Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
otofan.net nói:
manhcuong nói:
Có CC hay chứ các bác, cái gì tăng tiện ích cũng hay cả. Chỉ là thời gian đầu cái cảm giác không đạp gear mà xe nó cứ lao đi thấy hơi ghê ghê. Hôm nọ ngồi ké con Lex thấy chủ xe bật CC và đặt khoảng cách với xe trước, xe trước chạy nhanh thì xe mình chạy nhanh, xe trước chạy chậm thì xe mình chạy chậm, thích thật. Lắp được thì các bác lắp đi, em toàn đi đường bình thường ít đi cao tốc nên không chơi.
Tính năng bác nói thì hay quá bác. Chưs cc hiện giờ coi chừng cái rầm.
Tính năng bác mc nói là gì vậy các bác. Bác nào biết cho em thông tin
lé xẹ mà bác, tuy nhiên muốn thử cảm giác tự động giữ khoảng cách với xe trước (với tốc độ chậm trong thành phố) thì bác có thể thử chiếc Ford All New Focus 2014 bảng full.

Nói chung về CC có nhiều cái hay lắm, còn nhiều cái nữa. hay thôi tiến lên nghiên cứu luôn cái Limit Control(limit speed) có khoá mã luôn các bác nhé.

Hạng D
29/5/09
3.831
8.582
113
Ps xăng gắn nhanh kg bác Chiến? Có tháo taplo nhiều như Grandiss? Nếu lắp đơn giản, e bu theo. Cảm ơn

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
CD2345 nói:
Ps xăng gắn nhanh kg bác Chiến? Có tháo taplo nhiều như Grandiss? Nếu lắp đơn giản, e bu theo. Cảm ơn
Hahahaha tháo tè le luôn đó bác, bỏ đó đi nhậu xong về lấy cho nó lành khỏi đau xót, chắc 1 ngày là xong

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
otofan.net nói:
manhcuong nói:
Có CC hay chứ các bác, cái gì tăng tiện ích cũng hay cả. Chỉ là thời gian đầu cái cảm giác không đạp gear mà xe nó cứ lao đi thấy hơi ghê ghê. Hôm nọ ngồi ké con Lex thấy chủ xe bật CC và đặt khoảng cách với xe trước, xe trước chạy nhanh thì xe mình chạy nhanh, xe trước chạy chậm thì xe mình chạy chậm, thích thật. Lắp được thì các bác lắp đi, em toàn đi đường bình thường ít đi cao tốc nên không chơi.
Tính năng bác nói thì hay quá bác. Chưs cc hiện giờ coi chừng cái rầm.
Tính năng bác mc nói là gì vậy các bác. Bác nào biết cho em thông tin

Là Rada cruiser control và Laser cruiser control bác.

Hạng D
29/5/09
3.831
8.582
113
bikecarevodao nói:
CD2345 nói:
Hahahaha tháo tè le luôn đó bác, bỏ đó đi nhậu xong về lấy cho nó lành khỏi đau xót, chắc 1 ngày là xong
" tè le hột me" e sợ lắm. Hihi

Hạng B1
6/12/13
74
36
18
bikecarevodao nói:
Nói chung lắp cũng tốt nhưng k quá ỷ lại vào thiết bị mà chủ quan, nhiều tính năng hù người khác cũng hay hay bác chủ, nhưng bác xem kỷ thử chứ CC cho PS G nghe giang hồ hình như k có speed limit giới hạn tốc độ nên khi xuống dốc tốc độ vẩn tăng và vượt tốc độ mặc định còn Grandit thì chưa biết
Grandis cũng rứa thôi bác...
Tàn là các bác máu cc ko à. Mấy bác mới thử nghiệm giống em cho ý kiến với.
Em bị ông già xì phố và gần nhất là bác ti quơ gt dụ chứ ai. Nên bi giờ em kiếm cái để chê.
À mà mấy bác cho cảm nhận xăng nhé. Theo các bác xe hao xăng hơn hay lợi hơn. Em muốn ý gắn cc là đở hao xăng hơn là ko có cơ sở.

Hạng D
12/3/11
1.605
67.719
113
Tiền Giang, gò công
các tính năng pre-safe chỉ có trên các xe xịn xịn, con focus allnew em không tin tưởng lắm . nhớ vụ triển lãm đỗ xe tự động ngoài hà nội của ford mà sợ . xe giá rẻ ??? nên tính năng cũng nửa mùa, giống như option, túi khí trên xe hàn vậy, có khi dùng được, có khi không, tin nó thành ra mình nghe lời thằng con mới tập nói còn gì .
xe bác Duong lao là PSD- MT mà, lắp CC thì ga- số tăng giảm kiểu gì bác ?em nghĩ điều kiện đầu tiên phải là AT chứ .

Hạng B1
6/12/13
74
36
18
vân phi nói:
các tính năng pre-safe chỉ có trên các xe xịn xịn, con focus allnew em không tin tưởng lắm . nhớ vụ triển lãm đỗ xe tự động ngoài hà nội của ford mà sợ . xe giá rẻ ??? nên tính năng cũng nửa mùa, giống như option, túi khí trên xe hàn vậy, có khi dùng được, có khi không, tin nó thành ra mình nghe lời thằng con mới tập nói còn gì .
xe bác Duong lao là PSD- MT mà, lắp CC thì ga- số tăng giảm kiểu gì bác ?em nghĩ điều kiện đầu tiên phải là AT chứ .
Bác nghĩ như vậy là chưa đúng rồi, mt nó cũng có cc mà. Em nhớ con camry 88 của em cũng có mà.

Hạng D
15/2/12
2.421
4.776
113
Em hiểu nỗi lòng của Bác chủ nhưng nhìn các option theo xe đáng có mà không được có mà mình lại phải chịu chi phí cao gấp 2-3 lần. Thôi thì cứ coi như mình rước Vợ 2 nguyên bản rồi sau đó mình tô điểm thêm cho hoàn thiện thêm theo nhu cầu của mình ạ.
Bác xem PS D AT ở VN đây, đơn giản như đang giỡn
Nỗi lòng của người gắn cruise control taig sg - việt nam

PS G đây thêm được điều khiển âm thanh, lẫy số

Còn PS ở nước ngoài đây

Các Bác chọn cái nào? Em chọn cái cuối.