Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Em nghĩ tất cả k ngoài dự định của bác khi mua :
1. Gần trung tâm + cảnh quê, cảnh đẹp, sống thoải mái.
2. Chờ ... đợi 1 cái gì đó, dân ở đó đã chờ hơn 10 năm rồi, mà hễ cái gì bị treo càng lâu thì múc vô càng ngon vì nó treo lâu ắc nó sẽ mãn hạn sớm (nhìn trên google map thì 2 mảng xanh gần Q1 nhất là APD và TT nhưng TT giờ giá trên trời rồi).
3. Nếu không lên thì ở và tiếp tục chờ...
2 mảng xanh này nhà em đều có tham gia hết, nhưng TT bị thất bại, nhà nước quy hoạch trắng, tính tiền ra huề vốn, bên APD này không biết có nên cơm cháo gì không

Hạng B2
21/9/15
108
401
63
Tp Hồ Chí Minh
em nói thật, ở khu APĐ này thật sự chẳng cần cái cầu làm cái quái gì cả, chợ, Emart, Vincom Plaza, trường học, bệnh viện... tiện ích đầy đủ cả, không gian sống thì trong lành, yên tĩnh, mát mẻ, thoải mái ... đặc biệt chiều chiều cuối tuần xách cần ra bờ sông đi câu thì thôi rồi, ở như thế chả sướng hơn à,
Có cây cầu rồi thì dân bên Gò Vấp, Bình Thạnh tràn qua đông đen, khi đó lại ồn ào, phức tạp rồi lại trở thành Gò Vấp, Bình Thạnh 2 thôi

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
em nói thật, ở khu APĐ này thật sự chẳng cần cái cầu làm cái quái gì cả, chợ, Emart, Vincom Plaza, trường học, bệnh viện... tiện ích đầy đủ cả, không gian sống thì trong lành, yên tĩnh, mát mẻ, thoải mái ... đặc biệt chiều chiều cuối tuần xách cần ra bờ sông đi câu thì thôi rồi, ở như thế chả sướng hơn à,
Có cây cầu rồi thì dân bên Gò Vấp, Bình Thạnh tràn qua đông đen, khi đó lại ồn ào, phức tạp rồi lại trở thành Gò Vấp, Bình Thạnh 2 thôi
Để bán đất chứ chi bác. Bác xong rồi em lại chuyển qua khu khác ở, chứ làm cầu xong rồi dân tràn qua, ở đâu sướng nửa.

Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Sẽ mọc lên hàng loạt chung cư tại phường Đông Hưng Thuận

Đến cuối 2016 phải di dời xong các cơ sở gây ô nhiễm tại Đông Hưng Thuận, quận 12

Theo thông tin từ Văn phòng Ủy ban TP, nhằm nắm bắt tình hình và giải quyết kiến nghị của các cơ sở gây ô nhiễm môi trường trên địa bàn khu phố 4, khu phố 5, phường Đông Hưng Thuận, quận 12, UBND TP sẽ thành lập tổ công tác để làm việc trực tiếp với từng cơ sở, đảm bảo hoàn thành việc di dời trước ngày 31/12/2016.

UBND quận 12 cần vận động các cơ sở thực hiện việc di dời hoặc chuyển đổi ngành nghề theo đúng tiến độ; có phương án xử lý đất cũ của các cơ sở ở hai khu phố này sau khi di dời; đồng thời tăng cường kiểm tra, giám sát việc thực hiện các biện pháp giảm ô nhiễm môi trường của các cơ sở trong thời gian làm thủ tục di dời./.

• Like
Reactions: xich_lo001
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Hihi nhận được thông tin, thanks bác @minhquang07 post ở đây để bơm dùm cho Tiến Phước nhà bác luôn. Nói chung giá cũng hợp lý đó bác cho hiện trạng hiện nay, nếu có cầu thì giá tăng 1.5 lần. Em cũng chưa nghe trên Sở có thông tin chính thức về làm cầu. Nên mình nghĩ vụ làm cầu chắc vẫn còn lâu. Chứ nếu có cầu bên bác chắc không set giá đó. Bác có chiêt khấu khi mua sĩ không, mấy anh em sẽ ráng ôm dùm bác vài căn nhà phố

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Thấy mấy hôm nay cái Cầu Vàm Thuật và đường trên cao bắc qua sông Vàm Thuật thấy báo chí lên nhiều quá bác ạ. Chắc sắp làm rồi hay sao ak
Vẫn đầu tư theo niềm tin thôi bác. Check trên Sở thì vẫn chưa có thông tin chính thức

• Like
Reactions: bravevu
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Mấy bác cdt hay lắm bác ah. Vì phải có gì thì mấy bác ấy mới bắt đậu làm bác ah. Hóng làm cầu Vàm Thuật cho dân đỡ khổ
Ừ bác nói về vấn đề dân sinh thì quá chính xác. Mình nói về vấn đề đầu tư thì vẫn nên định giá theo giá trị hiện tại khi chưa có cầu.

• Like
Reactions: Mười Khó
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Chính xác bác ạ vì hiện tại giá trên đó cũng lộn tùng phèo chưa chính xác chưa đúng với giá trị thật của nó chắc cũng vì cây cầu này đây.
CDT trien khai du án trên đó chắc cung chuẩn bị sốt nữa đây. Thông tin xây cầu mà có thì lại sốt
Hichi hiện tại khu Sơn Ca 8 của em bị cày nát bét, giá đường nhánh đường này cũng 16.5 rồi

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
kiểu này chắc em phải đề xuất công ty tăng giá bán lên nữa thì mới phù hợp anh @kenztran nhỉ ;)
Hihi giá bác nói em thấy còn hơn căng, tăng nửa thì để dành bán từ từ bác ơi. 2 cái này 2 đối tượng khách hàng khác nhau, và tổng mức đầu tư khác nhau, 16.5 nhưng tổng mức đầu tư của ho chỉ 800

• Like
Reactions: minhquang07
Status
Không mở trả lời sau này.