay số tiền lớn thôi (vì lúc đó có tính thêm nhà vào) :)