Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
Bác @buffet, em sửa lại thiết kế phòng ngủ sau, quay cái toilet lại.
Mà phòng này của 2 bé F1 nên sẽ phải design theo phong cách trẻ con tí, cách bố trí thì vẫn vậy.
View attachment 538094 View attachment 538095 View attachment 538096
hợp lý, đẹp hiện đại, thoáng nữa bác, mình thích phong cách này, chi phí nội thất kiểu này dự sẽ khá cao, ví dụ vệ sinh nếu đã làm kính trong suốt thì phải đầu tư thiết bị thật sang, nhìn vào sạch, đẹp, thích mắt, lấp đi cảm giác dơ, mà giá thiết bị thì vô chừng lắm. bác thiết kế xong bốc dự toán thử xem.
chỉ có bộ tủ mình nhìn hơi rối, cái này thì tùy mỗi người, mình thích tối giản hơn nữa hehe.
Cái nữa là F1 bác nếu lớn thì ok, còn nhỏ thì phòng tắm kính cũng có rủi ro bể, nổ nếu bé năng động quá.

Hạng B2
30/5/14
143
5.139
93
Sau một thời gian xài sẽ phải vệ sinh trên đầu tủ bếp, cái này vợ cả nó bắt mình làm là cái chắc rồi còn làm biếng thì để mấy năm. không biết có mẫu tủ nào hạn chế được việc này không nhể các bác em.

Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
Sau một thời gian xài sẽ phải vệ sinh trên đầu tủ bếp, cái này vợ cả nó bắt mình làm là cái chắc rồi còn làm biếng thì để mấy năm. không biết có mẫu tủ nào hạn chế được việc này không nhể các bác em.
mấy năm lau chùi 1 bửa vận động cho tốt sức khỏe bác:) còn làm biếng thì nói lau rồi vợ cả cũng có biết đâu mà lo, bác đóng kín tới trần thì chỉ nhà trần thấp như chung cư mới làm được, nhà trần cao đóng hết xấu lắm, tốn tiền mà ko sử dụng được.

• Like
Reactions: Ducate
Hạng B2
30/5/14
143
5.139
93
mấy năm lau chùi 1 bửa vận động cho tốt sức khỏe bác:) còn làm biếng thì nói lau rồi vợ cả cũng có biết đâu mà lo, bác đóng kín tới trần thì chỉ nhà trần thấp như chung cư mới làm được, nhà trần cao đóng hết xấu lắm, tốn tiền mà ko sử dụng được.
Chắc phải vậy thôi. :D

Tập Lái
11/10/16
0
0
0
35
Chào các bác,

Em lập cái thớt y chang bác @vdinh nhờ các bác tư vấn xây nhà 5x25 ở khu Phước Kiển A - Nhà Bè.
Ban đầu, em định chọn mấy bác xây dựng trên OS nhà mình nhưng suy đi tính lại, em quyết định chọn thằng bạn cùng quê làm. Lí do duy nhất chỉ là em cảm thấy gần gũi, dễ chia sẻ, bàn luận với bạn hơn !
Còn trường hợp "mất luôn bạn" như 1 số bác hay khuyến cáo thì em cũng có bàn luận khá "kịch liệt" với nó về vụ này, nó khuyến cáo khả năng sẽ "thân hơn trước" !
Thôi thì .... em nhắm mắt đưa chân vậy :)

Nhà em xây theo thiết kế của Sadeco :
- 1 trệt, 2 lầu, 1 thượng.
- Sân trước 3m, sau 2m. Còn lại xây nhà 5x20.

Ý tưởng thiết kế công năng của em như sau
[BCOLOR=#ffff00]1. Tầng trệt : gara, phòng khách, bếp.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]2. Tầng 1 : 2 phòng ngủ[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]3. Tầng 2 : 2 phòng ngủ[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]4. Tầng thượng: 1 phòng thờ và 1 phòng ngủ[/BCOLOR]

Chi tiết từng lầu như sau.
[BCOLOR=#ffff00]1. Tầng trệt[/BCOLOR]
- Nhu cầu nhà em chỉ cần 4 phòng ngủ nhưng do đất khá dài nên em sẽ làm cái giếng trời ở giữa, cả 2 phòng ngủ phía trên đều quay ra giếng trời.
[BCOLOR=#ffff00]2. Tầng 1[/BCOLOR]
- Phòng ngủ master 1 : có phòng thay đồ riêng biệt, có toilet trong phòng
- Phòng ngủ 2 : phòng của 2F1, có toilet trong phòng
[BCOLOR=#ffff00]3. Tầng 2[/BCOLOR]
- Phòng ngủ 3 : có toilet trong phòng
- Phòng ngủ 4 : có toilet trong phòng
[BCOLOR=#ffff00]4. Tầng 3 : [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Phòng thờ phía trước, 1 phòng kho phía sau.[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]...[/BCOLOR]
bác ơi cho em xin một slot ơt phòng bếp nhé
Bên em chuyên làm đóng kệ tủ bếp nhé

Attachments

Tập Lái
11/10/16
0
0
0
35
CÔNG TY TNHH TRANG TRÍ NỘI THẤT LÊ ĐINH
ĐC: 736/74 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, Tp.HCM
ĐT: 08.665 28 665/ 6294 6868 Fax:08.6288 1199
HP:01265810477_ Ms.TrangCÔNG TY TNHH TRANG TRÍ NỘI THẤT LÊ ĐINH
ĐC: 736/74 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, Tp.HCM
ĐT: 08.665 28 665/ 6294 6868 Fax:08.6288 1199
HP:01265810477_ Ms.Trang

Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
Bác @buffet.

Thủ tục xin giấy phép xây dựng mất khoảng bao nhiêu ngày vậy bác?
Mình nộp hồ sơ lên Sadeco rồi phải nộp lên Huyện Nhà Bè nữa hả bác? (sorry em mới xây nhà lần đầu nên ko rành :) )

Hạng D
1/4/15
1.315
2.391
113
Bác @buffet.

Thủ tục xin giấy phép xây dựng mất khoảng bao nhiêu ngày vậy bác?
Mình nộp hồ sơ lên Sadeco rồi phải nộp lên Huyện Nhà Bè nữa hả bác? (sorry em mới xây nhà lần đầu nên ko rành :) )
Dự án sadeco đã duyệt 1/500, nên sadeco duyệt luôn bác, chỉ cần bản vẽ xin phép bác đúng quy định: chừa trước, sau, cao độ mái, mặt tiền, rào theo mẫu là ok, còn có sai sót thì chỉnh sửa nộp lại là xong, cũng nhanh thôi, mình làm khoản 1 tuần chỗ bác hiển kiểm tra, lì xì 1 chai hình như là mức chung.
sadeco sẽ ra văn bản chấp thuận thiết kế là mần thôi, nhớ giữ cái này để sau này hoàn công.

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
Dự án sadeco đã duyệt 1/500, nên sadeco duyệt luôn bác, chỉ cần bản vẽ xin phép bác đúng quy định: chừa trước, sau, cao độ mái, mặt tiền, rào theo mẫu là ok, còn có sai sót thì chỉnh sửa nộp lại là xong, cũng nhanh thôi, mình làm khoản 1 tuần chỗ bác hiển kiểm tra, lì xì 1 chai hình như là mức chung.
sadeco sẽ ra văn bản chấp thuận thiết kế là mần thôi, nhớ giữ cái này để sau này hoàn công.
Cám ơn bác nhiều lắm :)
Hình như bây giờ là bác Du.