Hạng D
9/2/15
1.504
7.429
113
40
Bác nói thì vậy ..chứ trong đầu chắc ko nghĩ vậy....
Ví dụ : Bác có đối tác làm ăn , họ đến cty bác = xe máy ...ăn mặt lôi thôi ...vậy bác có ký hđ với họ ko ? còn tài chính họ bên trong Có hay Ko sao bác chắc đc ( cái gì cũng có thể làm giả đc)
Bác nói cũng có lý,
nhưng đấy chỉ là ví dụ, hay chỉ là mấy đứa đóng hài tik tok thôi
Vì thật sự em thấy, những người có tiền, hay có đk cái phong thái tự tin nó khác lắm
Nếu làm ăn, ký hợp đồng vài chục tỷ vài trăm tỷ thì chả ai đi chiếc xe rách, mặc cái áo lôi thôi bao giờ
Và bác nên tách bạch giữa Đơn sơ giản dị với lôi thôi nhe.
Ví dụ chạy cái xe, cùng là xe Dream nhưng bác nhìn cái xe của người có cả trăm tỷ nó khác với cái xe của mấy anh ma co lừa lọc nhiều lắm
Em tuy mới hàng 3 giữa nhưng thật sự em gặp và rút ra đó là sự thật.

Hạng B2
8/3/06
375
219
61
Bác nói cũng có lý,
nhưng đấy chỉ là ví dụ, hay chỉ là mấy đứa đóng hài tik tok thôi
Vì thật sự em thấy, những người có tiền, hay có đk cái phong thái tự tin nó khác lắm
Nếu làm ăn, ký hợp đồng vài chục tỷ vài trăm tỷ thì chả ai đi chiếc xe rách, mặc cái áo lôi thôi bao giờ
Và bác nên tách bạch giữa Đơn sơ giản dị với lôi thôi nhe.
Ví dụ chạy cái xe, cùng là xe Dream nhưng bác nhìn cái xe của người có cả trăm tỷ nó khác với cái xe của mấy anh ma co lừa lọc nhiều lắm
Em tuy mới hàng 3 giữa nhưng thật sự em gặp và rút ra đó là sự thật.
Tôi nói cái này là thực tế nó chiếm quá bán ngoài xã hội..
Các bài viết ở trên các bác hầu như đồng tình vậy...
Mình phải theo thời đại , theo xu thế,....
Tôi ví dụ , thật 100%....về bề ngoài
Sếp Tổng tôi ( USA) đi đến Khu CN Hải Sơn (LA) coi đất thuê ..
Gặp ông Hải ( chủ ) ....Sếp tôi ăn bận ( dĩ nhiên là đồ hiệu ) nhưng đi con Bán tải.....vào gặp ổng ...cái cách ổng nói chuyện thấy ghét..giống như khi dễ...mới chừng 5P ổng kêu thằng đệ dẫn đi coi đất ....rồi nói làm việc với thằng đệ luôn....

Sếp tôi coi xong Thuê ( 49 năm, trả 1 lần ) 50.000m2 giá hơn 50ty...là có tiền , ăn mặt ok đó....có cái là đi Bán tải mà vậy đó bác.....

P/s: xe bán tải là của 1 cty khác trong Group của Sếp ở VN

Hạng D
21/12/17
1.847
2.827
113
41
Cái tư tưởng coi khinh người khác qua vẻ bề ngoài của thiên hạ đôi khi cũng có lợi lắm các bác ạ.

Em đánh trúng tâm lý này nên mỗi lần ôm tiền đi đâu (có khi trong người ôm hàng tỷ đồng), em lại mặc bộ quần áo cũ kỹ, đi chiếc Dream Trung Quốc cà tàng, xách cái cặp học sinh từ thời em còn học cấp 2, cố làm ra vẻ mặt không thể... ngu hơn.

Kết quả là gần chục năm nay chẳng hề có trộm cướp nào thèm dòm ngó tới em.

• Haha
Reactions: hmq and nmd@
Hạng B2
6/12/12
349
4.588
93
Cái tư tưởng coi khinh người khác qua vẻ bề ngoài của thiên hạ đôi khi cũng có lợi lắm các bác ạ.

Em đánh trúng tâm lý này nên mỗi lần ôm tiền đi đâu (có khi trong người ôm hàng tỷ đồng), em lại mặc bộ quần áo cũ kỹ, đi chiếc Dream Trung Quốc cà tàng, xách cái cặp học sinh từ thời em còn học cấp 2, cố làm ra vẻ mặt không thể... ngu hơn.

Kết quả là gần chục năm nay chẳng hề có trộm cướp nào thèm dòm ngó tới em.
Coming soon!

• Haha
Reactions: khanhkntg
Hạng C
8/10/11
590
545
93
Từ xưa đến nay tôi ko bao giờ đánh giá người qua hình thức hay xe cộ của họ.
Với bản thân thì mình luôn biết giá trị của mình dù ngồi lái xe hơi xịn hay ngồi xe máy cà tàng. Do vậy ko cần bận tâm để ý người xung quanh họ nhìn xe cộ , quần áo mình và nghĩ gì vì muốn hay ko cũng chả ảnh hưởng gì. :D
Đồng quan điểm với bác, ở đất Sg này theo e k nên đánh giá con người ta qua phương tiện, mà ở phong thái của họ, sự nhã nhặn, lịch thiệp, cách ăn mặc đơn giản nhưng sang trọng.
Thằng cha bảo vệ nào đó như chủ thớt nói mới đúng là người ở quê mới lên tp, tào lao và thiếu chuyên nghiệp.

Hạng C
8/10/11
590
545
93
Em đi xe máy xịn lẫn xe may cũ . Chiếc xịn là vespa. Chiếc cũ là future 2. Thấy bị đối xử như nhau kaka
Em đi con vespa pre vào Cty k ai dòm để tâm, dzậy mà đi con dream cà tàn với mn khen lấy khen để :)
Con nào xịn hơn con nào

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
18/2/10
3.282
3.147
113
Em đi con vespa pre vào Cty k ai dòm để tâm, dzậy mà đi con dream cà tàn với mn khen lấy khen để :)
Con nào xịn hơn con nào
Mình biết nhiều người rất giàu và họ cũng đi xe dream, xe hơi cũng chẳng có.
Có những thứ phải phù hợp với nhu cầu và khả năng, ví dụ như chiều cao, lùn quá mà đi Sh thì mình thấy tội tội :D

Hạng D
26/6/11
3.138
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
Con nào xịn hơn con nào
em thấy giờ có con cub, dream, wave, future 1 thật là zin mới. sợ đi còn nổi bật hơn cả mấy em plk vài trăm củ ấy chứ. ai dám khinh