Hạng C
20/4/19
687
237
86
Các bác lan man quá.Trường hợp cụ thể ở đây là tấm biển "Được rẽ phải khi đèn đỏ", tức là khi đèn đỏ các phương tiện ở bất kỳ lane nào đều được quẹo phải. Thế thôi. Còn khi đèn xanh mà quẹo phải thì người ta sẽ có những chỉ dẫn khác phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/1/14
2.964
4.656
113
Sài Gòn
Các bác lan man quá.Trường hợp cụ thể ở đây là tấm biển "Được rẽ phải khi đèn đỏ", tức là khi đèn đỏ các phương tiện ở bất kỳ lane nào đều được quẹo phải. Thế thôi. Còn khi đèn xanh mà quẹo phải thì người ta sẽ có những chỉ dẫn khác phù hợp.

Ở đâu ra cái luật " được phép rẻ phải khi đèn đỏ " áp dụng cho tất cả các làn ?
Như vậy người ta kẻ vạch đi thẳng ( làn sát con lươn ) chi cho tốn sơn.
Bác cứ gọi em là " mua bằng " cũng được ( và em thích thế ).
Chúc vui

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ở đâu ra cái luật " được phép rẻ phải khi đèn đỏ " áp dụng cho tất cả các làn ?
Như vậy người ta kẻ vạch đi thẳng ( làn sát con lươn ) chi cho tốn sơn.
Bác cứ gọi em là " mua bằng " cũng được ( và em thích thế ).
Chúc vui
Biển này không treo trên giá long môn nên hiệu lực cho tất cả làn, đương nhiên còn tùy thuộc vào vạch 9.3 trên từng làn nữa.
Ở Cần Thơ có làn dành riêng cho xe rẽ phải như hình.
Phan Đăng Lưu rẽ phải Nơ Trang Long: được phép rẽ khi đèn đỏ

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/2/08
4.570
6.438
113
TPHCM
em nhớ theo luật thì xe đến giao lộ phải chuyển về làn đường chuẩn bị cho hướng đi tiếp theo, nếu không có biển phân hướng cũng không sao vì không lẽ ôm con lươn đến ngã 3 cắt đầu rẻ phải còn nguy hiểm hơn.

Ngã 3 này, ngã 3 ngay sau lưng (DTH - PDL) hoặc chỗ Pham Van Dong rẻ phải Phan Van Tri đúng ra xxx phải phạt những người đi thẳng mà dừng ở lane sát lề, làm 1 mớ xe ở sau kẹt lại trong khi việc cho rẻ phải liên tục là để giảm ùn tắc

Hạng C
17/6/15
817
1.350
93
ANh xxx này đi 1 mình, và ra hiệu dừng xe như vậy có đúng điều lệ ngành không các bác? e thấy có 1 thớt nói vụ này. Mong các bác thông suốt giúp ạ.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Em chạy đoạn này vài lần cũng nghĩ không biết có ông nào lao ra tóm cổ mình không, vì thấy thiên hạ ai cũng dừng đèn đỏ xi nhan quẹo phải, mỗi mình vô tư nhấn ga quẹo phải khi đèn đỏ những mấy giây.
Chắc mọi người nhìn mình bảo thằng này lái xe vượt đèn đỏ :D.

Nhưng cái clip này thì bác chủ thớt đi lane ngoài rồi quẹo vậy là không ổn.
Dù luật không ràng buộc chuyển tới 3 làn quẹo trái phải, nhưng bác chủ thớt cản nhiều dòng xe đi thẳng nếu đèn xanh, và gây ách tắc đoạn ngã 3 này đó nha.

Sau này bác chủ thớt có muốn quẹo phải, né làn xe máy thì nên tấp sẵn vào làn giữa mà đi.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Đoạn này đi hướng Bà Chiểu về Gia Định theo Phan Đăng Lưu, có nhiều xe vô tư bám lane ngoài chạy thẳng trước UBND, nhưng lane đó dành cho xe rẽ trái vào Đinh Tiên Hoàng (có vạch mũi tên). Mấy anh đứng ngay trục đèn trước UBND quắc vào mỏi tay luôn.