Hạng D
27/4/11
1.063
2
38
38
Giờ em mới đọc dược cái cm này , thật ra những kiểu ném đá này cũng không thể làm nản lòng những ae SÓSer vì họ không hiểu gì về việc làm của chúng ta. Vậy nên không cần bận tâm nhiều làm gì ạh.
Em cũng xin thông tin thêm về trường hợp này để các bác nhiều gạch đá hiểu thêm , gara bọn em đưa về là gara của cty Sao Mai Anh uy tín và chuyên nghiệp bậc nhất Khánh Hoà , Kĩ sư Đường phụ trách đã kiểm tra và phỏng doán kinh phí sử chữa cho bác chủ nghe nhưng do thời gian bác chủ không nhiều nên e tư vấn bác chủ chọn phương án khắc phục tại chỗ , làm sao dể xe chay được an toàn về TP rồi sẽ sửa chữa tiếp , và bác chủ đã chọn cách này.
Em đã ở đó tới 11 h 30 nên thấy được các công đoạn sau :
Kiểm tra máy móc
Thổi lọc gió , kiểm tra thuỷ kích và cho nổ máy thử
Dùng đòn bẩy thuỷ lức để uốn lại khung mang cá phải của xe .
Thợ đồng vỗ lại má phải đã bị thụng do cong xương mang cá.
Vỗ lại nắp capo
Chỉnh hình tạm thời cho cản trước.
...
Các công đoạn lắp ráp khác buỏi chiều em bận không đến được nên không thấy .
Đến chièu bác chủ đã lấy xe.
Chi phí cho tất cả là 2.300.000 ( hai triệu ba trăm ngàn đồng )
Chi phí cứu hộ và kéo xe về đoạn dường gần 30km là : 4.000.000

Ngày 2 /9 XNL Nha trang tổ chức Quốc Khánh tại nhà em , em và bác Tuấn có điện thoại mời nhưng tối đó bác chủ phải về lại SG cho kịp nên từ chối .
Mọi việc tóm lược là thế ,qua đây mới thấy tinh thần SOS thật là Cool
.

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Ha Sonata nói:
Chúng ta - những S.O.Sers công khai số đt thoại ĐI KHÔNG ĐỔI HỌ NGỒI CHẲNG THAY TÊN "cây ngay không sợ chết đứng". Việc chúng ta làm vì bạn bè, vì cộng đồng vì XH văn minh có bạn bè chia sẻ cảm thông dồng tình hỗ trợ và có cả kẻ thù hờn căm tức tối. Hãy ưỡn ngực lên ngước mặt nhìn đời không hối hận, hãy ném vào kẻ xấu cái nheo mắt và nụ cười mỉm khinh bỉ ! Các chiến hữu chả việc gì phải xoắn nhá!

@ Bình:cứ để cho kẻ địch xuất đầu lộ diện cho cộng đồng nhận ra mặt thật của chúng chứ mần chi phải bem phải xóa? (trước đây mình cũng có lúc tưởng chúng là "lề trái", nay đã hiểu rõ ĐỊCH - TA rạch ròi)
@Tư lệnh: phải bem chứ bác, ko thui newbie khác nhìn vô tưởng đâu dân có uy tín phát bỉu!

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
Hien tai xe cua em dang nam o ga ra tren 3/2
Cam on bac Tuan va anh em SOS Nha Trang rat nhiu. Cac bac ay khong he vu loi hay an co an chia gi cung ga ra. Chuyen ga ra la ho chi ba gia va minh co quyet dinh sua hay khong hoi
Cac bac SOS Nha Trang da giup em khac phuc toi da su co voi gia re nhat, va deu khuyen em ve Sai Gon de sua chua
Cam on cac bac rat nhiu trong hai ngay qua. Hen som gap lai cac bac
PS: cac bac nao nghi la SOS co an chia voi ga ra hay la c tu loi rieng thi em mong cac bac suy nghi lai, cac bac chua gap nan nen khong thay tinh cam ma SOS danh cho Oser dau

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Giờ e mới thấy thớt này, có nhiều cmt thiệt chả ra sao, tinh thần SOS như vậy là quá tốt rồi, a e nha trang đều mong muốn xe của bác chủ được giải quyết tạm để có thể chạy về SG, hơn nữa hôm đó là thứ 7, ngày hôm sau gara sẽ nghỉ lễ, nên họ cũng cố gắng giải quyết cho xong. E ko có mặt lúc cứu hộ, nhưng vì e cũng quen thân mấy a e ở gara đó, sáng hôm đó e cũng ghé qua xem có thể giúp được gì bác chủ ko nên cũng nắm bắt dc tình hình

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Bác chủ xe đã xác nhận. Ae ko bàn về mấy comment tào lao nữa nhá.
Thanks bác tuan0201 và các bác Nha Trang đã hỗ trợ thành công.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Các bác S.O.S Nha Trang thật tuyệt vời.

Qua sự việc này nữa, em lại được hiểu thêm về các bác: Việc ứng cừu của bác Tuan0201 đáng trân trọng, tinh thần của các bác đáng học hỏi và ngưỡng mộ.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.447
113
HCM city
Thời gian vừa qua, em đọc được nhiều thông tin rất cool của SOS Nha Trang.