Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi
Xin các bác chỉ giáo, xe nội thất da không đi thường xuyên, rất hay bị mốc làm thế nào để khắc phục?
Cảm ơn,

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Nội thất da bị mốc - làm sao đây

Ngoài dùng mỹ phẩm thì bác chịu khó bật máy lạnh.

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Cảm ơn bác Bắp lâu quá rồi không nghe tiếng bác

Bác Cá cứ hay đùa em, có đi thường xuyên đâu mà bật máy lạnh.
Trích đoạn: cakhoai

Ngoài dùng mỹ phẩm thì bác chịu khó bật máy lạnh.

Không hiểu có các chất hút ẩm có giúp được gì trong vụ này không nhỉ?

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Mua 10kg vôi bột để trong xe, lúc nào đi thì bác bỏ ra. Khi đi thì bác bật điều hòa. Lúc về thì bác lại cho vôi bột vào.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em có đùa đâu thỉnh thoảng bác mang ra nổ máy tại chỗ đâu có sao.
Trích đoạn: Mai

Bác Cá cứ hay đùa em, có đi thường xuyên đâu mà bật máy lạnh.
[

Hạng B1
12/7/05
78
0
0
otosaigon.com

Trích đoạn: vuhn2509

Mua 10kg vôi bột để trong xe, lúc nào đi thì bác bỏ ra. Khi đi thì bác bật điều hòa. Lúc về thì bác lại cho vôi bột vào.
Làm như kiểu hút ẩm trong lọ kẹo lạc hả bác, hay là xem các cháu thiếu nhi đợt vừa rồi ăn bánh nướng bánh dẻo còn nhiều gói chống ẩm mình lấy khoảng 100 gói nhét hết vào khe ghế là được các bác.
Hi hie

V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0

Không đi thường xuyên bác cũng nên nổ máy định kỳ, khi nổ máy thì bật điều hoà là ổn thôi. Còn chuyện da bị mốc, nếu không phải lăn tăn về vấn đề tài chính, bác có thể mua các loại hoá chất chuyên dụng dùng để tấy vết bẩn và bảo dưỡng da (hai loại đó khác nhau). Hai loại này có thể mua tại các cửa hàng đồ chơi xe; tuy nhiên, nếu là xe tốt, da đẹp, bác nên mua của những hãng có tên tuổi. Tôi thường sử dụng sản phẩm của Sonax, bác có thể tham khảo thêm.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

còn một cách nữa là bác dùng cái sục ozone, cho khí ozone vào trong xe, nó sẽ khử mốc và lần sau sẽ rất khó bị mốc lại