Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
@Bull Rider: Bác chắc là sale của Nis rùi, bên thớt kia người bảo ghế kg trượt được chính là em đó, em đã đến showroom bên cầu chữ Y (hình như là Cường Thanh) để xem khi em đang chọn mua cái xe 7 chỗ và đã xem rất kĩ đương nhiên em không đủ trình để phán xét về kỹ thuật nhưng kg lẽ cái hàng ghế thứ hai (hàng ghế thứ 2 nhé bác!!!!!!!!!) có cái chân bắt ốc tổ bố xuống sàn xe em kg nhận ra seo, bác xem lại bài em post đi, em không bao giờ tham gia hùa nhau chém gió này nọ đâu

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/4/10
20
3
0
Tui k phải sale Nis, và tui cũng k bênh vực Nis 1 cách mù quáng, tui chỉ nói theo những gì đã cảm nhận được cả ưu lẫn khuyết. Tui mua Livina vì thấy nó phù hợp nhu cầu công việc và gia đình, trang bị an toàn tốt hơn các xe cùng mức giá. Còn vụ ghế trượt thì bác chắc chưa xem kỹ, 100% hàng ghế 2 trượt được, hàng ghế 1 cũng vậy, chỉ có hàng thứ 3 là k trượt được. Tui đã ngồi hàng 3 khá thoải mái vì đẩy hàng 2 trượt lên 1 chút. Bác đến đại lý check lại nhé.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Hổng lẽ em lầm???? thường thì hàng ghế trượt nó phải có cái thanh ray mừ sao em kg thấy, nếu đúng vậy thì thôi em sorry vậy :(

Tập Lái
22/3/10
14
0
0
K có chi đâu, chuyện lầm là bình thường thui, vì thời gian xem xe ngắn, phải xem 2-3 lần mới nắm được tàm tạm, test xe cũng vậy. Nói chung phải chạy cả trăm km và đi nhiều loại đường mới đánh giá được tương đối chính xác

Hạng C
3/3/09
666
19
18
50
Livina trông vẫn dài hơn Vivant mà Vivant cũng 7 chỗ thì phải

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Vào box Nissan mà hỏi thì sẽ có "đa số " nhày vào binh Livina rồi, bác chủ thớt nên ghi nhận lại mọi lời khen chê. Sau đó qua Toy mở 1 mục, rồi qua Kia mở 1 mục, cuối cùng bác sẽ có gần đầy đủ mọi thông tin đấy. Chú ý mở các mục cách xa nhau tí nhé, không lại bị tội spam đấy.

Hạng B1
18/12/09
58
0
6
e là loại Ỉn ngay từ đầu... Xe nhìn giống taxi....gì mà nhan nhản khắp đường...Livina thì còn phải xem xét vì hơi nhỏ con mặt dù máy chạy khá ổn định. còn Caren thì e thấy dỏm dỏm thế nào í. chưa chạy thử nhưng nhìn cái logo là hết muốn rồi. Nissan còn e nào tầm giá này nữa không ta

Hạng B1
18/12/09
58
0
6
POLTS nói:
Hổng lẽ em lầm???? thường thì hàng ghế trượt nó phải có cái thanh ray mừ sao em kg thấy, nếu đúng vậy thì thôi em sorry vậy :(

ah...bác ơi....cái này là 100% trượt được đấy bác ạh...tại e cũng mới được diện kiến rồi...;). chụp vài tấm để cho các bác tham khảo chứ mất công lại bị nói là nói phét

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
bốn mắt : Phải phân tích vì sao Carens nó rẻ như thế :-" Nói như bác thì hóa ra Caren là đỉnh nhất hiện nay sao ;))
[/quote]

- điều đó đã đuọc chứng minh từ cuối năm 2006 đến nay thì cần gì phân tích thêm hả bác ?!bác chịu khó tìm bài viết về carens rồi đọc nhé , đa số đánh giá tốt , hài lòng với carens.không dám nói rằng carens đỉnh nhất nhưng về option thì đúng là carens ngon nhất trong tầm tiền rồi ! còn với grand livina , mới gia nhập thị trường , xuất xứ không rõ ràng , ruột tung của gắn mác nissan , bán giá nhật bổn .:cool:

nguồn :( copy của bác newbie_SG )
http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Nissan-Livina-Tai-thiet-y-niem/61001726/377/

mọi người nhận định là nhằm giúp bác chủ thớt và những người có nhu cầu tìm hiểu trước khi mua xe đưa ra quyết định chính xác , tránh hối hận về sau do thiếu thông tin . bác bonmat nên đưa ra quan điểm đựa trên sự hiểu biết về sãn phẩm và chính xác về nguồn gốc thông tin cho mọi người học hỏi nhé !

Last edited by a moderator: