Hạng D
19/10/06
2.225
12.945
113
Thật công bằng mà nói về độ "yêu" MIT, sự nhiệt tình của A @Trương195 rất đặc biệt và đáng trân trọng. Kiến thức về xe anh ấy cũng có chứ không phải không biết gì như em lúc mới mua xe. Thú thật, trước khi mua PS em chỉ biết leo lên xe và chạy, đến cái bánh sơ cua em cũng chưa bao giờ tự thay.
Và thật tình cờ, em quyết định mua PS, qua MFC box mới biết được các Bác qua Os, cafe, viber. Lúc trước trên box MIT hay có câu cửa miệng rất hay: "Xe chỉ là cái cớ, AE chơi với nhau là chính". Em cũng được A Trương tư vấn và giúp "phá xe" nhiều thứ theo ý em nhưng chưa bao giờ A í nhận của em 1 đ bồi dưỡng nào. AE chỉ lâu lâu cafe tán gẫu là vui rồi.
Quan điểm, định hướng của mỗi người ở mỗi thời điểm có thể đúng hoặc chưa đúng. Thôi chín bỏ làm mười, Anh em cứ chơi với nhau thôi.

nice

Hạng C
10/9/08
770
403
63
Các bác bàn luận sôi nổi quá. Em đang đi PS G thì thấy đúng như vậy. Tuy nhiên nếu đạp ga mạnh 1 cái thì xe lên số 2 ngay. Còn nếu rón rén thì vòng tua máy chưa đủ nên xe chưa sang. 1 lý do nữa khiến xe sang số nhanh là tốc độ xe và tải trọng trên xe. Ví dụ khi xe có trớn (ví dụ đang hơi xuống dốc) thì xe lên số 2 ngay dù vòng tua mới chỉ khoảng hơn 1000 rpm. Hoặc khi xe có tải 1 chút (khoảng 3 người trên xe) thì xe cũng sang số nhanh hơn là khi đi 1 mình.

Cái này mình hiểu xe để sử dụng cho phù hợp khi chạy phố. Nếu hãng cập nhật lại phần mềm cho sang số nhanh ở vòng tua thấp là tốt nhất. Có lẽ việc này cũng không đơn giản nên trước mắt ta nên dùng thêm lẫy số để đỡ hao xăng và mượt xe.

24/3/10
4.364
3.876
113
Các bác bàn luận sôi nổi quá. Em đang đi PS G thì thấy đúng như vậy. Tuy nhiên nếu đạp ga mạnh 1 cái thì xe lên số 2 ngay. Còn nếu rón rén thì vòng tua máy chưa đủ nên xe chưa sang. 1 lý do nữa khiến xe sang số nhanh là tốc độ xe và tải trọng trên xe. Ví dụ khi xe có trớn (ví dụ đang hơi xuống dốc) thì xe lên số 2 ngay dù vòng tua mới chỉ khoảng hơn 1000 rpm. Hoặc khi xe có tải 1 chút (khoảng 3 người trên xe) thì xe cũng sang số nhanh hơn là khi đi 1 mình.

Cái này mình hiểu xe để sử dụng cho phù hợp khi chạy phố. Nếu hãng cập nhật lại phần mềm cho sang số nhanh ở vòng tua thấp là tốt nhất. Có lẽ việc này cũng không đơn giản nên trước mắt ta nên dùng thêm lẫy số để đỡ hao xăng và mượt xe.
Em hông có xe nên lót dép ngồi hóng các anh chia sẻ ạ

• Like
Reactions: MUSSO 2002
Hạng B2
16/9/09
168
23
18

Đọc bài của bác rất nhiều, đúng là fan trung thành của MIT!!!

Hạng B2
14/7/15
380
418
63
53

Bác cho e hỏi thăm tí, sau khi thay pô camry bác thấy xe chạy thế nào bác, e cũng muốn làm món này !

• Like
Reactions: MUSSO 2002
Hạng C
10/9/08
770
403
63
Bác cho e hỏi thăm tí, sau khi thay pô camry bác thấy xe chạy thế nào bác, e cũng muốn làm món này !

Em thấy êm hẳn cái đầu, ko bùm bùm nữa, đi đường dài thì ổn nhưng đi trong phố thì ko nẹt bô được.

• Like
Reactions: Huu Viet Le
Hạng B2
14/7/15
380
418
63
53
Em thấy êm hẳn cái đầu, ko bùm bùm nữa, đi đường dài thì ổn nhưng đi trong phố thì ko nẹt bô được.
vậy là e chịu rồi, để e tìm hiểu ở sg chổ nào làm được vụ này là e xử liền, không biết pô camry mua ở đâu yên tâm và giá cả ra sao. Tìm được là e làm ngay, nhà e trong ngõ yên tĩnh nên mỗi lần đề pa ngại quá !

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
vậy là e chịu rồi, để e tìm hiểu ở sg chổ nào làm được vụ này là e xử liền, không biết pô camry mua ở đâu yên tâm và giá cả ra sao. Tìm được là e làm ngay, nhà e trong ngõ yên tĩnh nên mỗi lần đề pa ngại quá !
Bác làm xong ới anh em test nhé.

• Like
Reactions: Huu Viet Le