Tập Lái
4/7/23
29
43
18
39
Hệ thống đô xe tự động mà bạn bảo có thể trang bị thêm thì mình thấy hơi sai sai. Ở đây có bạn gara xe nào cho mình hỏi Cx5 có thể trang bị thêm cái này được không ah.
Bạn không cần cái option đô xe tự động không có nghĩa là nó không cần thiết với số đông. Khi mà 50 % tài xế giờ là nữ, và kha khá tài nam nhưng hơi rén với việc ghép xe ngang trong bối cảnh kiếm 1 chỗ đô xe rộng rãi giờ hơi khó với tình hình đô thị đất chật người đông.
Bác hơi bắt bẻ câu chữ rồi, mình nói 1 số cái có thể trang bị được chứ đâu nói cx5 trang bị lùi tự động đc, mình đang nêu 1 số option của cả 2 thôi

Hạng D
16/11/20
2.885
9.067
113
38
Thấy mấy bác cứ cãi nhau giữa CX5 với Territory miết. So sánh thì so sánh cùng giá tiền xem giá trị mang lại được gì. Giá niêm yết CX5 premium chỉ ngang với Territory bản base cắt hết mọi option. Còn bản mà đầy đủ option nhất của Territory Titanium X thì chênh giá niêm yết với CX5 Pre tới hơn 100tr. Nếu không tính phần giảm giá thì tính ra lăn bánh của Territory Titanium X còn chênh nhiều hơn. Ở dòng xe phổ thông VN mà chênh hơn 100tr thì nó đã ra một phân khúc khác và sẽ có nhiều lựa chọn hơn. Nên nếu xét cùng tầm giá, so sánh giữa CX5 Pre và Territory bản base thì bản thân em chọn CX5 Pre. Còn lên tới tầm giá Territory X thì em đã có nhiều sự lựa chọn hơn như CRV, Subaru, Tucson, Sportage....mắc gì phải đem ra so với CX5 hoài ?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Thấy mấy bác cứ cãi nhau giữa CX5 với Territory miết. So sánh thì so sánh cùng giá tiền xem giá trị mang lại được gì. Giá niêm yết CX5 premium chỉ ngang với Territory bản base cắt hết mọi option. Còn bản mà đầy đủ option nhất của Territory Titanium X thì chênh giá niêm yết với CX5 Pre tới hơn 100tr. Nếu không tính phần giảm giá thì tính ra lăn bánh của Territory Titanium X còn chênh nhiều hơn. Ở dòng xe phổ thông VN mà chênh hơn 100tr thì nó đã ra một phân khúc khác và sẽ có nhiều lựa chọn hơn. Nên nếu xét cùng tầm giá, so sánh giữa CX5 Pre và Territory bản base thì bản thân em chọn CX5 Pre. Còn lên tới tầm giá Territory X thì em đã có nhiều sự lựa chọn hơn như CRV, Subaru, Tucson, Sportage....mắc gì phải đem ra so với CX5 hoài ?
Chuyện so sánh em ko nói nhưng em cực ghét cái kiểu nói người khác thế này: "Trong khi Cx5 chỉ hơn những option rẻ tiền, mang tính lòe bịp những anh ham hố là chính" , tranh luận thì ok chứ đừng nói kiểu thiếu tôn trọng người khác như thế. Còn cá nhân em vẫn rất đắn đo xe của anh bạn hàng xóm.

Hạng D
16/11/20
2.885
9.067
113
38
Chuyện so sánh em ko nói nhưng em cực ghét cái kiểu nói người khác thế này: "Trong khi Cx5 chỉ hơn những option rẻ tiền, mang tính lòe bịp những anh ham hố là chính" , tranh luận thì ok chứ đừng nói kiểu thiếu tôn trọng người khác như thế. Còn cá nhân em vẫn rất đắn đo xe của anh bạn hàng xóm.
Chuẩn bác, option trên giấy tờ thì lấy ra so sánh được chứ có những thứ chỉ có thể cảm nhận như cách âm, volang, khung gầm, hệ thống treo ...thì do cảm nhận cá nhân chứ sao so sánh được. Chỉ có chọn xe phù hợp với nhu cầu mình nhất, không cần chọn xe tốt nhất. Nếu như mua xe chỉ bằng option thì Veloz đè Xpander từ lâu, xe TQ hay xe Hàn cũng là vô đối lâu rồi...

• Like
Hạng B2
6/3/11
457
83
28
48
Phan Thiet
KK cứ dựa vào thông số trên cánh cửa hay giấy mà phán thì có lẽ ko nên nói nữa, chúc bác cứ tự tin với Teri nhé để xem tháng này doanh số Teri như thế nào so với cx5 là hiểu thôi. Còn mình cũng đính chính là mình ko phải là fan cuồng hãng nào cả mình dựa vào trải nghiệm thực tế để nói vì nhà có cả mazda lẫn ford. Còn mình ko có thói quen hay chê bai này nọ hay để ý những tiểu tiết để mỉa mai người khác vì chê bai người khác ko giúp mình sang lên được tí nào đâu. Ai có xe thì mừng cho người đó thôi .
Thông số của xe do hãng sản xuất đảm bảo, do Đăng kiểm quyết định có đúng không, và người tiêu dùng xác nhận. Chứ không phải do cái cảm nhận của 1 cá nhân bạn. Bạn xem thường thông số trên giấy thì xem ra bạn phản biện 1 cách cảm tính chứ không hề có cơ sở nào cả.
Còn việc bạn bảo nhà có xe Ford thì chắc ra vẻ cho khách quan thôi. Chứ mình thấy bạn dìm hàng Ford không thương tiếc cứ như 1 sale Mazda chính hiệu.

Hạng B2
6/3/11
457
83
28
48
Phan Thiet
Uả em tưởng khung gầm của Ford còn máy và opption của Tung của, vậy từ đầu tới chân của anh bạn hàng xóm hết rồi có mỗi cái logo của Ford.
Nói chuyện cứ như 1 anh cò xe, chẳng có tí hiểu biết và dựa trên cơ sở nào. Cứ nghe người ta nói sao thì phán vậy. Có phân biệt được sự khác nhau giữa cái động cơ 1.5 công suất 143 ps trên Yusheng S330 với cái động cơ 1.5 công suất 160 ps trên Teri không?
Ford là hãng xe có thương hiệu, không dưng lấy con xe tàu gắn logo vào bán để hủy hoại thương hiệu của mình. Kkk. Mình thua những anh nói chuyện kiểu cò lái này quá.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/4/11
19
8
3
Hồ Chí Minh
thôi mấy bác tranh luận làm ji cho mệt, chân còn rửa phèn chưa sạch mà cứ chê. cứ hàng nhật mà xài, ăn chắc mặc cho bềnh đi các bác, mua xong kẹt tiền bán đỡ lỗ, đồ thay thế rẻ...
còn ai có tiền thì cứ trải nghiệm, nói thật chứ Trung quốc giờ nó trùm all, các nước có khi xách dép cho tq về công nghệ, thường ngồi đáy giếng là chê ^^.
Mỗi người mỗi trình độ khác nhau nên tư duy sẽ khác nhau nên có tranh luận cũng ko chốt được đâu, thích thì nhích đi các bác ạ.

Tập Lái
4/7/23
29
43
18
39
Kệ bác ơi, ko có option nào là rẻ tiền hoặc ko cần thiết mà chỉ là mình có thích hay không, ko cần với người này mà lại cần với người khác. Cơ bản mình thấy mỗi con đều có ưu nhược điểm nên mới thấy phân vân, và thực sự mình thích thiết kế Terri hơn là CX5, còn option thì mình thích CX5 hơn, động cơ thì cơ bản 2 xe ngang nhau còn độ bền của Terri thì cần thời gian. Con này thực chất là con Ford Equator Sport 2022 tại thị trường Trung

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Thông số của xe do hãng sản xuất đảm bảo, do Đăng kiểm quyết định có đúng không, và người tiêu dùng xác nhận. Chứ không phải do cái cảm nhận của 1 cá nhân bạn. Bạn xem thường thông số trên giấy thì xem ra bạn phản biện 1 cách cảm tính chứ không hề có cơ sở nào cả.
Còn việc bạn bảo nhà có xe Ford thì chắc ra vẻ cho khách quan thôi. Chứ mình thấy bạn dìm hàng Ford không thương tiếc cứ như 1 sale Mazda chính hiệu.
Chuyện nhà mình có xe hay ko có xe điều đó ko quan trọng nhưng đánh giá hơn thua opption con xe gốc tàu và 1 con xe thuần sản xuất trong nước thì có lẽ ko nên so sánh, còn mình là người lớn nói chuyện cái kiểu qui chụp hay chê bai người khác thì ko nên . Thân ái chào bạn.

• Like
Reactions: Corn
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Kệ bác ơi, ko có option nào là rẻ tiền hoặc ko cần thiết mà chỉ là mình có thích hay không, ko cần với người này mà lại cần với người khác. Cơ bản mình thấy mỗi con đều có ưu nhược điểm nên mới thấy phân vân, và thực sự mình thích thiết kế Terri hơn là CX5, còn option thì mình thích CX5 hơn, động cơ thì cơ bản 2 xe ngang nhau còn độ bền của Terri thì cần thời gian. Con này thực chất là con Ford Equator Sport 2022 tại thị trường Trung
Mình ko bàn tới cái xe mình chỉ bàn kiểu nói chuyện qui chụp và chê bai người khác thôi bác ạ. Còn tiền trong túi mình mua xe nào thì do mình quyết định thôi.