Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Thưa tôi chạy NISSAN MAXIMA lắp CVT từ hồi 2008 rồi. Chẳng những chạy mà tôi còn có thể sửa nó đấy Cụ.
".

Mấy hôm nay chém gió nhiều quá, nhưng em có điều thắc mắc hỏi bác Lie_Z_R và bác LẠC HẬU
bác Lie_Z_R đang có 2012 Altima 2.5S
bác LẠC HẬU đang sử dụng NISSAN MAXIMA 2008

Vậy hai bác đang ở VN hay ở nước ngoài vậy ?
vì 2 dòng này rất hiếm ở VN, đặc biệt 2012 Altima 2.5S là bản basic nhất của Altima (bản SL là cao nhất nhất, Altima 2019 mới có Platium) mà ngoài Salon auto nhập bản Teana cao cấp hơn, chính hãng thì nhập bản SL. Còn em thì các bác nhìn hình đại diện của em thì các bác cũng biết rồi.

• Like
Reactions: LẠC HẬU
Hạng B2
Mấy hôm nay chém gió nhiều quá, nhưng em có điều thắc mắc hỏi bác Lie_Z_R và bác LẠC HẬU
bác Lie_Z_R đang có 2012 Altima 2.5S
bác LẠC HẬU đang sử dụng NISSAN MAXIMA 2008

Vậy hai bác đang ở VN hay ở nước ngoài vậy ?
vì 2 dòng này rất hiếm ở VN, đặc biệt 2012 Altima 2.5S là bản basic nhất của Altima (bản SL là cao nhất nhất, Altima 2019 mới có Platium) mà ngoài Salon auto nhập bản Teana cao cấp hơn, chính hãng thì nhập bản SL. Còn em thì các bác nhìn hình đại diện của em thì các bác cũng biết rồi.
He he, hỏi khó nhau hả Cụ??
Năm 2008 mình đưa thằng nhóc qua Mỹ học, lấy chiếc đó của ông anh vợ chạy thử cũng được một đoạn kha khá, từ San Jose xuống Sun city. Mấy cái hình chụp hồi đó giờ kiếm lại chưa ra, để chiều tối lục lại POST lên làm bằng chứng nha.

Để mấy hôm nữa rảnh, mình viết bài hầu chuyện các Cụ về nguyên lý làm việc, cách kiểm tra, sửa chữa, TEST thử cái CVT của MAXIMA, mã định danh của nó theo NISSAN là RE0F09A/B, còn theo JATCO (công ty chuyên sản xuất các loại hộp số từ số tay, số tự động cho đến CVT... và nó là..... con đẻ NISSAN) là JF010E, nó dùng chung loại với em MURANO.

Xin phép tự giới thiệu về mình một chút.
Nissan giới thiệu phiên bản đặc biệt ''Edition ONE'' cho Altima thế hệ mới

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DSG and bambi1
Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
He he, hỏi khó nhau hả Cụ??
Năm 2008 mình đưa thằng nhóc qua Mỹ học, lấy chiếc đó của ông anh vợ chạy thử cũng được một đoạn kha khá, từ San Jose xuống Sun city. Mấy cái hình chụp hồi đó giờ kiếm lại chưa ra, để chiều tối lục lại POST lên làm bằng chứng nha.

Để mấy hôm nữa rảnh, mình viết bài hầu chuyện các Cụ về nguyên lý làm việc, cách kiểm tra, sửa chữa, TEST thử cái CVT của MAXIMA, mã định danh của nó theo NISSAN là RE0F09A/B, còn theo JATCO (công ty chuyên sản xuất các loại hộp số từ số tay, số tự động cho đến CVT...cháu nó là do NISSAN đẻ ra) là JF010E, nó dùng chung loại với em MURANO.

Xin phép tự giới thiệu về mình một chút.View attachment 1635796
View attachment 1635794 View attachment 1635795

Vậy em phải gọi bác là sư phụ rồi. Em thì chỉ học DH Bách Khoa. và xem youtube để sửa thôi.
Bên đây sửa xe cái gì cũng mắc hết, nên em phải tự sửa hết, chỉ thay nhớt bố thắng nissan nó đòi 500$ cho Sentra 2009 rồi. Mấy hôm nay Pathfinder bị tông đích, mình đưa vào hãng sửa đòi 4600$, Bảo hiểm nó đưa trước 3200$, em tự đặt ebay cửa sau 1100$ về tự thay, để dành tiền thay vỏ xe,....
Do nhà mỗi người một chiếc xe nên có test đc hết nhiều dòng xe. Maxima là 1 chiếc nhắc đến nó người Việt mình chỉ nói 1 câu nó chạy rất dữ đó, Avalon còn kh đc vậy nữa, nhưng em chưa có điều kiện để thử. Sau một thời gian tìm hiểu CVT sắp tới em sẽ mua thêm 1 chiếc Altima nữa và tìm chọn xe bị lỗi hộp số mà chính hãng đã thay hộp số sản xuất 2017 trở đi vì xe này giá rất tốt và số km rất ít ( Mỹ có luật lemon khi xe chạy trong khoảng mile nhất định hay 1 năm ( tuỳ từng tiểu bang sẽ thay đổi) mà bị lỗi nặng chính hãng sẽ đổi xe mới, và chiếc xe cũ sẽ đc chính hãng sửa lại và bán). Năm ngoái người nhà mua Altima SL đời cuối 2015 hơn 20000 mile có 14500$ ra bảng số 15500$ so với giá mới hơn 30000$.
Rất vui đc nói chuyện với bác

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Mở rộng tầm mắt hơn về Nissan sau khi lội mấy trang này. Thanks tất cả mọi người :)

Hạng B1
31/7/17
95
21
8
39
Hà Nội
nissanclub.com.vn
Ở thị trường Việt Nam thì Nissan Teana nhập mỹ vẫn không có thương hiệu tốt như Camry mỹ. Khách hàng chủ yếu hỏi là Teana đài loan. Điều này cho thấy khách hàng có thể vẫn chưa tìm hiểu kỹ về chất lượng cũng như các tính năng tuyệt vời của teana nhập mỹ. Nếu hãng làm điều này tốt hơn, camry cũng như honda accord sợ rằng "không có cửa" .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
Vậy em phải gọi bác là sư phụ rồi. Em thì chỉ học DH Bách Khoa. và xem youtube để sửa thôi.
Bên đây sửa xe cái gì cũng mắc hết, nên em phải tự sửa hết, chỉ thay nhớt bố thắng nissan nó đòi 500$ cho Sentra 2009 rồi. Mấy hôm nay Pathfinder bị tông đích, mình đưa vào hãng sửa đòi 4600$, Bảo hiểm nó đưa trước 3200$, em tự đặt ebay cửa sau 1100$ về tự thay, để dành tiền thay vỏ xe,....
Do nhà mỗi người một chiếc xe nên có test đc hết nhiều dòng xe. Maxima là 1 chiếc nhắc đến nó người Việt mình chỉ nói 1 câu nó chạy rất dữ đó, Avalon còn kh đc vậy nữa, nhưng em chưa có điều kiện để thử. Sau một thời gian tìm hiểu CVT sắp tới em sẽ mua thêm 1 chiếc Altima nữa và tìm chọn xe bị lỗi hộp số mà chính hãng đã thay hộp số sản xuất 2017 trở đi vì xe này giá rất tốt và số km rất ít ( Mỹ có luật lemon khi xe chạy trong khoảng mile nhất định hay 1 năm ( tuỳ từng tiểu bang sẽ thay đổi) mà bị lỗi nặng chính hãng sẽ đổi xe mới, và chiếc xe cũ sẽ đc chính hãng sửa lại và bán). Năm ngoái người nhà mua Altima SL đời cuối 2015 hơn 20000 mile có 14500$ ra bảng số 15500$ so với giá mới hơn 30000$.
Rất vui đc nói chuyện với bác
Cảm ơn Cụ đã phản hồi.
Cụ cứ khiêm tốn quá!! Chứ đọc mấy bài viết của Cụ thì thấy Cụ rất rành về xe của NISSAN, lại còn biết cả Lemon Law nữa thì đích thị là cao thủ rồi.

• Like
Reactions: bambi1