Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Cầu Vàm Thuật sẽ nối qua Thủ Đức, P.13 Bình Thạnh, hay P5 Gò Vấp vậy các bác?
Chắc qua Gò Vấp thì hơn vì để thay phà hiện tại, yêu cầu giao thông mật độ cao, cầu ngắn, chi phí xây dựng thấp hơn. Còn qua Thủ Đức thì cây cầu bắc qua sông Sài Gòn thì phải to như cầu Phú Long thì chưa đâu, nhu cầu đi lại sẽ ít hơn vì cầu Bình Lợi đã đáp ứng kết nối từ TĐ sang Gò Vấp.

Như em đã từng đánh giá, Q12 vẫn còn đất mênh mông nhất là APĐ, TX, TL, dù là thổ cư, thổ vườn, đất nông nghiệp... thì khi có thằng cty có nhiều tiền nhảy vô, chi phí đền bù vẫn còn rẻ để tạo quỹ đất.

Tuy nhiên dù đặt một vài dự án to tại APĐ, cộng thêm có cầu Vàm Thuật thì cũng không có biến động giá quá cao vì bên VL nếu đã à TC thì không hề rẻ. Thêm nữa tuyến đó chỉ là giao thông nhánh cho dân VL về GV, chứ phìa bên TL, TX đi vào TT đã chọn Hà Huy Giáp qua Nguyễn Oanh rồi.

Còn cánh từ ngã tư Ga đến ngã tư Metro, do địa thế giao thông khoảng giữa 2 ngã tư đó không có đường nhánh qua GV nên đất 2 bên QL1 giá vẫn rẻ so phía bên P14 GV nhiều. Điển hình khu PN đối diện UBQ12 gần 20 năm rồi vẫn còn thưa thớt. Giá năm 2002 là 2,6 tr giờ khoảng 15-17tr. Cuối đường LTR bên TX còn đất ruộng mênh mông, vài năm nữa chắc sẽ có anh nào đó xí, khu PN, Lê thị Riêng và cánh trái phìa Tiger, Thới An sẽ có tương lai...

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Haaa, Vậy à? Chúc mừng bác, bác chuẩn bị mua bao về đựng tiền đi là vừa :)
P/s: thế bác là người nhà của cô Thu hay là của cô Sinh?
Khổ, bao nhà em thì nhiều, nhưng để đựng cái khác, không đựng tiền bác ah
Không bác ah, nhà em không quen ai Thu hay Sinh.

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Cầu Vàm Thuật sẽ nối qua Thủ Đức, P.13 Bình Thạnh, hay P5 Gò Vấp vậy các bác?
Không biết bác àh, em cũng chả quan tâm, nhưng biết là thông tin đã xuống tới Quận. Tại hôm qua thằng em trên Quận gọi "anh ơi còn lô đất nào thơm thơm bán em lô cho thằng em em mua thực ở anh àh". Mong muốn của em thì như sau: 1. Gò Vấp 2. Bình Thạnh, 3 Thủ Đức. Nhưng nối vô đâu còn tùy vào lợi ích của anh CDToi.

• Like
Reactions: Tám
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Chắc qua Gò Vấp thì hơn vì để thay phà hiện tại, yêu cầu giao thông mật độ cao, cầu ngắn, chi phí xây dựng thấp hơn. Còn qua Thủ Đức thì cây cầu bắc qua sông Sài Gòn thì phải to như cầu Phú Long thì chưa đâu, nhu cầu đi lại sẽ ít hơn vì cầu Bình Lợi đã đáp ứng kết nối từ TĐ sang Gò Vấp.

Như em đã từng đánh giá, Q12 vẫn còn đất mênh mông nhất là APĐ, TX, TL, dù là thổ cư, thổ vườn, đất nông nghiệp... thì khi có thằng cty có nhiều tiền nhảy vô, chi phí đền bù vẫn còn rẻ để tạo quỹ đất.

Tuy nhiên dù đặt một vài dự án to tại APĐ, cộng thêm có cầu Vàm Thuật thì cũng không có biến động giá quá cao vì bên VL nếu đã à TC thì không hề rẻ. Thêm nữa tuyến đó chỉ là giao thông nhánh cho dân VL về GV, chứ phìa bên TL, TX đi vào TT đã chọn Hà Huy Giáp qua Nguyễn Oanh rồi.

Còn cánh từ ngã tư Ga đến ngã tư Metro, do địa thế giao thông khoảng giữa 2 ngã tư đó không có đường nhánh qua GV nên đất 2 bên QL1 giá vẫn rẻ so phía bên P14 GV nhiều. Điển hình khu PN đối diện UBQ12 gần 20 năm rồi vẫn còn thưa thớt. Giá năm 2002 là 2,6 tr giờ khoảng 15-17tr. Cuối đường LTR bên TX còn đất ruộng mênh mông, vài năm nữa chắc sẽ có anh nào đó xí, khu PN, Lê thị Riêng và cánh trái phìa Tiger, Thới An sẽ có tương lai...
Cứ chờ xem sao thôi anh. Đất thổ cư mặt tiền VL giờ giao dịch cũng tầm 30triệu/m2 rồi.

• Like
Reactions: Tám
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Goodmorning!
Em đảm bảo các bác khi thông tin cây cầu được public thì mọi người sẽ rất bất ngờ, không như mọi người nghĩ thông thường trước đây ;)
Bất ngờ tốt hay bất ngờ xấu bác!

Tập Lái
12/10/15
0
45
12
Rồi cầu này chắc không nằm trên trục VL!
Em có cái nhà bên khu phố 1 , mua đất dự án 2013 xây lên ở , gần công ty may, ngay khú con kênh, 2 vc ở, đôi khi rất thích vì đất rộng, mát mẻ, nhưng đôi khi thấy chán vì ko co tien ich gì, anh kenztran ko public đc thì inbox gium em thông tin ... để nắm tình hình.
Thanks anh nhiều.

• Like
Reactions: kenztran and Tám
Hạng D
26/11/10
1.171
6.118
113
Rồi em biết rồi, ghê thật, không lẽ anh ấy hốt luôn khu xxx bên kia sông rồi
Khu Vạn Phúc Riverside mà Đại Phúc với Him Lam đang làm bên Hiệp Bình Phước Thủ Đức hả bác?
Chứ các khu bên Gò Vấp, Bình Thạnh thì hết đất trống rồi.

Chẳng lẽ ảnh hốt luôn cái Công Viên Gò Vấp?

Status
Không mở trả lời sau này.