Tập Lái
2/3/10
2
0
0
Do đang sử dụng con Nisan X-Trail từ hơn 1 năm nay và hài lòng với xe này, tôi có qua Cường Thanh lái thử con Grand Livina vì cty cần mua thêm 1 xe. Tôi thấy Grand Livina rất êm và chạy rất đầm. Lúc tôi đặt mua thì chưa có giá chính thức nhưng được cam kết sẽ không quá 32.500. Xe vừa đi Đà Lạt và lái xe báo lại xe này chạy tốt và đấm hơn con Innova.
Trước khi mua, chúng tôi cũng có đi xem Carens nhưng vẫn quyết định mua Grand Livina vì giá cả chĩng chấp nhận được và tin tưởng thương hiệu Nissan hơn Kia của Hàn Quốc.
Trân đây chỉ là ý kiến cá nhân của tôi. Đương nhiên, đối với bất kỳ sản phẩm nào thì cũng có nhiều ý kiến khác nhau. Không có ai đúng cả mà cũng không có ai sai cả. Thân mến. Đặng Hưng.

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
49
tom09 nói:
takumi nói:
Chọn Innova là kết quả cuối cùng của Tôi Bác ơi.

Tôi xin xếp loại theo tiêu chí của Bác như sau:
1. Caren>Innova>Livina.
2. Caren>Livina>Innova.
3. Innova>Caren>Livina.
4. Innova>Livina>Caren.

Nếu xếp như bác, em Livina không được 1 phiếu nào.
Ngay cả 4 tiêu chí em đưa ra cũng có thứ tự ưu tiên từ trên xuống dưới. Như vậy, Với 4 tiêu chí em đưa ra, Kết quả đang nghiên về Caren!?

@ Tableland: Em vốn lười, trước khi off-line phải nghe mọi ngưòi cho biết kinh nghiệm đã. Chứ ra lái thủ xe mới (chắc tốt hơn xe mình đang chạy), sale nào cũng nói hãng mình hay hãng mình tốt thì đảm bảo không biết đâu mà lần!
Bác tom09 ơi công nghệ chế tạo xe hơi hay các lĩnh vực kỹ thuật cao nào khác ví cũng giống như chúng ta chơi bowling vậy đó. Các ky (Kegel) cuối cùng thì rất khó làm ngã được. Phải có kỹ thuật cao và sự trãi nghiệm qua thời gian cộng với sự luyện tập miệt mài mới có được kỹ thuật này. Livina thực sự là lựa chọn thứ 2 sau Innova mà mình muốn nói đó Bác ạ. Xe Hàn quốc dù có tiện nghi, kỹ thuật tiên tiến đến mấy đi nữa nhưng vẫn còn phải học tập các Đại gia và cần có thời gian để chứng minh những gì họ đã làm được Bác ạ. Lựa chọn vợ 2 cũng gần như không khác gì với vợ cả đâu - Nếu như phạm phải các sai lầm trong việc lựa chọn do tình yêu "học trò" thì suốt quảng đời sống chung với nhau sẽ luôn cảm thấy bức bách khó chịu. Nhưng hởi ôi không có nhiều cơ hội cho mình cưới nhiều vợ đâu, mong Bác có sự lựa chọn thông minh và sáng suốt nhất.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Bác đưa tiêu chí kinh tế lên hàng đầu thì khỏi bàn gì hết: INOVA

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Diana nói:
Bác đưa tiêu chí kinh tế lên hàng đầu thì khỏi bàn gì hết: INOVA

Chuẩn luôn, không cần chỉnh. À chỉnh một tý: INNOVA not INOVA!

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
chẳng phải em là fan của nissan mà ủng hộ đâu nhưng xe nissan đi lúc nào cũng sướng hơn toyota và xe hàn bác ợ!theo em bác nên lấy grand livina!!!

Hạng D
9/7/09
1.757
964
113
Thôi em làm phát Livina (Đọc là Xe Liên Doanh Việt Nam) cho sướng. Xe mới mà!

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
Chào các bác, em đang có Grand Livina giao ngay, bác nào có nhu cầu thì ủng hộ em. hiện tại cũng đang có xe chạy thử luôn. Thanks các bác rất nhiều
Phone của em để các bác có thể liện hệ trực tiếp 098 867 3231

Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
1 phiếu cho Grand Livina, ra đường thấy Toy chạy đầy đường kinh thật, nhưng tình yêu của mỗi người thì mình không ép được các bác ơi, trót yeu IN rồi thì chắc sẽ yêu tốt. Thôi bác chủ thớt yêu con Grand Livina đi, em này mới lạ

Về tính thời sự thì phải nâm cứu thêm cái tin hot này: Toy mới thu hồi thêm 600.000 con Sienna ở Mỹ

Tập Lái
13/5/09
9
0
0
Tôi trước đây chưa sử dụng qua xe Nissan nhưng bây giờ mê Nissan rồi. Do cty thường phải đi Phan Thiết nên trước đây có mua chiếc Innova để anh em đi nhưng sau 6 tháng, tôi chấp nhận lỗ và bán nó đi vì thấy nó không an toàn, chạy 80 thấy xe hơi lắc. Nay có Grand Livina và vứa mới làm 1 chuyến Phan Thiết, xe chạy đầm và êm. Tôi cũng yên tâm hơn khi anh em đi công tác.