Thảo Luận NISSAN TEANA SAIGON

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Hình như đôi mắt này không phải là của em TEANA, nhưng nếu mua bộ này có nhược điểm pha va cos chung,

Hạng B1
25/4/10
71
0
0
Teana của em có một sợi dây Ipost em không thích sài vì em dùng USB quen rồi. có bác nào biết chỗ nào chuyển đổi để em dùng USB được không? các bác chỉ em với.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
maibatiendung nói:
Hình như đôi mắt này không phải là của em TEANA, nhưng nếu mua bộ này có nhược điểm pha va cos chung,

cặp đèn là đèn OEM - đèn zin theo xe đó bác , sài pha cốt chung là ưu điểm chứ nhược điểm gì , pha cốt chung là bi xenon , trong projector có 1 màng chắn thụt ra thụt vào để điều chỉnh luồng chiếu sáng của cut off range , sài bóng HID D2S hoặc D2R độ sáng mạnh , bên nhật nó còn bán cả bóng siêu HID thay cho bóng theo xe của projector trên xe teana có độ sáng gấp 4 lần xenon D2S, D2R bình thường, bán mà gắn bóng này thì mẹc , bim , lexus thấy xe bác mà ganh tị, nháy pha 1 phát xe ngược chiều chỉ có nước nổ đom đóm mắt .

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Bác Canadabuon,
Theo bác mình có thể đặt những bộ này về và thay bóng HID được không?? Giá khoảng bao nhiêu???
Xe Teana của mình hiện tại đang là bóng Halogen, có nên thay bóng HID được không???

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
maibatiendung nói:
Bác Canadabuon,
Theo bác mình có thể đặt những bộ này về và thay bóng HID được không?? Giá khoảng bao nhiêu???
Xe Teana của mình hiện tại đang là bóng Halogen, có nên thay bóng HID được không???

bác thay HID thoải mái . nhưng tại vì xe bác không có projector nên HID sẽ tóe loe , ko có độ chụm , ko có cut off, bác ra tiệm bác khắc trung làm 1 bộ projector bi xenon tháo ra từ đèn xe infiniti các loại như G37,FX35 hoặc làm bộ gatling style projector của xe infiniti Q45 gồm 1 chùm 7 chóa projector nhỏ tạo thành 1 tổ hợp projector ( loại này hiếm phải đặt hàng ) , sau đó bác thay bóng HID 5000K của philip ,bosch , osram, xe bác đèn sáng như giàn khoan dầu luôn , em chạy teana 250XV có xenon sẵn theo xe nhưng ko có projector nên cũng muốn làm 1 bộ , tất cả khoảng 6 chai là làm vô tư , đỡ hơn bác mua bộ OEM gần 2K .

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Chính xác, Teana 2.0 ko có projector, nếu chỉ độ HID thì ánh sáng tóe loe, ko có đường cutoff mà chỉ làm chói mắt người đi ngược chiều. Bác Cândabuon làm đi, bên khactrung em thấy làm ăn cũng ok đấy.

Tập Lái
Em cũng vừa đổi vợ 2 nissan teana 2.0 tw.Các bác cho em một vé dự hội nis sg với.Khổ nỗi kinh tế cũng...khó khăn...mà gấu nhà em lại khó khăn hơn...hihi... nên bắt em mua con TA ( kém quá ko dám khoe[>:p] ).Mừ các bác cho em hỏi với bản TA em mua 43,5k có đúng giá chưa các bác.(vì em nghe nói ngoài hn bán rẻ lém).Em thấy họ nói TB mắc hơn 1,5k gấu em ko chịu mua.bác nào biết chỗ độ 2 cái bô sau ko chỉ em với.Nhìn đẹp quá nên đua đòi chút.Đa tạ các bác trước nha...

Tập Lái
6/3/07
3
0
0
www.vinashin.com.vn
o_ba_ma nói:
Em cũng vừa đổi vợ 2 nissan teana 2.0 tw.Các bác cho em một vé dự hội nis sg với.Khổ nỗi kinh tế cũng...khó khăn...mà gấu nhà em lại khó khăn hơn...hihi... nên bắt em mua con TA ( kém quá ko dám khoe[>:p] ).Mừ các bác cho em hỏi với bản TA em mua 43,5k có đúng giá chưa các bác.(vì em nghe nói ngoài hn bán rẻ lém).Em thấy họ nói TB mắc hơn 1,5k gấu em ko chịu mua.bác nào biết chỗ độ 2 cái bô sau ko chỉ em với.Nhìn đẹp quá nên đua đòi chút.Đa tạ các bác trước nha...

Em cũng đang đinh mua teanna, bác có thể cho em biết bác mua ở đâu được không ạ,PM em nhé.