Hạng D
26/3/18
1.443
2.092
138
32
Dạ em dốt nên mới kg đi dán mấy cái gọi là cao siêu này. A có dám chắc là khi dán xong vẫn ồn và Shop trả lại tiền với nguyên hiện trạng ban đầu kg :D :D :D :D
anh nói thế nên Garage nó mới kêu xe mới đi phủ gầm để cách âm tốt hơn, a cho ý kiến về vấn đề này :D:D:D
Làm cách âm tốt bao gồm thi công, vật liệu & xử lý có triệt để ko. A dốt thì cần bổ sung kiến thức, ko nên động tí là phản bác cái người ta làm được mà ko hiểu vấn đề
- Vật liệu ko tốt thì cách âm ko hiệu quả
- thi công ko tốt thì gây thêm ù, đọng nước…
- xử lý ko hết thì vẫn ồn vì ồn nó đến từ nhiều vị trí: hốc bánh, trần xe, khoang máy, sàn…vd mỗi chỗ đều gây ồn tầm 70dB, đo cả xe vẫn 70dB, nếu ko xử lý hết, để thừa 1 cái thì đo cả xe vẫn vậy.
Cái này garage người ta làm, ko làm đc thì chịu trách nhiệm, còn làm đc thì người ta kiếm được tiền, vậy thôi

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Chỉ là money, money và money mà thôi!
Chả tự nhiên xe xuất xưởng tiền nào của đó. Nội thất, nguyên vật liệu, Audio, Options là chi phí ko hề nhỏ!
Nếu có đủ tiền, Bạn luôn có thể đặt hàng riêng 1 con xe cỏ với cách âm tương đương Boeing 747 ...kkk...với giá cao gấp 10 lần... Just joking :eek:

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
12/4/19
1.664
3.297
118
38
Dạ em dốt nên mới kg đi dán mấy cái gọi là cao siêu này. A có dám chắc là khi dán xong vẫn ồn và Shop trả lại tiền với nguyên hiện trạng ban đầu kg :D :D :D :D
anh nói thế nên Garage nó mới kêu xe mới đi phủ gầm để cách âm tốt hơn, a cho ý kiến về vấn đề này :D:D:D
Cái đấy shop nó phải cam kết với a & chịu trách nhiệm. Nó ko làm đúng cam kết a có quyền bóc phốt tẩy chay thay vì lên mạng đả kích đoán mò :D

Hạng D
8/1/19
1.569
2.197
121
xe điện mình nghĩ đã êm lắm rồi sao lại phải cách âm thêm chi nhỉ ! êm quá lại thấy hơi nguy hiểm ,

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
cảm ơn anh em đã bàn luận sôi nổi về chủ đề này, đúng là luôn có những ý kiên trái chiều về việc cách âm, bất cả xe nào không nói riêng vinfast điện, nhưng với hơn 10 năm làm trong lĩnh vực âm thanh, cũng như cách âm, Mình tự tin tư vấn khách hàng về những phản hồi cực tốt của khách. Chất liệu và quy trình thi công luôn được bên mình theo dõi nghiêm để không xảy ra quá trình nào lỗi

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Em lái thử E34 toàn vít 90-100km/h nên nó ồn thật, chứ đi chậm chậm chắc chả ổn lắm đầu. Nói thì bảo khen nhưng xe này khả năng tăng tốc và duy trì tốc độ cao của nó tốt đó nên khi duy tri ở tốc độ cao sẽ gây khó chịu vì tiếng ồn lớn (mấy chiếc xe xăng hạng A,B ko có được khả năng vận hành tốc độ cao như nó), xử lý được tiếng ồn thì đi sẽ ko bị mệt.
Bác chủ có kết quả test show cho em coi để xem sự khác biệt có lớn không? Nếu chơi hết tầm thay luôn cả kính cách âm nữa là hết nấc.

Hạng B1
18/3/18
76
243
33
42
Em lái thử E34 toàn vít 90-100km/h nên nó ồn thật, chứ đi chậm chậm chắc chả ổn lắm đầu. Nói thì bảo khen nhưng xe này khả năng tăng tốc và duy trì tốc độ cao của nó tốt đó nên khi duy tri ở tốc độ cao sẽ gây khó chịu vì tiếng ồn lớn (mấy chiếc xe xăng hạng A,B ko có được khả năng vận hành tốc độ cao như nó), xử lý được tiếng ồn thì đi sẽ ko bị mệt.
Bác chủ có kết quả test show cho em coi để xem sự khác biệt có lớn không? Nếu chơi hết tầm thay luôn cả kính cách âm nữa là hết nấc.

Vâng ,
Thay kính cách âm
Mua thêm vài chục thanh giằng hàn thêm vào phía dưới , hoặc thay luôn khung gầm
Lột hết đồ ghế , nội thất ra , dán lớp cách âm khác !
Thay luôn toàn bộ nội thất !
Thay luôn 4 bánh xe bằng bánh xe nhật , đức cho đỡ ồn
Thay bộ loa đài ,
Thay luôn mấy cái moto điện ,
Đi 1 thời gian ngắn thay luôn pin !
Sau những màn cực kỳ ngoạn mục này thì thay luôn ....xe khác !!!