Status
Không mở trả lời sau này.
Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Ờ! đôi khi vài cái nhỏ tưởng đơn giản nhưng nó có hiệu quả cao đấy

Nếu biết gót chân Asin của đối thủ thì cũng dễ trị

Chàng Đê vít tuy nhỏ bé nhưng ném cục đá chúng dái anh khổ lồ Gô li át thì cũng té lăn quay thôi

Bài này tuy người, tuỳ lúc mà xài

Áp bài này vào ai chứ vào anh Lộc PDR thì ảnh cười hề hề
bài này áp vào anh Nhơn lúc này thì ok, để muộn thì ảnh cũng hề hề cười thôi

chị Tro-bích mà thắng thì anh Man Lết xong tông cũng xông lên, rồi 1 lô lốc mấy anh chị khác xông lên...thì anh Nhơn khác gì anh Lộc đen, cười hề hề thôi...

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Anh xác đồ theo bảo vệ nó lại bảo anh qua bên Hạnh Phúc, Từ Dũ chứ bên này không đúng chỗ đấy
Ha ha ha đọc nội dung xong bấn loạn hết rồi.

Mới đọc lại mới biết em nó đang có bầu.

Thôi mọi việc đã có anh Vai A Ga ảnh lo rồi em gái cứ bình tĩnh mà chờ ngày sanh nhe :)

Không chỉ có mình em đâu, hội này còn nhiều người dính bên đó lắm. Mập cũng có, nên em khỏi phải lo :) @N9ice

:3dnhacnon::3dnhacnon:

• Like
Reactions: kalypso and N9ice
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
chị Tro-bích mà thắng thì anh Man Lết xong tông cũng xông lên, rồi 1 lô lốc mấy anh chị khác xông lên...thì anh Nhơn khác gì anh Lộc đen, cười hề hề thôi...
Đang bấn loạn đừng hù nữa :( :( :(

• Like
Reactions: N9ice
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Kính thưa các bác, có bác nào có kinh nghiệm cho em xin tí thông tin ạ.
số là em đã vào ở Tropic được 2 năm, cuối năm rồi có nộp hồ sơ làm sổ hồng theo yêu cầu. Được hứa hẹn qua Tết sẽ thông báo kết quả.
mà em chờ hoài kg thấy nên mới hỏi khi nào có thông tin thì nhận được phản hồi như sau, nghe xong em nửa tỉnh nửa mê luôn các bác các mợ ạ
1 em bên phong thu thập hồ sơ làm sổ của tập đoàn novaland trả lời:
"Khoảng tháng 6 bên em sẽ mời chị lên ký hồ sơ đo đạc diện tích, và sau khi ký thì khoảng 1 năm sau sẽ có sổ"
em hỏi thêm cái này là theo quy định hay là thời gian do bên ẻm tự định ra, ẻm mới nói lúng ta lúng túng và lòi ra 2 thông tin
1/ vì bên tropic đang vướng vài vấn đề về pháp lý nên kg thể làm sổ nhanh chị ạ!
-> hỏi vấn đề gì thì kg trả lời mà lái qua thông tin số 2
2/ chị xem lại hợp đồng đi, novaland kg có trách nhiệm làm sổ cho cư dân, mà ở đây chỉ là đang hỗ trợ nên novaland cũng bị động chị à!!!
em chưa về nhà để xem lại hợp đồng nữa, mà em nghe xong em choáng quá nên vội vã lên đây tham khảo các bác
vậy mà hôm trước bác @manchester nói tropic có sổ rồi, hic hic
Em chuyền 2 quả bom Mặt trời cũng vì tưởng tượng ra cái cảnh như mợ đây!!!!

Tập Lái
2/2/10
1
169
28
Ha ha ha đọc nội dung xong bấn loạn hết rồi.

Mới đọc lại mới biết em nó đang có bầu.

Thôi mọi việc đã có anh Vai A Ga ảnh lo rồi em gái cứ bình tĩnh mà chờ ngày sanh nhe :)

Không chỉ có mình em đâu, hội này còn nhiều người dính bên đó lắm. Mập cũng có, nên em khỏi phải lo :) @N9ice

:3dnhacnon::3dnhacnon:
Dạ , em cảm ơn các bác đã chia sẻ...
tuần nữa là em bể bầu rồi chứ kg em cũng ráng vác bụng đi làm cho ra lẽ hic
lúc bán sales hứa hẹn ghê lắm, show giấy tờ anh Nhơn chủ quyền đất đóng thuế má đầy đủ này kia... Dù dự án có 5 block nhưng bàn giao block nào ra sổ block nấy...
Lùa xong thì giờ trở quẻ dzị đó. Sếp bên đó đổ thừa di nhân viên sai, do train kg tới nơi tới chốn nên mới trả lời khách hàng vậy. Tội em nhân viên đó có khi trả lời thành thật quá nên mới lòi ra thôi.
giờ em đang hỏi vì sao phải mất khoảng 1 năm kể từ ngày ký giấy đo đạc gì gì đó thì mới ra sổ, quy trình phải rõ ràng chứ cứ úp úp mở mở rồi cứ dời thời hạn kiểu này thì mệt.
mà có phải 1,2 dự án đâu. Ảnh có tới mấy chục cái, mỗi cái mấy trăm mấy ngàn căn... nên các bác các mợ đã , đang và sẽ mua của novaland cần cân nhắc kỹ ạ. Em mua ở, rồi tự tay chăm chút từng tí cho mái ấm của mình, nên giờ em mới cay vậy, chứ đầu cơ là em say goodbye NVL ngay và luôn! :(

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Vấn đề pháp lý chắc là "sổ đang cắm ở ngân hàng" đấy ạ :3danbanh:
- từ trước , và hiện nay có rất nhiều công ty mang sổ cầm ngân hàng nên không giao sổ được cho chủ nhà.
- đúng qui trình thì chủ đầu tư xây xong nhà, ra sổ rồi bán nhà cho khách hàng. Nhưng do nhiều lý do nên thị trường bất động sản giao dịch nhà hình thành trong tương lai nên thiệt thoài luôn nghiên vè phía người tiêu dùng.

• Like
Reactions: N9ice
Hạng F
2/3/14
12.223
128.262
113
lúc bán sales hứa hẹn ghê lắm, show giấy tờ anh Nhơn chủ quyền đất đóng thuế má đầy đủ này kia... Dù dự án có 5 block nhưng bàn giao block nào ra sổ block nấy...
Lùa xong thì giờ trở quẻ dzị đó. Sếp bên đó đổ thừa di nhân viên sai, do train kg tới nơi tới chốn nên mới trả lời khách hàng vậy. Tội em nhân viên đó có khi trả lời thành thật quá nên mới lòi ra thôi.
giờ em đang hỏi vì sao phải mất khoảng 1 năm kể từ ngày ký giấy đo đạc gì gì đó thì mới ra sổ, quy trình phải rõ ràng chứ cứ úp úp mở mở rồi cứ dời thời hạn kiểu này thì mệt.
mà có phải 1,2 dự án đâu. Ảnh có tới mấy chục cái, mỗi cái mấy trăm mấy ngàn căn... nên các bác các mợ đã , đang và sẽ mua của novaland cần cân nhắc kỹ ạ. Em mua ở, rồi tự tay chăm chút từng tí cho mái ấm của mình, nên giờ em mới cay vậy, chứ đầu cơ là em say goodbye NVL ngay và luôn! :(
Em không nghĩ NVL cù nhầy đâu, cơ mà hơi "vướng tí", hơi lâu tí thôi, yên tâm giữ sức khỏe đi mợ. Nguyên nhân lâu là do chưa nộp đầy đủ thuế phí, giấy tờ, chứ đủ giấy tờ rồi là nó ra rẹt một cái liền à.

• Like
Reactions: Bé Mập and N9ice
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- rút kinh nghiệm từ lời nói gió bay theo các sâu. Giờ làm việc với sâu nào cũng phải có văn bản và chữ ký của giám đốc kinh doanh.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- Nói thật ra thì nhiều bác CDT bds quá tham. Mua đất , nợ thuế, mang sổ cắm ngân hàng. Nhưng lại thu tiền người mua đến 95%. Một vốn bốn lãi mà vẫn còn lừa. Mà nói thật ra thì người tiêu dùng bị lừa cũng do sự dễ dãi quá mức. Mua nhà gía trên trời mà vẫn nghĩ mua sớm trả tiền trước sẽ được giá hời.

Status
Không mở trả lời sau này.