Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
May quá, năm 2007 có em Sale bên PMH "gù" em mua Sky1 giá 700tr bằng tiền vay NH...

Tập Lái
14/9/09
15
0
0
64
Em cũng mua căn nhà Sky 1 , đang cho thuê ở tỉnh nên không biết có gởi giấy báo gì không ? cả tài sản có bấy nhiêu thôi . mọi nguời sao thì em vậy , nhưng bác chủ nói cuộc CM bị dìm trong bể máu là sao nộp hay không ạ , em mua lại năm 2009 .
PS ( chị hocap em gởi mail cho chi vì gọi chi không đuợc ạ )

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
nvquangcm nói:
May quá, năm 2007 có em Sale bên PMH "gù" em mua Sky1 giá 700tr bằng tiền vay NH...
Nếu bác mua thì bác có thể bán giá 2.9 tỷ lúc sốt cuối 2007 và bây giờ vẫn có thể đẩy với giá 2 tỷ, trừ đi kịch kim 100tr tiền SDĐ thì vẫn còn lời 2.5 lần

+ Vụ sổ hồng không công nhận diện tích riêng thì căng nhỉ. Giờ sao ta

100% ông "THƯ" này - chắc là VĂN THƯ - chưa nhìn thấy mặt mũi cái hợp đồng PMH nó dư lào:D Phát ngôn cảm tính và thiếu hiểu biết thực tế. Nghe cái giọng miệt thị "Bắc F2" mà tôi thấy tội nghiệp dùm ông. Ông ạ, cái bọn Bắc F2 ông có biết chúng nó như thế nào không ạ? Dạ bẩm ông chúng nó toàn là công dân ưu tú của cái Sài gòn ngập nước này đấy. Dạ thưa phần lớn chúng là người Bắc & có nhớ nguồn nên BĐS ở PMH có khi chỉ là số lẻ của chúng đang sở hữu ngoài HN ạ. hay ít ra thì chúng nó cũng đóng thuế cho cái xxx này nhiều hơn ông lắm lắm - cái dạng, theo tôi là "hiểu biết không bao nhiêu, trải nghiệm chẳng có gì, hay nói & nói nhiều, nói linh tinh, ngu mà tỏ ra nguy hiểm, văn hóa ứng xử kém, phân biệt vùng miền". Cho tôi "chủ quan " phát: chắc ông (bà) này là nhân viên văn thư, cả đời mài đũng quần ghế thư viện, mê ngành luật, thèm đất (BĐS) vì chắc không sở hữu được bao nhiêu món BĐS này; nên đọc nhiều sách luật về BĐS, thấy thớt này nhảy vào phọt lung tung cho thỏa chí ... kém cỏi !:D:D:D:D

Thôi thì, đi với ma tôi mặc áo giấy, tôi mượn cái nhân sinh quan của ông (bà) mà phán về ông vậy. Ông xem cảm giác của mình sẽ như thế nào khi đọc những dòng nhận xét chủ quan của người khác về mình, ông nhé.
Ông cũng không nên "còm" ở đây về PMH nữa kẻo cư dân như BỌN F2 nó cười cho đấy
Langtugia1988 nói:
mail nói:
Bạn nên rõ chổ này : tôi đóng tiền sử dụng đất. Vâng ! Đã đóng ! Nhưng : mua nhà, phải có sổ hồng, ghi tên tôi là chủ hộ, ghi đúng diện tích nhà tôi. Các anh làm chưa ?

Tôi thực thi đúng chuẩn mực các khoản phí chứng từ Luật pháp quy định trong giao dịch BĐS mà các anh kg trả lại đúng chứng từ chứng minh quyền chủ sở hữu toàn vẹn & hợp pháp của chúng tôi, thì : sao đây ?

Việc Hàn hiếc - kg quan tâm. Bắc sống ở miền Nam là dân F2 - nói làm gì.

Bác này nói thế thì tôi biết Bác chẳng ở PMH cũng như ở Bắc rồi .....
người Bắc ở PMH đa phần là người trẻ , thường trú tại SG hay là hay có công việc phải vào nam công tác nên mua nha ở PMH ...
Dạng Bắc sống trong Nam như Bác nói là Bắc 54 .....dạng này ko ở trong PMH đâu ....

Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
Bạn phuctrh kg cần phải dùng văn từ thậm thụt như thế.

Căn bản, phải xác định 02 vấn đề :

- Vì sao : chúng ta bỏ tiền mua tài sản mà gần như kg phải bị "lấn", mà là bị "đè" thẳng tay.

- Vì sao : ở miền Nam việc mua chung cư là dính rất nhiều vấn đề "đểu" mà miền Bắc kg như thế ? Chẳng lẽ CĐT áp dụng điều khoản, luật miền Bắc khác miền Nam à ?

Còn nếu : ai mua căn hộ PMH, đều cho rằng : tôi biết Luật, tôi hiểu Luật, công dân ưu tú v ... v ... mà bị người ta xỏ mũi cả 1 cộng đồng bằng những tờ phiếu đóng tiền như thế và tôi cứ è cổ mà đóng để tài sản cũng chẳng là thật sự là tài sản của tôi thì phải nên xem lại tiền mình chắc chắn là ... vỏ hến.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Mình nghĩ bác Mail nếu đã chưa đọc hợp đồng mua bán của PMH thì không nên võ đoán để rồi kết luận tùm lum.

Người Bắc Hàn trong PMH toàn dân thứ dzữ đấy và cũng chẳng phải F1 hay F2 gì đâu, dân có tiền có quyền ở VN mà muốn hưởng 1 cuộc sống thực sự đẳng cấp thì còn ở đâu ngoài PMH trên đất nước hình chữ S này? Người già, nghỉ hưu thì em không tính

Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
phuctrh nói:
@Mail: botay.com với bạn.
miễn tranh luận, xin mời bạn tiếp tục phọt vui vẻ. Tôi kg có ý kiến nào nữa.

OK. Đồng ý. Nhưng cũng đính chính là kg phải tranh luận. Vì tôi chỉ nói lên suy nghĩ, ý kiến của mình. Chớ đáng gì mà phải đi tranh luận lung tung trên diễn đàn. No need !

Hạng C
10/12/06
741
294
63
Cụ Mail: sao cụ biết cư dân không có đấu tranh??? e mời cụ tham khảo trang [link]Http://congdongphumyhung.wordpress.com[/link] để có thêm thông tin chi tiết trước khi nhận xét và nâng quan điểm về khả năng, trình độ và tính "chiến đấu" của các "công dân" miền Nam :D.
Có điều là trong cái tình hình chung đó, vẫn có những trường hợp có thể chấp nhận thiệt hại ở mức tương đối khi làm hồ sơ nhà đất với số tiền sử dụng đất tương đối thấp khi ký HĐ từ lâu để có thể có giấy tờ nhà giải quyết việc mua bán cá nhân, còn hơn là chết dí mất thanh khoản hoàn toàn ko mua bán gì được.

Ở đây cư dân không phải chỉ là đấu tranh với chủ đầu tư, mà đằng sau đó còn là cả một hệ thống các văn bản hướng dẫn dưới luật của cấp thẩm quyền với nội dung lập lờ đánh lận con đen mà PMH đang vận dụng làm cơ sở để chiến đấu với cư dân đấy cụ mail ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.