Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/5/08
773
0
0
53
Re:Đội Bóng OFC (OS Football Club) sinh hoạt và trao đổi

So dien thoai gap (Thọ 0908876933)

Hạng D
15/4/09
2.159
13.134
113
40

Hôm nay em mệt quá, sau khi đá sân nhỏ 2 tiếng đồng hồ, mệt đừ nhưng đã hẹn lên nên cũng vác cái dò lên leng teng vài phút. Cái nắng trưa oải thiệt! Lần sau đá e phải chuẩn bị thế lực để chiến đấu thui.
Đội mình có nhiều anh đá hay và cứng ghê!
À! Lúc về em quên chào mấy bác! Cáo Lỗi he he

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48

Hheheh , ti số là bao nhieu vây cà , chân mình hơi đau nên về sóm .

LMLS

Tập Lái
19/2/09
29
0
0

Anh em hình như mình không có duyên với sân 11 người.Đá gì lần nào cũng thua hết hixhix!!! Dù vẫn biết chỉ là rèn luyện sức khỏe,nhưng anh em mình đá bỏ cơ hội hiều quá (mười mấy cơ hội mà chỉ ghi được có 1 bàn thắng).
Em xin góp ý kiến lần sau có đá thì đội hình xuất phát phải có trẻ và các lão tướng, khi thay người thì luôn luôn giử các lảo tướng cùng sanh viên sát cánh bên nhau đốn hạ đối phương hehehe.Ngày nào đá về mà mồ hoi đẩm áo thì dù thắng hay thua vẫn vui vẻ,các lão tướng mà bị đối phương chơi chăn vịt thì tụi sanh viên tụi em xót lắm chứ bộ,hôm nay đội ta đá vậy là tốt lắm rùi.

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Tì số trận giao hữu thua 3-1…….tình hình là thua vẫn cứ thua………nhưng không sao………….phải có thua anh em mới cố gắng hoàn thiện hơn……..nếu thắng hoài cứ nghỉ mình giỏi………vì vậy chuthon mới kiếm kèo cho các Bác tập đá sân lớn cho quen…………vấn đề là anh em mình bị hạn chế về mặt thể lực…….còn kỹ thuật và sự khéo léo thì có thừa………….nhưng trận giao hữu hôm qua chuthon bố trí đội hình trong hiệp 1 khá mạnh………..đội bạn không lên được bóng ………nếu anh em đá giống như hiệp 1 giữ cự ly khoảng cách với nhau họp lý và nhắc nhở nhau thì đội bạn khó triển khai để tấn công………….qua hiệp 2 có sự thay đổi vì 1 số anh em ngồi ngoài không được đá nên phải vào, đội hình bị rối vì không ăn ý nhau ………….và đội bạn thắng là cũng nhờ sự góp sức của trọng ………….trọng tài củ chuối đã thổi bậy bạ làm ức chế anh em không muốn đá nữa………..hàng hậu vệ được gia cố bởi anh Luumanh_Lich su đá cặp với Tùng ở giữa quá đẹp (Tùng đá thòng……Lmls đá dập) nhưng rất tiếc hiệp 2 anh lmls đã về không đá hiep2. Sang hiệp 2 anh em mình vẫn có những pha bóng hãm thành nhưng các chân sút đã bỏ lở quá nhiều cơ hội ngon ăn……….vì vậy anh em cần nên rút tỉa kinh nghiệm khi đá sân lớn là khi có cơ hội là phải dứt điểm ngay cho dù banh sống hay banh chết đều phải sút………không nên chậm bóng hoặc giữ bóng 1, 2 nhịp rồi mới sút khi đó hậu vệ có đủ thời gian ập vào phá bóng thì cơ hội bị bỏ lở…………..không giống như sân nhỏ anh em mình đá.

Nếu đội hình OFC hội đủ các chân sút thì Chuthon có trong tay nhiều sự lựa chọn cho đội hình sân 11 người. (Cường khách sạn, Hoàng vua đen đũi, Thái Salem, Huấn, Tùng sinh viên, LMLS, Vũ Cao, Vũ nhỏ, Định, Long, Quý )

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Tuyển VN tương lai sẽ có 1 chân sút người Brazil
Calisto không hề bất ngờ với màn nhập cuộc không được suôn sẻ của Huỳnh Kesley, ông thầy người Bồ cho rằng đó là điều tất yếu của những tân binh lần đầu lên tuyển. "Đội tuyển và CLB là hai cấp độ khác hẳn nhau, nên dĩ nhiên để làm quen với sự thay đổi là không hề dễ dàng gì. Huỳnh Kesley hay bất cứ cầu thủ nào cũng vậy, họ luôn gặp chút trở ngại ở lần đầu tập luyện cùng đội tuyển quốc gia.
Với riêng Huỳnh Kesley, cậu ấy sẽ khó khăn hơn rất nhiều so với các tân binh khác trong việc thích nghi với đội tuyển. Huỳnh Kesley chưa có thể lực tốt nhất, lối chơi cũng phải thay đổi, đó là hai khó khăn không dễ gì vượt qua".
Vắng Công Vinh, Huỳnh Kesley được xem như là sự thay thế hoàn hảo trên hàng công tuyển Việt Nam. Nhưng tân binh gốc Brazil không quá quan tâm đến điều này. "Công Vinh vắng mặt hay không điều đó không quá quan trọng, bởi quyền quyết định thuộc về HLV Calisto. Tôi có thể chơi ở vai trò của một trung phong cắm, một tiền đạo lùi hỗ trợ cho Công Vinh, Việt Thắng hay bất cứ cầu thủ nào khác... Tất cả phụ thuộc vào quyết định của HLV Calisto. Tôi chưa có thể lực tốt nhất nhưng buổi tập đầu tiên với đội tuyển theo tôi là khá ổn. Tôi đã quen mặt tất cả các đồng đội mới bởi tôi đã thi đấu ở V-League 5 năm rồi. HLV Calisto và các đồng đội đã chào đón tôi rất nhiệt tình, vấn đề bây giờ là tôi phải phát huy được những phẩm chất của mình. Tôi cần thời gian để làm điều đó".

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

rk106 nói:
Hôm nay em mệt quá, sau khi đá sân nhỏ 2 tiếng đồng hồ, mệt đừ nhưng đã hẹn lên nên cũng vác cái dò lên leng teng vài phút. Cái nắng trưa oải thiệt! Lần sau đá e phải chuẩn bị thế lực để chiến đấu thui.

Rk 106@: Nếu em muốn gia nhập OFC đá thường xuyên thì thứ 3 ngày mai em lên đóng tiền 4xi cho anh Petrol. Tụi anh vừa đặt sân 3 tháng đá vào 7h tối thứ 3 hằng tuần. (sinh viên 2,5xi……..đã đi làm 4xi). Nghe nói em đã đi làm….he..he..

Rk 106: Hôm em có lên đá vị trí hậu vệ cánh phải ở hiệp 2 …….anh thấy lối đá của em rồi………khi đá hậu vệ em không nên vào bóng nhanh quá vì nếu lỡ xoạt bóng hụt ……..hoặc tiền đạo sẽ dễ dàng dùng kỹ thuật qua bóng và đi vào trung lộ ……. hoặc tung ra những đường truyền vào trung lộ rất nguy hiểm……nên cẩn thận khi vào bóng phải quyết đoán và chính xác………có lẻ do em mới đá bên sân kia về mệt lại đá tiếp sân lớn nên thể lực bị ảnh hưởng.

Hạng D
15/4/09
2.159
13.134
113
40

Chuthonsgf nói:
rk106 nói:

Rk 106@: Nếu em muốn gia nhập OFC đá thường xuyên thì thứ 3 ngày mai em lên đóng tiền 4xi cho anh Petrol. Tụi anh vừa đặt sân 3 tháng đá vào 7h tối thứ 3 hằng tuần. (sinh viên 2,5xi……..đã đi làm 4xi). Nghe nói em đã đi làm….he..he..

Rk 106: Hôm em có lên đá vị trí hậu vệ cánh phải ở hiệp 2 …….anh thấy lối đá của em rồi………khi đá hậu vệ em không nên vào bóng nhanh quá vì nếu lỡ xoạt bóng hụt ……..hoặc tiền đạo sẽ dễ dàng dùng kỹ thuật qua bóng và đi vào trung lộ ……. hoặc tung ra những đường truyền vào trung lộ rất nguy hiểm……nên cẩn thận khi vào bóng phải quyết đoán và chính xác………có lẻ do em mới đá bên sân kia về mệt lại đá tiếp sân lớn nên thể lực bị ảnh hưởng.

Hôm qua nói chung em quá mệt nhưng lần trước ko lên, hôm qua ko lên nữa thì mất cả uy tính.
Báo cáo anh hôm qua em đá tiền vệ phải chứ ko phải hậu vệ he he! Hôm qua em đá dưới sức nhiều.
Một ngày gần em sẽ ra sân nhỏ để sát cánh cùng các bác.
Chắc hết tháng 6 em mới ra sân chủ nhật được vì phải tham giai giải của oto Hoàng Gia tổ chức.
Ngày nào rảnh em sẽ lên.
Chúc các bác vui vẻ!

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Xin thông báo trái banh Nai- kỳ của Bác Petrol đã mất trong trận giao hữu…….do 1 chân sút ko biết tên……….. bắn chim …………….trái banh văng ra xa khu vực kiểm soát và ko hẹn ngày trở về……..he..he…

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Xin thông báo trái banh Nai- kỳ của Bác Petrol đã mất trong trận giao hữu…….do 1 chân sút ko biết tên……….. bắn chim …………….trái banh văng ra xa khu vực kiểm soát và ko hẹn ngày trở về……..he..he…

Status
Không mở trả lời sau này.