Hạng B1
6/12/13
74
36
18
Đúng đó bác old man, chú ý ko lấy chân ra. Khi chạy cc. Em sẽ ko chủ quan nữa.
Nhưng đúng là cái cảm giác nhịp nhịp chân ga nó mất cũng hơi khó chịu hihihihi
Em là em kết bác đấy bác oldman_sg

Hạng B1
23/1/14
76
4
8
Vietnam
Vấn đề là do bác chưa quen khi chạy thôi. Ban đầu e cũng ngờ ngợ, nhưng thời gian quen thì thấy cũng bình thường. CC chỉ xài cho những dịp bác đi chơi xa. Hoặc như e năm mô cũng đua ra DN-Huế, thì thấy CC thật hữu dụng. Nói chung, gắn cc là thêm option, lúc thích bác xài, không thích thì thôi. Với 3.2 tr mà có thêm option good như CC thì e OK, khg lăn tăn... E chỉ đồng ý với bác v/v độ chế thì phải tháo này, gắn kia làm mình xót xe, bác nào kỹ thì phải đấu tranh tư tưởng ghê lắm (cảm giác này e cũng có trải qua với con xe đầu tiên của mình), còn đã qua bước đó rồi thì như tháo lắp để gắn CC ở bác Chiến thì "muỗi" thôi bác ợ. Hy vọng comment của e giúp bác tăng điểm ...

• Like
Reactions: aothethao and Rbx
Hạng B2
22/4/07
479
61
28
50
CC là tính năng em rất thích và thấy hiệu quả khi độ vô xe mình, chỉ chê em nó vì ko được đẹp khi gắn lên vô lăng thôi. Cái quan trọng của độ chế là mình thích là được, ko quan tâm dư luận.

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
50
oldman_saigon nói:
Bs cọp đi Nhật có chôm đc món nào cho grandis không ?
Dạ ko Bác Béo, em nó tiệt chủng bên Nhật rồi.

Hạng C
5/11/13
850
662
93
TigerGT nói:
CC là tính năng em rất thích và thấy hiệu quả khi độ vô xe mình, chỉ chê em nó vì ko được đẹp khi gắn lên vô lăng thôi. Cái quan trọng của độ chế là mình thích là được, ko quan tâm dư luận.

Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
Em thì sau khi gắn thì thấy như sau

- Thiệt hại : 3,2tr (còn xe em quăng vài ngày bên bác Chiến tự xử lý, sau khi nhận xong thấy vẫn "u như kỹ" (trừ việc có thêm cục nho nhỏ trên vô lăng)

- Lợi ích :
+ Có thêm trải nghiệm cảm giác mới mẻ với vợ hai dù thường chỉ có cảm giác ở vài lần đầu hê hê
+ Bớt ức chế với những đoạn đường vắng, đẹp, rộng mà chỉ cho phép 40->50 cây chuối/giờ

=> Kết luận : Nếu cho em chọn lựa lại em vẫn gắn CC, vì em luôn hài lòng với lựa chọn của em dù đúng hay sai. Cái này thuộc về tính cách và sở thích riêng của mỗi người nên khi bàn luận sẽ không có kết quả cụ thể.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Có CC hay chứ các bác, cái gì tăng tiện ích cũng hay cả. Chỉ là thời gian đầu cái cảm giác không đạp gear mà xe nó cứ lao đi thấy hơi ghê ghê. Hôm nọ ngồi ké con Lex thấy chủ xe bật CC và đặt khoảng cách với xe trước, xe trước chạy nhanh thì xe mình chạy nhanh, xe trước chạy chậm thì xe mình chạy chậm, thích thật. Lắp được thì các bác lắp đi, em toàn đi đường bình thường ít đi cao tốc nên không chơi.

Hạng B1
6/12/13
74
36
18
manhcuong nói:
Có CC hay chứ các bác, cái gì tăng tiện ích cũng hay cả. Chỉ là thời gian đầu cái cảm giác không đạp gear mà xe nó cứ lao đi thấy hơi ghê ghê. Hôm nọ ngồi ké con Lex thấy chủ xe bật CC và đặt khoảng cách với xe trước, xe trước chạy nhanh thì xe mình chạy nhanh, xe trước chạy chậm thì xe mình chạy chậm, thích thật. Lắp được thì các bác lắp đi, em toàn đi đường bình thường ít đi cao tốc nên không chơi.
Tính năng bác nói thì hay quá bác. Chưs cc hiện giờ coi chừng cái rầm.
Tính năng bác mc nói là gì vậy các bác. Bác nào biết cho em thông tin

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Nói chung lắp cũng tốt nhưng k quá ỷ lại vào thiết bị mà chủ quan, nhiều tính năng hù người khác cũng hay hay bác chủ, nhưng bác xem kỷ thử chứ CC cho PS G nghe giang hồ hình như k có speed limit giới hạn tốc độ nên khi xuống dốc tốc độ vẩn tăng và vượt tốc độ mặc định còn Grandit thì chưa biết