Hạng B2
12/3/22
243
320
63
33
Kiểu gì thì kiểu, chắc chắn là dùng dây đai để kéo => yếu điềm là sau một số năm mới biết cảnh tuột dây đai, lúc này phải rã máy thay đai, còn số AT thông thường thì dùng trọn đời.
Mấy cái loằng ngoằng còn lại chủ yếu là móc tiền thêm
Trong video thì CRV đời mới này không dùng dây đai nữa nha, đâu có dùng puly đây mà xài dây đai, dùng bánh răng mà.

• Like
Reactions: dttinh
Hạng D
22/3/16
1.014
10.047
113
Chịu tay chủ thớt, này giống như đi gym, mấy cháu choai choai coi youtube xong giảng cho mình nghe về cách tập căng cơ ra sao, sướng dư nào, trong khi nhìn body mấy cháu, đứa thì như cục mỡ, đứa thì bộ xương.

Tập Lái
24/6/24
19
19
3
33
Chịu tay chủ thớt, này giống như đi gym, mấy cháu choai choai coi youtube xong giảng cho mình nghe về cách tập căng cơ ra sao, sướng dư nào, trong khi nhìn body mấy cháu, đứa thì như cục mỡ, đứa thì bộ xương.
dạ em không rành kỹ thuật nên muốn cùng anh em hỗ trợ kiến thức thêm ạ

• Haha
Reactions: equus1912
Hạng B2
11/9/13
228
168
43
Nghe mà thấy ngon, nhưng dẫn động một cầu thì thấy chưa đủ hấp dẫn.

Hạng B2
30/9/17
310
352
63
38
Kiểu gì thì kiểu, chắc chắn là dùng dây đai để kéo => yếu điềm là sau một số năm mới biết cảnh tuột dây đai, lúc này phải rã máy thay đai, còn số AT thông thường thì dùng trọn đời.
Mấy cái loằng ngoằng còn lại chủ yếu là móc tiền thêm
Không thèm đọc bài cứ thấy chữ CVT là táp thôi

Hạng C
18/3/20
959
921
93
39
Theo em hiểu là nó chỉ là 2 cái motor điện ráp lại với nhau , 1 motor lấy điện từ pin , 1 cái lấy điện từ động cơ. Điện nhiều thì quay mạnh , điện truyền vào yếu thì quay yếu lại chứ không giống truyền động của CVT truyền thống.

Hạng D
1/4/15
1.304
2.379
113
Kỹ thuật viên của hãng họ chăm chứ bác sao chăm nổi cái hộp số :p
cái bác quan tâm là chạy có ngon không, trăm km hết nhiêu lít xăng thôi :D
Biết nhiều tốt mà bác, nắm rõ nguyên lý sẽ dễ biết chu kỳ sữa chữa lớn hay độ bền của nó, bán trước khi hư sẽ lời hơn ;)

• Like
Reactions: Xuân Thi