Tập Lái
7/8/14
5
6
3
39
Ha Long
Em mua lại chiếc venza này tại salon được 1 năm rồi. Khi đi mua em kiểm tra kỹ có 4 con thì mỗi con này con ngon lắm:3dquaytay:. Đem sang Toyota Hoàn kiếm test thì nhân viên lôi luôn cả lịch sử xe ra nên em cũng yên tâm. xe chỉ sơn lại nhẹ phần đuôi vài lần, thay dầu máy và bảo dưỡng định kỳ. ok ngon:3duongbia:. Nhung khi đi thử xe thì em thấy chân phanh bị hụt:3dgian:. Nếu rà phanh thì chân phanh dần đân chạm sàn mà xe vẫn trôi. Nếu đạp mạnh thì an luôn nhưng giữ chân lúc thì xe lại trôi xe. Em quay lại kiểm tra thì kỹ thuật bảo là bị E dầu phanh. Họ thay mới và xả E là ok luôn.
Chốt là gần đây nó có hiện tượng lạ lạ. Nều em rà phanh thì phanh không mút lắm nhưng đạp mớm nhẹ nhẹ 1 cái rồi mới rà thì phanh lại mút như ban đầu. Em đàn không biết tại sao. Bác nào giúp em với.
Nếu được các bác gửi vào địa chỉ mail cho em với. [email protected]
Phanh toyota venza có vấn đề. Gia đình giúp em với.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Ko sao đâu bác , Cảm biến ABS nó xử lý như vậy đó ! Hàng Toy , Lexus phải đạp thắng nó mới ăn ! chứ cứ mơn trớn nó là nó nhả từ từ á !

Hạng C
25/2/07
640
3.884
93
An Giang
Venza nó vậy đó bác ơi.Bác phải "nhấp" 1 cái rồi đạp thì nó mới ăn còn bác đạp thì nó giống bị hết bố...:)).Xe cứ trôi không dừng cảm giác hơi bị Yomost nếu đang chạy tốc độ cao phía trước có xe thắng gấp...:)