Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
30/5/16
67
180
33
38
Em thấy phía từ cầu rạch gia tới phà vẫn phân lô bán nền thì không biết sau này lấy đất đâu để CDT bỏ tiền làm cầu các bác

• Like
Reactions: kenztran
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Đất NN ở Sài Gòn 10tr/1m2 thì Chủ đầu tư bán đất ở đầu ra phải 80tr/1m2 thì mới đủ chi phí bác nhỉ. Không ai ngờ đất An Phú Đông cũng đã đến ngày cao hơn đất Him Lam kênh Tẻ.
Hihi anh thần thánh phương nào vậy, tha cho em đi, để yên em lùa gà anh TP phát, hốt dùm miếng đất cho ị của em phát, chứ không em để đó thả gà, nuôi heo thì chết dự án ven sông bạc tỉ của ảnh.

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Em thấy phía từ cầu rạch gia tới phà vẫn phân lô bán nền thì không biết sau này lấy đất đâu để CDT bỏ tiền làm cầu các bác
Uh cầu phà gì nửa đâu bác ơi, APD hết đất để chỉ rồi, quỹ đất còn lại của Phường chỉ có vài chục hec, lấy đâu ra đất mà BT. Em chỉ mong các ảnh nhanh chóng làm lại dùm con đường An Lộc là quá tốt rồi, gắn thêm cái đèn xanh đèn đỏ ngay ngã tư Hà Huy Giáp với An Lộc bến xưa là qua ngon.

V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.920
93
otosaigon.com
@kenztran: 260 ha đất sạch chưa thuế kế bên PMH và trạm biến áp Nhà Bè được tính giá (BT hạ tầng) khoảng 2tr/1m2, mà khi nghe nói giá đó, các anh đầu tư còn đái ra quần. Giờ An Phú Đông có giá đất nông nghiệp 10tr/1m2, nếu là thằng đần thì cũng biết giá đất đầu ra phải xấp xỉ giá đất An Phú An Khánh Quận 2 thì mới đủ chi phí, bác nhỉ.

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
xin mượn ảnh cũ minh quạ, nếu phát triển theo ý bác @kenztran thì có vẻ ít tốn kém và đon giản hơn
Mong ước của mình thôi bác, nhưng chưa có tin tức gì chính thức, toàn là bơm thổi thôi bác. Nên đầu tư cũng phải rất thận trọng, bên này không nên tham, có lời thì phải chốt hạ liền nha bác, nhất là không nên mua đất không có sổ đỏ.

• Like
Reactions: Tin9999
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
@kenztran: 260 ha đất sạch chưa thuế kế bên PMH và trạm biến áp Nhà Bè được tính giá (BT hạ tầng) khoảng 2tr/1m2, mà khi nghe nói giá đó, các anh đầu tư còn đái ra quần. Giờ An Phú Đông có giá đất nông nghiệp 10tr/1m2, nếu là thằng đần thì cũng biết giá đất đầu ra phải xấp xỉ giá đất An Phú An Khánh Quận 2 thì mới đủ chi phí, bác nhỉ.
Oki bác, chắc bác lớn tuổi hơn mình nhiều. Mình chỉ đưa ra con số, không so sánh, không nhận định gì cả. Mình cũng đồng ý với nhận định của bác, đất bên này không đáng giá đó. Còn bác không tin con số của mình thì có thể tự đi kiểm tra. Còn tại sao đám mua dám trả giá đó thì tụi nó cũng có cách làm, cách bơm, thổi, để chốt lời. Quan điểm của mình không thích cách làm của tụi nó, nhưng đó không phải là việc của mình. Còn lại chơi trên đây mình nghĩ toàn người có địa vị xã hội cả, bác dùng từ hơi khó nghe, biết đâu anh em sau này gặp nhau lại khó nhìn mặt nhau vì ba lời nói vớ vẫn trên này.

V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.920
93
otosaigon.com
Oki bác, chắc bác lớn tuổi hơn mình nhiều. Mình chỉ đưa ra con số, không so sánh, không nhận định gì cả. Mình cũng đồng ý với nhận định của bác, đất bên này không đáng giá đó. Còn bác không tin con số của mình thì có thể tự đi kiểm tra. Còn tại sao đám mua dám trả giá đó thì tụi nó cũng có cách làm, cách bơm, thổi, để chốt lời. Quan điểm của mình không thích cách làm của tụi nó, nhưng đó không phải là việc của mình. Còn lại chơi trên đây mình nghĩ toàn người có địa vị xã hội cả, bác dùng từ hơi khó nghe, biết đâu anh em sau này gặp nhau lại khó nhìn mặt nhau vì ba lời nói vớ vẫn trên này.

Nghe bác nói vậy, giờ em không phân biệt được "tụi nó" là tụi nào nữa. Em bối rối quá đi !

Em chỉ là thường dân, không phải là người có địa vị xã hội, nên em chưa định nghĩa được nghiệp vụ của bác.

• Like
Reactions: luciano
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Nghe bác nói vậy, giờ em không phân biệt được "tụi nó" là tụi nào nữa. Em bối rối quá đi !

Em chỉ là thường dân, không phải là người có địa vị xã hội, nên em chưa định nghĩa được nghiệp vụ của bác.
Oki anh, tranh cãi thêm cũng không giái quyết được vấn đề gì. Nếu anh có rảnh qua APD câu cá thì pm mình, anh em cafe chơi. Mình trả lại thớt cho các bác TP cung cấp thêm thông tin cho dự án của các bác ấy

Status
Không mở trả lời sau này.