Tập Lái
16/4/15
41
19
8
Tiện đây các Bác tư vấn giúp em: Em mua xe ở Phước Thành, được bác sale tặng phim cách nhiệt (quảng cáo là của Mỹ - hiệu gì em chịu) nhưng đi một thời gian em thấy k hiệu quả lắm, phần dán kính lái xuất hiện mấy chỗ nhăn nheo, trông rất xấu. Em có lên lột ra thay phim khác ko? nếu thay thì hiệu gì, ở đâu thì chuẩn?

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
27/11/10
390
93
28
Mình thì sao cũng dc, nhưng xã thì 1 mực bảo 2.4 nên vẫn cứ cố mà gom lúa trc năm thôi. Nhg lâu lâu dc xã giải ngố và cũng mày mò forum, cũng có nghiêng về bản 2.4 hơn, dù gì có camera lùi mình cũng có thể lấy xe xã đi mà cả 2 đều yên tâm.

tay lái mấy chị em dù sao cũng không nhạy như cánh dđàn ông nên nếu có càm lùi thì việc đánh vô lăng cũng đỡ xoắn

Tập Lái
18/5/15
9
9
3
35
Tiện đây các Bác tư vấn giúp em: Em mua xe ở Phước Thành, được bác sale tặng phim cách nhiệt (quảng cáo là của Mỹ - hiệu gì em chịu) nhưng đi một thời gian em thấy k hiệu quả lắm, phần dán kính lái xuất hiện mấy chỗ nhăn nheo, trông rất xấu. Em có lên lột ra thay phim khác ko? nếu thay thì hiệu gì, ở đâu thì chuẩn?
Nếu nhăn nheo như vậy thì theo em bác nên lột bỏ sớm vì miếng phim đó cũng bị giảm chất lượng rồi. Bác có thể tham khảo ở link sau để tìm chỗ gắn ưng ý nhé: http://www.oto-hui.com/threads/dan-phim-cach-nhiet-xe-hoi-tai-ho-chi-minh.78596.html
Đôi điều dặn dò bác:
Sau khi dán phim cách nhiệt xong, bác không nên hạ kính xuống sau 48 giờ để lớp phim ắn chặt vào bề mặt kính, không sử dụng dước rửa kính trong vòng 7 ngày sau khi dán kính cách nhiệt
Khi đỗ dưới trời nắng, bác nên hạ cánh cửa kính xuống một chút để xe không bị “om” nhiệt. Để tránh cơn mưa bất chợt làm ướt nội thất xe, bác cần lắp them vè che mưa cho mỗi cánh cửa xe. Khi vào bên trong xe, khi xe nóng do đỗ lâu thì bác nên xuống hết kính cửa, bật quạt thổi gió và chạy chừng 20m cho thoát hết khí nóng ra rồi mới lên kính và bật máy điều hòa. Khi đó xe đã dán phim cách nhiệt sẽ mát rất nhanh so với xe chưa dán phim cách nhiệt. Chúc bác dán kính cách nhiệt lần hai thành công.

Tập Lái
18/3/15
27
6
8
42
Bac ghe e dan fim My, bao dam chat luong gia tot, dag co chuong trinh khuyen mai, goi e 0906640338 de biet them chi tiet . tks

Hạng C
27/11/10
533
145
43
hihi, anh em sales chúng em ngoài việc bán xe, chăm sóc khách hàng còn kiêm luôn nghề phong thủy nữa mà bác, =)). rảnh k bán đc xe ra đầu cầu đeo kiếng râm xem bói dạo luôn.

Em thấy tình hình anh em cứ kiếm bác hỏi thăm mua xe hoài như thế này thì các bác không có rảnh được đâu mà lo. :p

Hạng C
27/11/10
533
145
43
Bac ghe e dan fim My, bao dam chat luong gia tot, dag co chuong trinh khuyen mai, goi e 0906640338 de biet them chi tiet . tks

Địa chỉ ở đâu thế bác? Em cũng định dán đây, chứ tấm phim của em cũng hơi cũ rồi, nhìn hết sang cả chiếc xe luôn. :(

Tập Lái
16/4/15
41
19
8
Nếu nhăn nheo như vậy thì theo em bác nên lột bỏ sớm vì miếng phim đó cũng bị giảm chất lượng rồi. Bác có thể tham khảo ở link sau để tìm chỗ gắn ưng ý nhé: http://www.oto-hui.com/threads/dan-phim-cach-nhiet-xe-hoi-tai-ho-chi-minh.78596.html
Đôi điều dặn dò bác:
Sau khi dán phim cách nhiệt xong, bác không nên hạ kính xuống sau 48 giờ để lớp phim ắn chặt vào bề mặt kính, không sử dụng dước rửa kính trong vòng 7 ngày sau khi dán kính cách nhiệt
Khi đỗ dưới trời nắng, bác nên hạ cánh cửa kính xuống một chút để xe không bị “om” nhiệt. Để tránh cơn mưa bất chợt làm ướt nội thất xe, bác cần lắp them vè che mưa cho mỗi cánh cửa xe. Khi vào bên trong xe, khi xe nóng do đỗ lâu thì bác nên xuống hết kính cửa, bật quạt thổi gió và chạy chừng 20m cho thoát hết khí nóng ra rồi mới lên kính và bật máy điều hòa. Khi đó xe đã dán phim cách nhiệt sẽ mát rất nhanh so với xe chưa dán phim cách nhiệt. Chúc bác dán kính cách nhiệt lần hai thành công.
Cảm ơn Bác đã tư vấn nhiệt tình, các bác sale có tặng phim cách nhiệt cho khách cũng nên tặng loại trung bình trở lên các Bác nhỉ???

Hạng D
2/4/11
2.919
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
Bác ghé bên em kiểm tra, nếu như bác nói kỹ thuật bên em sẽ lột bỏ và dán lại cho bác cái mới, Phim mỹ bên em dán có 2 loại Suntek và 3M.3M bác rất dể nhận biết có chữ 3M trên phim và phiếu bảo hành, bác có thể tra trên trang web 3M chính hãng.