Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/9/15
108
401
63
Tp Hồ Chí Minh
Vingroup, Vinaconex tham gia xây dựng cầu Vàm Thuật, mở rộng đường Vườn Lài

(Chinhphu.vn) Nhằm mục đich kết nối giao thông thuận lợi giữa Quận 12 với khu vực trung tâm TP. Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận, Bộ giao thông vận tải đã có chủ trương giao UBND TP. Hồ Chí Minh thưc hiện nhiều dự án giao thông trọng điểm trên địa bàn quận 12 ngay trong thời gian sắp tới.

Các dự án được đề xuất nhằm tăng cường năng lực giao thông tại cửa ngõ phía Bắc thành phố kết nối với các tỉnh phía Bắc, miền Trung, Tây Nguyên, kết nối trực tiếp với khu vực Đông Sài Gòn và Tây Sài Gòn tạo hành lang giao thông thông thoáng, tránh hiện tượng ùn tắc giao thông cục bộ.
Cụ thể, triển khai dự án tuyến đường sắt trên cao số 5, đoạn từ nút giao thông Trạm 2 đến ngã tư An Sương đã được liên danh Yên Khánh, Cái Mép, VINACONEX và VINACONEX - PVC (PVV) xin thành phố tham gia theo hình thức đối tác công tư.​
Trong khi đó, dự án hầm chui An Sương, mặc dù đã được Sở Giao thông vận tải phê duyệt với tổng vốn đầu tư 514 tỷ đồng từ tháng 10/2015 nhưng đến nay vẫn chưa được triển khai. Để dự án đúng tiến độ, mới đây liên danh Thái Sơn, Khánh An, VINACONEX và VINACONEX-PVC (PVV) đã đề xuất xin được triển khai dự án.​

Phối cảnh hầm chui An Sương - Ảnh: Khu QL giao thông đô thị số 3 cung cấp​
Một dự án giao thông trọng điểm khác trên địa bàn quận 12 cũng vừa được nhiều doanh nghiệp xin tham gia thực hiện, đó là dự án xây dựng cầu Vàm Thuật và nâng cấp mở rộng đường Vườn Lài. Tháng 11/2010, UBND thành phố chấp thuận giao cho Liên danh VSH (gồm VIID, HPCI và Tổng Công ty Sông Đà) tự trang trải chi phí để nghiên cứu, lập đề xuất dự án xây dựng nhưng đến nay dự án vẫn chưa thực hiện.​
Tháng 7/2015, Công ty CP Licogi 16 đề xuất tham gia đầu tư xây dựng dự án nói trên theo hình thức xây dựng - chuyển giao (BT), bằng nguồn vốn tư nhân 100%.​

Vườn Lài - An Phú Đông - Quận 12​
Tiếp đó, vào tháng 9/2015, Tập đoàn Vingroup đề xuất tham gia đầu tư xây dựng dự án nâng cấp, mở rộng đường Vườn Lài và xây dựng cầu Vàm Thuật theo hình thức xây dựng - chuyển giao (BT). Nguồn vốn đối ứng của dự án là tiền sử dụng đất khu đất phía Nam của Quốc lộ 1 tại phường An Phú Đông, Quận 12.​
Đến tháng 10/2015, liên danh Vinaconex E&C - PVV - Đức Bình - Thái Sơn đề xuất tham gia đầu tư xây dựng cầu Vàm Thuật và nâng cấp mở rộng đường Vườn Lài, Quận 12 theo hình thức xây dựng - chuyển giao (BT).​
(Nguồn chinhphu.vn)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: qthanhbt
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Hihi tin cũ rồi bác, có tin gì mới mà chưa có trên net không bác. Khu này mà giờ giải tỏa đền bù là chua như giấm nha bác. Tưởng vậy mà không phải vậy, thấy xanh xanh vậy, nhưng toàn đất thổ cư không àh. Trừ trường hợp đã có đất sạch trước như anh TP thì may ra mới làm được ah.

• Like
Reactions: ChelseaFC
Hạng B2
21/9/15
108
401
63
Tp Hồ Chí Minh
Hihi tin cũ rồi bác, có tin gì mới mà chưa có trên net không bác. Khu này mà giờ giải tỏa đền bù là chua như giấm nha bác. Tưởng vậy mà không phải vậy, thấy xanh xanh vậy, nhưng toàn đất thổ cư không àh. Trừ trường hợp đã có đất sạch trước như anh TP thì may ra mới làm được ah.
hiii, đúng là tin cũ bác @kenztran ạ, nhưng là cũ đối với "truyền miệng" còn đối với báo chí chính thống lại là điều mới mẻ, đặc biệt là một tờ báo uy tín của chính phủ như chinhphu.vn thì mức độ uy tín, độ tin cậy của thông tin chắc chắn sẽ cao hơn nhiều :) (bài báo được đăng vào ngày 14/05/2016 bác ợ)

• Like
Reactions: kenztran
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
hiii, đúng là tin cũ bác @kenztran ạ, nhưng là cũ đối với "truyền miệng" còn đối với báo chí chính thống lại là điều mới mẻ, đặc biệt là một tờ báo uy tín của chính phủ như chinhphu.vn thì mức độ uy tín, độ tin cậy của thông tin chắc chắn sẽ cao hơn nhiều :) (bài báo được đăng vào ngày 14/05/2016 bác ợ)
Nhưng mình chưa thấy biến gì lớn hết bác ah. Vẫn xin chuyển thổ cư được, vẫn cấp giấy phép xây dựng, vẫn hoàn công được. Tức là chưa có bão lớn. Chứ mà xin phép xây dựng nó tạm ngưng là biết có chuyện àh.

Hạng D
17/10/11
1.205
12.648
113
Toàn thổ cư, ko có quy hoạch rõ ràng chả thằng CDT nào dám nhảy vào đâu các bác, đền bù vỡ mặt :D

Hạng B2
21/9/15
108
401
63
Tp Hồ Chí Minh
hiii, bác @kenztran biết rồi mà còn hỏi nhắc khéo em ^^, thấy công ty em quây tôn, san lấp mặt bằng rầm rộ ngay mặt tiền Vườn Lài thì chắc chắn là sắp có biến lớn rồi :). Nói chung là mọi thông tin về dự án, về đơn vị xây dựng cầu Vàm Thuật, xây như thế nào, thì em đã có hết rồi, nhưng chưa được lệnh của sếp nên chưa public thông tin ra bên ngoài được bác à

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
hiii, bác @kenztran biết rồi mà còn hỏi nhắc khéo em ^^, thấy công ty em quây tôn, san lấp mặt bằng rầm rộ ngay mặt tiền Vườn Lài thì chắc chắn là sắp có biến lớn rồi :). Nói chung là mọi thông tin về dự án, về đơn vị xây dựng cầu Vàm Thuật, xây như thế nào, thì em đã có hết rồi, nhưng chưa được lệnh của sếp nên chưa public thông tin ra bên ngoài được bác à
Hihi, bên bác cũng hay ghê, lúc trước em biết bên bác chỉ có 7 m mặt tiền VL, bên bác mua gôm lúc nào mà em không biết luôn hahaha. Nhà em có 1500 m2 đất ngay cổng dự án bác, bên bác gôm luôn không. Hehe. Hichic cuối cùng cũng chờ được ngày này, 10 năm nằm vùng của nhà em thiệt không uổng công sức.

Hạng B2
21/9/15
108
401
63
Tp Hồ Chí Minh
Hihi, bên bác cũng hay ghê, lúc trước em biết bên bác chỉ có 7 m mặt tiền VL, bên bác mua gôm lúc nào mà em không biết luôn hahaha. Nhà em có 1500 m2 đất ngay cổng dự án bác, bên bác gôm luôn không. Hehe. Hichic cuối cùng cũng chờ được ngày này, 10 năm nằm vùng của nhà em thiệt không uổng công sức.
Haaa, Vậy à? Chúc mừng bác, bác chuẩn bị mua bao về đựng tiền đi là vừa :)
P/s: thế bác là người nhà của cô Thu hay là của cô Sinh?

Hạng D
26/11/10
1.171
6.118
113
Chuẩn bị khu này có biến gì chưa bác @minhquang07 ơi

Cầu Vàm Thuật sẽ nối qua Thủ Đức, P.13 Bình Thạnh, hay P5 Gò Vấp vậy các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.