Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/5/08
773
0
0
53
Re:Đội Bóng OFC (OS Football Club) sinh hoạt và trao đổi

Bình luận sơ lược trận Sài Gòn Ford Cao Thắng và Mộc Kiến Gia

Đúng như những gì đã dự đoán, với đội hình được bố trí như trên, đội bóng SGF chỉ tương đối đồng đều từ 3 tuyến, không cụ thể hóa được bằng bàn thắng, tỉ số hiệp một 0-0 đã nói lên điều đó, mặc dù đội hình này đã gây sức ép toàn diện lên sân đối phương với phần lớn thời gian kiểm soát bóng nhưng các chân sút lần lượt bỏ lở cơ hội quá nhiều và Chuthon cảm thấy vẫn chưa có sự gắn kết trong từng đường bóng ở tuyến trên.
Sang hiệp 2 với sự điều chỉnh sơ đồ chiến thuật kịp thời đã đem lại hiệu quả bằng 2 bàn thắng. Tiền vệ Bùi Huy Hoàng được bố trí lùi về đá hậu vệ cùng với Thái, Tiền đạo Vũ Cao về đá thay tiền vệ Bùi Huy Hoàng, Tiền đạo Văn Mỹ Cường vào thay hậu vệ Quý đá cấm phía trên, 02 cánh vẫn không thay đổi, nhưng tiền vệ cánh phải Hồ Tân Định hơi bó vào giữa để hổ trợ cho hàng hậu vệ và tiền vệ Vũ Cao. Với sơ đồ này đội hình đã chắc chắn trong phòng ngự và sắc bén trong những pha phản công nhanh mà đội bạn phải trả giá. Bùi Huy Hoàng đá quá tốt ở vị trí của Quý khi cùng sát cánh bên Thái salem, đồng thời được sự hổ trợ từ tuyến 2 của Hồ Tân Định khi lùi về quét phía trước, vì vậy Vũ Cao có thời gian để hổ trợ tham gia với Cường ở tuyến trên với những pha phối hợp và sút xa. Sau khi bị dẫn bàn trước khi Cường được tung vào hiệp 2 ghi bàn thắng. Đội bạn đã không giữ được bình tỉnh đẩy cao đội hình lên tấn công nhằm tìm kiến bàn thắng và đã để lộ ra những khoảng trống chết người, và Vũ Cao đã có 1 pha xử lý bóng tinh tế từ khu vực giữa sân tưng bóng qua khỏi tầm với của thủ môn đối phương, nâng tỉ số lên 2-0. Và còn khoảng 20 phút đội bạn lại tiếp tục rơi vào thế phòng thủ phản công của ta, nếu cột dộc và sà ngang không từ chối bàn thắng thì có lẻ tỉ số sẽ là 4-0 cho các chân sút Cường KS và Vũ Cao. Chúc mừng đội bóng đã hoàn thành xuất sắc mục tiêu đã giao. Chúc các bạn tiếp tục chiến thắng, cuốn văng mọi vật cản trên đường bảo vệ ngôi Vua.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Các bác đá thế hợp lý rồi, cả trận chúng ta chơi trên chân, chỉ có hiệp một là tuyến trên hơi bị rối vì đội bạn đá rắn quá, và áp sát Vũ Cao. Thật sự nếu tình thế hiệp một mà có 1 tiền về làm bóng thì VŨ cao có cơ hội.
Hiệp hai thì rút Hòang về đá hậu vệ thì cậu ý đá nhàn nhã hơn và bình tĩnh hơn. Nếu Hòang đá giưã thì cần phải ma lanh 1 chút nếu đội bạn dùng lối đá rát thì bó tay tuyến giữa. Hòang cứ liên tục giơ tay cầu cứu trọng tài trong các pha phạm lỗi tuy nhiên anh thấy không cần thiết, mình nên tìm cách gài bóng đối phương. Vì nếu đối phương nóng lên phạm lỗi thì đội mình có cơ hội ăn bàn từ các tình huống cố định.
Lúc bác Cường vào thì đội bạn lúng túng chuyển sang kèm rát Cường thì để lộ nguyên cánh chổ Thích và Vũ ở giữa vì bác Cường rê dắt bóng KT buộc đội bạn phải rà theo hút theo.
Còn nhiều tình huống anh em còn tranh bóng không hiểu ý như trên DẬP về Dứoi ĐẬP lên, thế là đập lộn người hehehe

Hồm nay mình khóai các pha cắt bóng rát nhưng không hề phạm lỗi của bạn THái làm đối phương chùn chân thấy rõ bên cánh trái.

Long hôm nay được nhồi bóng nhiều, nhưng Vũ hơi nhô cao và bị kèm rát nên khó lòng nhồi bóng cho Vũ...còn nếu chuyền ngang thì Hòang chỉ cần chậm là đối phương ập vào phản công hơi nguy hiểm nên Long khó phối hợp. Trận tới vẫn đội hình xúat phát như này thì Long đột kích vào trung lộ rồi nhả bóng ra cánh chắc có lí hơn.

Hy vong anh em hóa giải được lối đá của đối thủ sắp tới.

Hình như là đội GM Đô Thành (liên quân)

Hạng B2
20/5/09
152
0
0

Chúc mừng đội bóng nhé…………cứ tình hình này mà đi lên nhé các bác ui……..
Đứng ngoài cổ động mà SUBO muốn lên tim : lúc thì hồi hộp, lúc thì tiếc nuối……..nhưng cuối cùng cảm giác cũng được giải tỏa với 2 bàn thắng đẹp mắt……..sướng quá

Hạng B2
20/5/09
152
0
0

Nhưng mà nói không phải chảnh chứ :……….thật ra cũng khẳng định rằng có sự góp mặt của SUBO trong hàng Cổ Động Viên tự nhiên đội mình đá khí thế hơn hẳn, giành thắng lợi liên tục nhỉ……….hhehhe( chảnh quá)

Hạng C
23/4/08
549
0
0
42
www.otosaigon.com

em thấy thể lực của em thực sự là chưa đáp ứng được khi phải càn quyét trước mặt hậu vệ quý và thái . trong khi vẫn phải tham gia lên bóng ...mệt muốn đứt hơi ...hàng tiền vệ đội bạn hôm qua có cầu thủ số 14 ( lúc em múc vào chân hắn ) nó khoẻ quá ..đá với nó mà mà cứ tưởng là đá với chiếc máy ủi .....em nhận thấy mình đá tốt ở vị trí hậu vệ có khoảng trống trước mặt để bao quát sân ...chứ cứ chạy ở giữa 1 mình không có ai hỗ trợ mệt lắm ....
p/s: trận tới nếu có phương án nào khác thì hay quá ....em hôm nay đau hết mình mẩy ....thâm tím toàn thân ..hix hix..

Hạng C
23/4/08
549
0
0
42
www.otosaigon.com

hế hế thế là anh em ta đã làm Gỏi được mộc kiến gia ! với chiến thắng 2-0 đầy cố gắng ...trận đấu tới mong các bác phát huy tối đa khả năng của mình ....định và long , vũ cao , hoàng .cần tập sút bóng xa nhiều bởi càng vào vòng trong các đội đều có khả năng và hàng hậu vệ của họ khá tốt ...phải sút xa để gây áp lực và ghi bàn để yên tâm thủ ....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/5/08
10
0
0
42
saigonford

Xin chúc mừng đội bóng đã dành chiến thắng

Tập Lái
14/2/09
44
0
0

Chúc mừng chiến thắng của đội bóng với sự nổ lực hết mình của các anh em cầu thủ và cổ động viên
Chuthong@: đối thủ ở vòng bán kết của mình là ai dạy anh

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Alo kèo trận SaiGon Ford đá với Mộc Kiến Gia chấp sao đây ??

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Sau khi Bác Hp chọn nằm kèo trên SaiGon Ford chấp đội Mộc Kiến Gia -3/4, đã chiêu đãi các cầu thủ 1 chầu Cafe Cát Đằng.....

Status
Không mở trả lời sau này.