Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/6/13
127
227
43
Bầu bì mà bắt đi biểu tình là căng hè

Thôi thì có cái mẫu đơn khởi kiện có sẵn đây về điền thông tin đính kèm
CMND, Hộ khẩu ( công chứng)
Hợp đồng mua bán; Biên bản giao nhận nhà; Giấy hẹn làm sổ ( photo)

Lên toà án nhân dân Q2 nộp thôi.

Để bên toà nó ra thông báo thụ lý, tống đạt quyết định xong bắn cho mấy em phóng tinh viên

Rồi tự nhiên có người cầm sổ tới cho bầu

Thật không bác @bavaria, nghe sao dễ vậy ta, bác ra tay giúp bầu đi. Em nghe tình cảnh của bầu, thấy cũng rầu, biết đâu bên NVL chiếu cố.

Mợ @N9ice bảo trọng, lo sinh nở đi, biết đâu được song hỷ, 2 niềm vui: một là đón cháu, hai là có sổ.

• Like
Reactions: N9ice and Bé Mập
Tập Lái
2/2/10
1
169
28
Bầu bì mà bắt đi biểu tình là căng hè

Thôi thì có cái mẫu đơn khởi kiện có sẵn đây về điền thông tin đính kèm
CMND, Hộ khẩu ( công chứng)
Hợp đồng mua bán; Biên bản giao nhận nhà; Giấy hẹn làm sổ ( photo)

Lên toà án nhân dân Q2 nộp thôi.

Để bên toà nó ra thông báo thụ lý, tống đạt quyết định xong bắn cho mấy em phóng tinh viên

Rồi tự nhiên có người cầm sổ tới cho bầu
Em yêu cầu các nhận lại nội dung trao đổi qua đt bằng mail thì nhận được phản hồi thế này nè các bác
1/ tropic còn vướng vài vấn đề pháp lý :
=>Vì dự án tropic có tất cả 05 tháp, lúc đầu Công ty dự tính chờ bàn giao nhà xong cho tháp TA1 +TA2 sẽ cùng tiến hành làm cùng 01 lúc , Tuy nhiên do sợ thời gian chờ đợi quá lâu , nên Công ty đã tiến hành nộp hồ sơ làm trước cho Tháp TC1 +TC2.
2/novaland không có trách nhiệm làm sổ:
Phong thành thật xin lỗi Chị về vấn đề này , Có thể do Phong chưa làm tốt công tác huấn luyện , nên bạn Vân Anh chưa nắm rõ vấn đề , Việc nộp hồ sơ làm sổ cho khách hàng là trách nhiệm của Công Ty . Phong xin đại diện Công ty xin lỗi Chị về vấn đề này .

Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
Thật không bác @bavaria, nghe sao dễ vậy ta, bác ra tay giúp bầu đi. Em nghe tình cảnh của bầu, thấy cũng rầu, biết đâu bên NVL chiếu cố.

Mợ @N9ice bảo trọng, lo sinh nở đi, biết đâu được song hỷ, 2 niềm vui: một là đón cháu, hai là có sổ.

Ờ! đôi khi vài cái nhỏ tưởng đơn giản nhưng nó có hiệu quả cao đấy

Nếu biết gót chân Asin của đối thủ thì cũng dễ trị

Chàng Đê vít tuy nhỏ bé nhưng ném cục đá chúng dái anh khổ lồ Gô li át thì cũng té lăn quay thôi

Bài này tuy người, tuỳ lúc mà xài

Áp bài này vào ai chứ vào anh Lộc PDR thì ảnh cười hề hề
bài này áp vào anh Nhơn lúc này thì ok, để muộn thì ảnh cũng hề hề cười thôi

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
T
Kính thưa các bác, có bác nào có kinh nghiệm cho em xin tí thông tin ạ.
số là em đã vào ở Tropic được 2 năm, cuối năm rồi có nộp hồ sơ làm sổ hồng theo yêu cầu. Được hứa hẹn qua Tết sẽ thông báo kết quả.
mà em chờ hoài kg thấy nên mới hỏi khi nào có thông tin thì nhận được phản hồi như sau, nghe xong em nửa tỉnh nửa mê luôn các bác các mợ ạ
1 em bên phong thu thập hồ sơ làm sổ của tập đoàn novaland trả lời:
"Khoảng tháng 6 bên em sẽ mời chị lên ký hồ sơ đo đạc diện tích, và sau khi ký thì khoảng 1 năm sau sẽ có sổ"
em hỏi thêm cái này là theo quy định hay là thời gian do bên ẻm tự định ra, ẻm mới nói lúng ta lúng túng và lòi ra 2 thông tin
1/ vì bên tropic đang vướng vài vấn đề về pháp lý nên kg thể làm sổ nhanh chị ạ!
-> hỏi vấn đề gì thì kg trả lời mà lái qua thông tin số 2
2/ chị xem lại hợp đồng đi, novaland kg có trách nhiệm làm sổ cho cư dân, mà ở đây chỉ là đang hỗ trợ nên novaland cũng bị động chị à!!!
em chưa về nhà để xem lại hợp đồng nữa, mà em nghe xong em choáng quá nên vội vã lên đây tham khảo các bác
vậy mà hôm trước bác @manchester nói tropic có sổ rồi, hic hic
Trời ơi làm ăn kiểu gì vậy? Chắc muốn dẹp tiệm.

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Em là người mua thực thưa bác @jonhnie371
em nghe trả lời xong em muốn lên tăng xông luôn nên mới lên đây chia sẻ với các bác á
ẻm làm bên phòng chị Yến ( Yến nào e kg biết mà cứ nhắc đi nhắc lại vậy)
ẻm nói ẻm tên gì mà giận quá quên mất rồi, ngu thiệt
nayz có người khác gọi lại cungz từ số hotline đó mà em đang cao máu quá nên em nói bận chưa tiện nghe ><
Lên ngay cái văn phòng nhà nó em. Đợi nó mở bán dự án mới kéo quân đánh cho nó xập nếu nó không cam kết ra sổ cho em. Đi hú anh Mập theo xách đồ phụ em :)

Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
Lên ngay cái văn phòng nhà nó em. Đợi nó mở bán dự án mới kéo quân đánh cho nó xập nếu nó không cam kết ra sổ cho em. Đi hú anh Mập theo xách đồ phụ em :)

Anh xác đồ theo bảo vệ nó lại bảo anh qua bên Hạnh Phúc, Từ Dũ chứ bên này không đúng chỗ đấy

• Like
Reactions: N9ice and Bé Mập
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113

Tuyệt vời, êm đẹp :)

Status
Không mở trả lời sau này.