Thảo Luận NISSAN TEANA SAIGON

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Thật sự xe mới thì chẳng có hư gì mà phải thay thế phụ tùng. Mình chỉ có thay nhớt và lọc nhớt bên Cường Thanh hoặc gara Việt Mỹ gần nhà mình. Vấn đề chỉ sợ bọn trộm vặt bẻ tai thôi. Giải quyết vấn đề này các bác chịu khó làm nẹp inox ở gương thôi (làm xấu xe, nhưng đành hấp nhận).
Hình như Liberty mình có mua bảo hiểm mất cắp nên cũng đỡ sợ một chút.
Chúc bác có chiếc xe Teana vừa ý.

Hạng B2
13/8/10
231
203
43
Thanks các bác. Hôm qua mình có đi mấy nới xem teana nhưng chẳng nơi nào có sẵn hết, tất cả đều đặt hàng và chờ chuyển về HCM. Chỉ có Kylin là mình thấy có nhưng trên mạng giá Kylin cao hơn so với cùng bản TB như các nơi khác đăng. Còn lại chủ yếu nhiều xe Hàn quốc như Sonata, Tucson... Mình vẫn thích Teana hơn nên đành chờ vậy. Bác Maibatiendung chạy Teana rồi cảm nhận có OK không bác. Bác có thấy điểm nào chưa ưng ý không?

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Với tầm giá tiền ấy với một chiếc xe nhập, cấu hình tốt thì ok. Tuy nhiên về mình phải làm lại âm thanh, có lẽ mình đỏi hỏi nhiều về âm thanh.
Nói chung máy chạy qua 5.000km thì bốc hơn so với mua. Cách âm ok. Người ngồi sau hài lòng vì chân có thẻ duỗi và cảm giác thoải mái.
Xe khi đi đường trường cực kỳ ít hao. Hình như mình đã có bài review về mức độ tiêu thụ xăng

Hạng B1
27/7/10
54
0
0
cnfan nói:
kukutu nói:
Trong muc sửa chữa bảo dưỡng ô tô trên website của bác hình như bị down mình không vào vào được
baohiem360.com/o-to/sua-chua-bao-duong-o-to.html

Trong list của bác không có chỗ nào cho Nissan hết cả? Trong muc sửa chữa bảo dưỡng ô tô trên website của bác hình như bị down mình không vào vào được baohiem360.com/o-to/sua-chua-bao-duong-o-to.html

Bên em đã liên kết với gara Nissan Cường Thanh (chính hãng của Nissan ở Xì Gòn) đó bác. Tuy nhiên chưa theo quy trình sau một thời gian mới cập nhật vào list gara autocare chính thức
P/S: về trang web. Em sẽ báo lại cho bên em.
Chúc bác sớm mua được xe vừa ý

Hạng B1
27/8/10
73
1
0
52
HCM
cnfan nói:
Thanks các bác. Hôm qua mình có đi mấy nới xem teana nhưng chẳng nơi nào có sẵn hết, tất cả đều đặt hàng và chờ chuyển về HCM. Chỉ có Kylin là mình thấy có nhưng trên mạng giá Kylin cao hơn so với cùng bản TB như các nơi khác đăng. Còn lại chủ yếu nhiều xe Hàn quốc như Sonata, Tucson... Mình vẫn thích Teana hơn nên đành chờ vậy. Bác Maibatiendung chạy Teana rồi cảm nhận có OK không bác. Bác có thấy điểm nào chưa ưng ý không?

Chào Bác CNFan thân mến !
Hiện bên em đang có Teana TB màu Bạc và Xanh Xám, xe giao ngay giá cực tốt , Bác vui lòng cho em số phone hoặc bác gọi em xem xe 0909.151177 cám ơn bác.

Hạng B2
13/8/10
231
203
43
Tiếc quá, mình đã đặt cọc 1 chiếc và xe về trong tháng 9 rồi. Dù sao cũng cám ơn bác nhiều. Cả tuần qua mình tìm xe mà đi chỗ nào cũng nói xe để ở Hà Nội hết, không có chiếc nào ở đây.

Hạng B2
26/9/06
128
0
16
39
Hôm qua em được đi thử Teana, khoảng 120km, em có một số cảm nhận sơ qua như sau:
- Tay lái nhẹ (vì em đang đi Mer nên thấy thế, chứ thực ra không nhẹ nếu so với Toy hoặc các anh xe Hàn), tuy nhiên điều khiển khá dễ.
- Độ vọt tốt, em thấy 2.0 vậy là ổn, khi cần đạp lún ga là vượt xe khác dễ dàng. Hộp số CVT nên tăng tốc êm.
- Khoang xe rộng, ghế lái và ghế phụ ôm người, ngồi khá sướng, ghế sau em chả biết vì có mỗi em đi 1 mình :D.
- Xe hơi ồn chút (cái này là theo cảm nhận của em, các bác đừng ném đá em nhé :D).
- Âm thanh thì kém quá, bác nào kỹ tính khoản âm thanh chắc chắn phải độ thêm, còn bác nào dễ tính để nghe cũng được.
----> KL: Với tầm tiền khoảng 45k thì em thấy mua em này là hợp lý, chạy ngon, xe to, bệ vệ.

Vài dòng chia sẻ với các bác, em xin hết ạ! :D

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Đúng như vậy, tuy nhiên vì bác đang đi Mẻ chuyển sang em này nên thấy ồn. Còn mình chuyển từ xe cỏ sang nên thấy ok.
Làm lại âm thanh là điều cần làm sau khi mua em này.
Mình đã làm hệ thống âm thanh xe. Tốn khoảng 1.000usd