Tập Lái
5/11/10
35
32
18
Chiều hôm qua về ghé qua Nissan Sư Vạn Hạnh coi xe, kết bửa giờ dù đề máy hơi ồn nhung chưa chay thử nên chưa biết ra sao, thấy cũng được trong mức tài chính.
Để test thử xem sao. không biết hơn nhiều con Ertiga hiện tại không, con Ertiga minh cách âm, thay vỏ thì hết ồn, chỉ còn gào khi tăng tốc gấp và tiếng gió hú khi đi nhanh.
Thứ tự ưu tiên Terra (vi là xăng) - Traiblazer (rẻ nhất) - Fortuner AT xang 1 cầu.

Tập Lái
2/11/17
17
11
5
32
HO CHI MINH
www.youtube.com
Chiều hôm qua về ghé qua Nissan Sư Vạn Hạnh coi xe, kết bửa giờ dù đề máy hơi ồn nhung chưa chay thử nên chưa biết ra sao, thấy cũng được trong mức tài chính.
Để test thử xem sao. không biết ngon hơn nhiều con Ertiga hiện tại không, con Ertiga minh cách âm, thay vỏ thì hết ồn, chỉ còn gào khi tăng tốc gấp và tiếng gió hú khi đi nhanh.
Thứ tự ưu tiên Terra (vi là xăng) - Traiblazer (rẻ nhất) - Fortuner AT xang 1 cầu.
bác cho em lịch hẹn em mang xe qua tận nhà bác lái thử nhé. Sdt/ zalo/ viber: 0906877397 em tên Dũng

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Mình gặp em Terra đậu ở sân cơ quan. Ngoại thất theo mình thấy thì đẹp và cá tính hơn Fortuner, nội thất chưa nhìn trực tiếp nên kg dám nói.

Tập Lái
5/11/10
35
32
18
Để test thử xem sao. không biết hơn nhiều con Ertiga hiện tại không, con Ertiga minh cách âm, thay vỏ thì hết ồn, chỉ còn gào khi tăng tốc gấp và tiếng gió hú khi đi nhanh.
Hôm qua mình ghé chạy thử, mọi thứ theo mình vừa phải, êm, cách âm mặt đường tốt, không yếu không mạnh, tăng tốc khi có trớn tốt. đề-pa tiếng máy y như toyota đề-pa (fortuner và Innova)
Vài thứ minh thấy không có, nhung cũng không quá cần, như không auto lock 20km/h, không lên kính auto chi bên tài, không cảm biến va chạm trước va tay lái nặng khi mới đề-pa hay quay vô lang tại chỗ khi de xe hay quay đầu, qua 20 km/h thì minh thấy nhẹ lại, đầm chắc, mình mới thử đến 80 km/h (vi nội thành liều tới đó là het mức)
tóm lại mình không thich xe màu mè, option một rừng rồi rối, minh thích xe càng nhìn càng đẹp.
Chua test , âm thanh vá cac tính năng linh tinh vì không có t/g.
Xong xe kế tiếp là Nissan. Sắp xếp xong, lấy xe mình sẽ post cảm nhận nhiều hơn.

Hạng B1
28/11/17
59
18
13
44
theo bài viết của chủ thớt thì xe "ngon bổ" và đến thời điểm này xe bắt đầu thực hiện chương trình khuyến mãi giảm giá bán.

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Offroad mà cạ gầm thì cũng chịu. Pick ở mình ngoài đội hay tham gia offroad thì công tử bột là phần lớn nên e cũng ko tính.
Mà cụ cứ troll cái "xe cùi bắp" làm gì. Mình xài phù hợp nhu cầu là ok. E ko nhớ nhưng nếu cụ chạy out 2.0 vô đó đã nhiều kẻ lác mắt rồi, không đi được là bình thường.
E đang ngắm nghía terra, nhưng bài viết em xem mới thiên về ưu điểm. Các còm về nhược toàn chê ba lăng nhăng như volant, phanh tang trống, ko có vị gì để quan tâm.
thì em nó ngon có điểm già để chê đâu :))) dân Việt mình thì ham mắt chứ công nghệ với an toàn có mấy ai để ý đâu mà.
Ai thông thái thì chọn em Terra thôi, ngon bổ rẻ. mọi người cứ bảo con này dùng khung gầm navara thì cũng chảng hiểu gì. vốn dĩ khung gầm bán tải của các hãng cũng toàn được đôn lên để làm SUV, khung navara thì ngon Mercedes còn làm dòng x-class trên khung gầm em này cơ mà.

Hạng F
12/10/16
7.502
6.358
113
Mỗi lần nhìn cái lưới tản nhiệt của con này là thấy khó thở. Nhìn giống con Heo bị bịt mõm
Bác thật là, so sánh xe với heo e cũng chịu :eek:

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Cái vô vị là em nói về chuyện người chê vô lăng và phanh sau đó bác.
Em đâu có nói con xe vì em chưa chạy thì e ko nói gì được, cho dù có thể có điểm em chưa ưng theo kiểu phán đoán kinh nghiệm.
thì em nó ngon có điểm già để chê đâu :))) dân Việt mình thì ham mắt chứ công nghệ với an toàn có mấy ai để ý đâu mà.
Ai thông thái thì chọn em Terra thôi, ngon bổ rẻ. mọi người cứ bảo con này dùng khung gầm navara thì cũng chảng hiểu gì. vốn dĩ khung gầm bán tải của các hãng cũng toàn được đôn lên để làm SUV, khung navara thì ngon Mercedes còn làm dòng x-class trên khung gầm em này cơ mà.

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
thế bác đẩy hàng ghế thứ 2 của em nó lên chưa hay chỉ biết lên ngồi rồi xuống luôn? đi xe 7 chỗ bất kì xe nào đều phải căn chỉnh lại. trở 7 người hay gì đó mọi người để chỉnh lại sau khi chỉnh lại thì cả hàng 2 và 3 của terra đều rất rộng. Tôi cũng test ngồi rồi hàng 2 sau khi đẩy lên 5 - 10cm thì vẫn thừa rất nhiều khoảng chống hàng 3 thì vô tư ngồi.
Đúng là chắc lần trước ngồi chưa chỉnh hàng 2 lên (do có mấy ông kia ngồi hàng 2 không chỉnh) - nên hàng 3 chật dã man, em ấn tượng xấu luôn đến giờ!!!
Mới hôm kia em có dịp ngồi lại Terra này thì sau khi chỉnh hàng 2 - hàng ghế 3 dư xa gối kha khá
Nhưng - lại có chữ nhưng là phần ghế dưới quá sát sàn khiến cho ngồi khá là bó gối (ý là ngồi như ngồi xổm khó chịu)