Hạng B2
8/3/06
375
219
61
Từ xưa đến nay tôi ko bao giờ đánh giá người qua hình thức hay xe cộ của họ.
Với bản thân thì mình luôn biết giá trị của mình dù ngồi lái xe hơi xịn hay ngồi xe máy cà tàng. Do vậy ko cần bận tâm để ý người xung quanh họ nhìn xe cộ , quần áo mình và nghĩ gì vì muốn hay ko cũng chả ảnh hưởng gì. :D
Bác nói thì vậy ..chứ trong đầu chắc ko nghĩ vậy....
Ví dụ : Bác có đối tác làm ăn , họ đến cty bác = xe máy ...ăn mặt lôi thôi ...vậy bác có ký hđ với họ ko ? còn tài chính họ bên trong Có hay Ko sao bác chắc đc ( cái gì cũng có thể làm giả đc)

Hạng D
14/8/11
4.204
89.931
113
Bác nói thì vậy ..chứ trong đầu chắc ko nghĩ vậy....
Ví dụ : Bác có đối tác làm ăn , họ đến cty bác = xe máy ...ăn mặt lôi thôi ...vậy bác có ký hđ với họ ko ? còn tài chính họ bên trong Có hay Ko sao bác chắc đc ( cái gì cũng có thể làm giả đc)
Anh đã nói câu : " cái gì cũng có thể làm giả được " ... thì bận lòng gì mấy thứ mang , đeo, khoác lên người ??? :).
Trên này,..Anh nói gì cũng được, anh tin hay không tin chẳng liên quan đến mình...
Mình làm cho nhà nước 31 năm. Cũng từng đấy năm mình có doanh nghiệp kinh doanh riêng , gặp cả ngàn người, đủ các thể loại người, tôi thấy thế. Chả thể căn vào hình thức mà đánh giá được . Làm ăn thì lợi nhuận và an toàn là ưu tiên nhất, Ký HD thì thông tin, điều khoản đã nắm rõ ...liên quan gì đến chuyện khác.
Nói chung giờ này còn dựa vô hình thức ( những thứ có thể làm giả 30 giây ) thì dễ thất bại lắm !:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/3/06
375
219
61
Anh đã nói câu : " cái gì cũng có thể làm giả được " ... thì bận lòng gì mấy thứ mang , đeo, khoác lên người ??? :).
Trên này,..Anh nói gì cũng được, anh tin hay không tin chẳng liên quan đến mình...
Mình làm cho nhà nước 31 năm. Cũng từng đấy năm mình có doanh nghiệp kinh doanh riêng , gặp cả ngàn người, đủ các thể loại người, tôi thấy thế. Chả thể căn vào hình thức mà đánh giá được . Làm ăn thì lợi nhuận và an toàn là ưu tiên nhất, Ký HD thì thông tin, điều khoản đã nắm rõ ...liên quan gì đến chuyện khác.
Nói chung giờ này còn dựa vô hình thức ( những thứ có thể làm giả 30 giây ) thì dễ thất bại lắm !:D
Bác làm NN chừng ấy năm nên suy nghĩ vậy ..chứ bên làm ăn bên ngoài thì nó khác lắm...
Người suy nghĩ như Bác vậy chắc tỷ lệ ít trong xã hội ...

• Haha
Reactions: mazda6.
Hạng B2
28/4/16
472
6.842
93
48
Tôi thường đi xe hơi qua nhà bạn gái và lấy xe wave chở bạn gái đi chơi, ai cũng nhìn kiểu chời sao thằng đó chạy wave mà kua dc con bồ ngon quá vậy. Thấy rất tuyệt! không việc gì phải ngó xem việc người khác đánh giá thế nào đâu anh bạn ạ!

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B2
8/3/06
375
219
61
Tôi thường đi xe hơi qua nhà bạn gái và lấy xe wave chở bạn gái đi chơi, ai cũng nhìn kiểu chời sao thằng đó chạy wave mà kua dc con bồ ngon quá vậy. Thấy rất tuyệt! không việc gì phải ngó xem việc người khác đánh giá thế nào đâu anh bạn ạ!
ông lấy xe wave đi cua bạn gái ông đc thì tôi phục...
chẳng qua ông chạy ra đầu đường thì ông lấy Wave chạy cho phẻ ..Xạo xạo

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Nhà tôi có con xe Daelim mua mới giữa năm 1998 đến giờ vẫn còn chạy ổn chấp các kiểu ổ gà hay đường ngập nước mùa mưa Saigon, xe hơn 20 năm vẫn chạy tốt nên không đổi (nói cho sang chứ thật ra không có tiền đổi xe)
Có lần chở con gái vào Tous Les Jours ở HBT ăn bánh ngọt uống nước, chú em Bảo vệ giữ xe nói "xe bác không ai thèm lấy đâu, cứ dựng xe góc ngoài đi" , trong khi mới tuần trước đi sedan tới thì BV tự đến mở cửa cho người nhà xuống.

Hạng D
21/6/11
1.048
4.537
113
39
Các bác có bao giờ nghĩ tới việc đi xe máy cùi bắp bị khinh chưa?

Em so với các bác trong này còn trẻ chán và phải gọi là tuổi đời và kinh nghiệm còn thua các bác trong diễn đàn mình nhiều, có nhiều thứ thực sự em thấy buồn cười ví dụ như việc đi xe máy xịn mới được tôn trọng còn đi xe cà tàng là bị trở mặt liền?

Từ nhỏ tới lớn ở SG nên em thường chả để ý hình thức lắm, cứ thoải mái bản thân nhất là được rồi. Thế mà mấy lần bị nhìn với con mắt khá ngượng các bác ạ. vào trung thương mại chạy con wave cà tàng vào là thấy kì kì, chở gái phía sau còn kì ác. Mà thôi mình vui là được, có 1 lần chạy con wave vào các quán ăn ở trung tâm bị bảo vệ hỏi ngược lại "vào đây làm gì" nữa chứ :confused:.
Bạn em nó mới bảo, "mày cất con wave đi hộ tao, đem con ex ra mà chạy, cứ kiểu này sao mà cưa gái, rồi định ế suốt đời vì chạy wave hả", em cứ thấy mắc cười, có khi nhờ con xe mà em biết được bộ mặt thật của nhiều người thì sao.
Đối với em nó chỉ là 1 phương tiện di chuyển, với lại con wave nó cũng gắn bó từ cái thời còn là sinh viên. Ngày xưa chạy được thì giờ chả việc gì phải sỉ

Giờ ra đường cứ chạy xe xịn thì thôi auto giàu có rồi, chứ xe cà tàng là thằng không ra gì hả các bác?
View attachment 2350307

Nếu không liên quan gì đến nhau thì cả hình thức lẫn nội dung đều không quan tâm. Nếu liên quan thì quan tâm cả hai, nếu biết rõ thì chỉ cần nội dung thôi.

Anh đi xe cà tàng đến nhà bố mẹ anh, bạn gái anh, họ chả quan tâm tới cái xe, họ quan tâm, quý mến anh nên anh thấy bình thường.

Anh đi xe cà tàng vào chỗ sang trọng người ta có quyền nghi ngờ, nếu sự nghi ngờ hiện ra mặt (như anh bảo vệ kia) thì người đó trình kém, nhưng nếu người ta đề phòng anh mà anh không biết thì anh kém.

Lại nói thêm, mọi người hay kể chuyện một ông quần xắn móng heo, đi tông Lào vào mua xe Mẹc S hay mua mấy lô đất dự án một lúc mà khi trước ông ấy bước vô thì sales không thèm chào nên tiếc hùi hụi. Chuyện có thể có có thật nhưng mấy ông đó chắc làm màu để cho bọn bồi bút viết câu view chứ nếu mua Mẹc S xong lại đi tông Lào leo lên nó tởm làm sao.

Mọi thứ cần đúng lúc đúng chỗ, anh không làm được thì một là anh nghèo thật, hai là anh kém về nhận thức xã hội. Xã hội ngày một phát triển, cái cũ cần phải đào thải, mặc một cái áo đến khi rách không được khuyến khích vì nó không phải là tiết kiệm mà là kéo lùi sự phát triển của xã hội. Không ai cấm anh sử dụng tài sản của anh, nâng niu kỷ niệm của anh nhưng mặc comple đi đá bóng hoặc mặc quần đùi đi đám cưới thì người ta có quyền nghi ngờ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/12/19
714
2.034
93
Đồng nai
Xã hội văn minh rồi, các anh cũng nên văn minh lên theo chứ.:D

Em ở nhà quần đùi dép lê , xe đạp điện đi khắp xóm nhưng 1 khi tới những nơi cần lịch sự thì chả tội j mà k sửa soạn hình thức 1 chút . Chung quy con người cày cục kiếm tiền cũng để phục vụ cho sướng cái thằng người mà :D

Giống bác chủ có xe đẹp nhưng k đi mà chỉ thích đi wave thì nên học thêm cách bơ những ai có ý khinh thường nha bác. Vì một khi mình k muốn giống mọi người thì cũng k cần quan tâm mọi người nghĩ j về mình =))