Hạng B2
26/2/23
406
394
63
33
Cmt bị ngáo chơi đồ lắm hay sao?
Cái PMH nó đã và đang rất phát triển hóa từ lâu, đường xá đẹp, cơ sở hạ tầng quá tốt. CĐT ng Đài Loan cũng quan tâm đến kinh tế tại khu này hơn là chơi chính trị nhé!
Bác không biết nạn hoa kiều 1979 rồi. Nhờ tổng bí thư Lê Duẩn mà kinh tế Việt Nam không rơi vào tay giặc Hoa Tàu Đài. Bác biết trương mỹ lan lợi dụng các công ty và thế lực đài loan để cướp tiền của nước mình không.

Tập Lái
8/3/15
24
33
13
Bác không biết nạn hoa kiều 1979 rồi. Nhờ tổng bí thư Lê Duẩn mà kinh tế Việt Nam không rơi vào tay giặc Hoa Tàu Đài. Bác biết trương mỹ lan lợi dụng các công ty và thế lực đài loan để cướp tiền của nước mình không.
VN nên đóng cửa và chơi 1 mình. chứ hết Trung Quốc cướp, tới Pháp, tới Nhật, tới Mỹ, rồi Đài Loan, Thái Lan, Anh, Đức, Hà Lan... còn ai không cướp nữa đâu.

Hạng D
16/12/09
1.200
11.348
113
Khu vực này PMH đã làm việc và bàn giao cho nhà nước nha bác.
Ngoài ra có năm vừa rồi nếu bác chú ý thì bên cạnh Green Valley có một lô đất đã giao cho nhà nước xây dựng cơ quan Bảo Hiểm Xã Hội Việt Nam. Rất to rất đẹp ạ.
Năm 1997 đến giờ cũng đi được một nửa chặng đường
Anh nghe nói hay tận mắt chứng kiến
Lịch sự được viết bởi kẻ chiến thắng
Từ NY, San đến Syd, Mel qua Seoul, Tokyo về Bangkok, Sing, Malay...đều có Chinatown

Hạng B1
1/9/20
55
60
18
31
Tư duy này cũ ích quá rồi. Bạn nghe từ 1 chiều thôi hả? Nhà nước đã ra luật siết chặt từ lâu rồi, khu PMH vẫn đang kiểm soát bởi nhà nước (Ko cho mở rộng thêm nữa), bàn giao các đường nội bộ PMH cho chính quyền Q7 quản lâu rồi nên mọi đường đều được lưu thông hết. Từ khi KĐT PHM ra đời đến giờ chả thấy ai tổ chức biểu tình hay phản đối các kiểu bao giờ. So với TML trong vụ VTP thì PMH chỉ là con muỗi bé tẹo nên ko thể so sánh được nha bạn.

• Like
Reactions: kebuomhoa
Hạng B1
18/10/13
61
281
63
Toà nhà văn phòng trước Crescent Mall thấy tháo hàng rào trồng cỏ lại rồi. Không xin được giấy phép à bác chủ. FV xin xây thêm toà nhà cũng không xin phép được thì phải.

• Like
Reactions: atuan.le19
Hạng D
16/12/09
1.200
11.348
113
Tư duy này cũ ích quá rồi. Bạn nghe từ 1 chiều thôi hả? Nhà nước đã ra luật siết chặt từ lâu rồi, khu PMH vẫn đang kiểm soát bởi nhà nước (Ko cho mở rộng thêm nữa), bàn giao các đường nội bộ PMH cho chính quyền Q7 quản lâu rồi nên mọi đường đều được lưu thông hết. Từ khi KĐT PHM ra đời đến giờ chả thấy ai tổ chức biểu tình hay phản đối các kiểu bao giờ. So với TML trong vụ VTP thì PMH chỉ là con muỗi bé tẹo nên ko thể so sánh được nha bạn.
Hình như đã 30 năm từ khi giao cho PMH ql rồi. Nghe nói chỉ còn 20 năm nữa PMH phải giao lại toàn bộ cho nn ql

• Like
Reactions: herodai9x
Toà nhà văn phòng trước Crescent Mall thấy tháo hàng rào trồng cỏ lại rồi. Không xin được giấy phép à bác chủ. FV xin xây thêm toà nhà cũng không xin phép được thì phải
Hiện chưa có thông tin về dự án và ngày khởi công tuy nhiên PMH cũng vừa làm xong khu platform đài nước và bãi cỏ vui chơi dự kiến sắp tới sẽ đưa vào sử dụng ạ.

Hạng B1
1/9/20
55
60
18
31
Hình như đã 30 năm từ khi giao cho PMH ql rồi. Nghe nói chỉ còn 20 năm nữa PMH phải giao lại toàn bộ cho nn ql
năm 2043 là hết thời gian thuê của PMH.
Như bạn thanhphongreal cmt đấy. Khi đó nhà nước sẽ phát triển tiếp tục mạnh mẽ nếu có các NĐT quan tâm (Ưu tiên xây cơ sở hạ tầng như cầu nối đi Q2 và nối dài thẳng đi Q1 từ giữa Q4), trước mắt tập trung là phát triển các khu vực ở phía Đông Bắc cụ thể là Tp.Thủ Đức.

• Like
Reactions: wanna see sunrise
Hạng B2
26/2/23
406
394
63
33
Như bạn thanhphongreal cmt đấy. Khi đó nhà nước sẽ phát triển tiếp tục mạnh mẽ nếu có các NĐT quan tâm (Ưu tiên xây cơ sở hạ tầng như cầu nối đi Q2 và nối dài thẳng đi Q1 từ giữa Q4), trước mắt tập trung là phát triển các khu vực ở phía Đông Bắc cụ thể là Tp.Thủ Đức.
2043 trả lại cho nhà nước và quân đội quản lý.