Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
koonjang nói:
Mình nghĩ bác Mail nếu đã chưa đọc hợp đồng mua bán của PMH thì không nên võ đoán để rồi kết luận tùm lum.

Người Bắc Hàn trong PMH toàn dân thứ dzữ đấy và cũng chẳng phải F1 hay F2 gì đâu, dân có tiền có quyền ở VN mà muốn hưởng 1 cuộc sống thực sự đẳng cấp thì còn ở đâu ngoài PMH trên đất nước hình chữ S này? Người già, nghỉ hưu thì em không tính

Gia đình tôi có người hiện đang "dính" 02 căn ở PMH (sau khi bán bớt 1 căn). Hợp đồng, tôi có, tôi xem.

Tôi thì kg là ngọn đuốc sống để đi tìm lẽ phải cho dân cư PMH. Nhưng rất tiếc : khi gia đình tôi mua - tôi đã khuyên kg nên, nhưng vì tôi bận đi học xa nhà. Khi trở về thì việc đã lỡ. Vì thế, tôi chỉ nêu ý kiến - ít nhất tôi hoặc bất kỳ ai mua căn hộ PMH có thể le lói lên 1 tia sáng để có thể dành lại quyền lợi cho mình được chút nào thì hay chút nấy.

Với riêng tôi : người nhà tôi mua thì tự chịu trách nhiệm thiệt hại, chứ tôi kg gánh thay cho người nhà tôi bằng cách tôi trực tiếp đi đòi quyền lợi về cho gia đình mình. Quan điểm tôi : nếu mình bị lừa ngọt xớt, thì nên tự trách mình ... ngu hoàn hảo, chứ đừng trách đối phương "đểu vô đối"

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
@ mail :
nếu mình bị lừa ngọt xớt, thì nên tự trách mình ... ngu hoàn hảo, chứ đừng trách đối phương "đểu vô đối"
Tranh luận làm gì . nếu bác có cách nào hay ho giúp cư dân tốn tiền ít nhất mà vẫn đảm bảo pháp lý thì tư vấn đi nhé , chứ chữi ngu chửi dốt ở đây thì cũng vậy thôi .
Hoá ra công dân PMH ngu hoàn hảo ư ! hình như cái này nghe không lọt tai lắm
hình như tôi có câu này ở đâu đấy.
Nguời ngu nghĩ mình ngu . mới thực là kẻ trí .
pakpak " Em " xem mail nhé .

Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
Ngoài lề : tôi có xem "hồ sơ trinh sát" của bạn hocap trong topic "Uất ức ..." Rất ly kỳ. Nếu được, tôi sẵn sàng mời bạn 1 chầu cafe ở Q1 để tìm hiểu & lắng nghe việc ấy :)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
mail nói:
Ngoài lề : tôi có xem "hồ sơ trinh sát" của bạn hocap trong topic "Uất ức ..." Rất ly kỳ. Nếu được, tôi sẵn sàng mời bạn 1 chầu cafe ở Q1 để tìm hiểu & lắng nghe việc ấy :)

Cảm ơn bác mail , Đấy là lần ngu hoàn hảo nhất mà tôi đã vấp . khó có thể hoàn hảo hơn . Mai tôi có một cuộc hẹn tại cafe một thuở 209 đuờng Namkỳ khởi nghĩa từ 9h .. với 1 nhóm ngu tuyệt đỉnh . Mời bác ghé nếu có thời gian .
Và tôi cũng đang lo lắng về mấy cái hợp dồng PMH và chính bản thân đã từng dính đến kiện và rồi nên .. muốn dùng tiền còm để yên thân .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
noel nói:
Hocap oi cho e theo hoc hoi voi :D
Mai 9 g em ạ , có bạn Phu nhân và bạn pakpak nữa . em đi thì chi đón em .. nhóm này hay cực kỳ .. và có thêm 1 boy và 1 girl thailand tránh lụt xinh như hoa nữa .

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
hocap nói:
Tôi thì đã nộp hồ sơ có biên nhận của PMH hơn 1 năm nay .. mà vẫn chưa nhúc nhích .. rồi mới đây đức ông chồng yêu quý của tôi nhận dc thông báo lên ký tờ khai thuế ( tên HD mua của PMH là tôi )tôi thì và quan điểm của tôi là nộp tiền thuế cho xong việc . để tài sản thuộc chủ quyền của mình Nhưng trên web cộng dồng PMH có post sỗ hồng của PMH ở sky thì toàn bộ phần nhà ghi chú là không dc công nhận , nghĩa là cái gấy hồng đó ra kg biết làm gì ? không vay mợn , kg thế chấp dc . :(
Cũng hoang mang cực kỳ vì toàn bộ tsản đang nằm ở khu này .. toàn ở dang Hđồng . nếu nộp thêm vài trăm nữa để ra sỗ hồng hợp pháp thì tôi vẫn nộp cho yên . Nhưng ộp để ra 1 ờ giấy vô giá trị thế thì nộp làm gì nhỉ ? hoang mang vô cùng

xem links đây các bạn .. tôi cũng chẳng hiệu tại sao lại cấp sỗ thế này nữa
http://congdongphumyhung....qshn%C6%A1-qsdd%C6%A1/

Em thấy cái sổ này viết chuẩn đấy chứ. Rõ ràng chung cư chỉ có diện tích NHÀ là sử dụng riêng. Diện tích ĐẤT là sử dụng chung.
Mua CHUNG cư mà sao cứ đòi RIÊNG?

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
Em mới ký giấy, nhà em NLB ký năm 2007 đơn giá đất 3.2 tr, thằng bạn em mua lại năm 2010 đơn giá đất 10.2 tr.
Vụ này không phải ngu, khôn hoặc bị lừa, .... như có bác nêu, bản thân em khi mua thì cũng được tư vấn rõ là phải chịu thuế CQSDĐ nhưng vào thời điểm đó thuế là chuyện nhỏ, mua bán là có lời liền ngoài ra để ở cũng rất phù hợp. Còn chuyện người mua không phải đóng thuế CQSDĐ mà PMH phải đóng (mới đúng luật), thử hỏi một Cty có thể một mình đứng trên luật, đứng ngoài luật được hay không ? Rất nhiều bác thành viên diễn đàn đều là chủ doanh nghiệp hay Cty TNHH thì đánh giá chính xác điểm này.
Còn đấu tranh để tìm công lý với em đã từng sống vài chục năm, vài vụ liên quan đến 3 ngành thì điều đó ... xa vời lắm. Em cũng có kinh nghiệm với chung cư MV, Botani... nữa rồi.
Ngoài ra em bổ sung thêm, đất Hưng Gia, Hưng Phước mua thời xưa ghi thẳng trong HĐ tiền thuế chỉ có hơn 26 ngàn/m2 thôi, sau này nhà nước điều chỉnh tăng giá đất liên tục nên HĐ mua lại không ghi số tiền nữa.
Vì vậy em thấy mỗi gia đình, mỗi nhà tùy theo điều kiện của mình để tự quyết định và vấn đề này không thuộc người miền nào, mong các bác bình tĩnh.

Hạng B2
28/9/11
315
131
53
mail nói:
Quan điểm tôi : nếu mình bị lừa ngọt xớt, thì nên tự trách mình ... ngu hoàn hảo, chứ đừng trách đối phương "đểu vô đối"

Cái PMH lày nó âm ỉ từ lâu, nhất là cái chuyện PMH chỉ được thuê đất 50 năm được báo chí phân tích ầm ỉ mà rất nhiều bác vẫn nhảy vô, khi bị ngâm giấy chủ quyền không sao không có bác nào lôi PMH ra tòa, có bác kiên nhẫn ý kiến ý cò từ 2002 đến 2011.
Giai đoạn 2005, 2006 báo chí cũng ầm ĩ - Luật Dân Sự đã có, nhưng thế vẫn có nhiều bác nhảy vô (thời điểm này khá nhiều bác thứ zữ đủ thứ) - nhiều bác mua sang tay chắc đến đời F10. Ai cũng có kỳ vọng một cái gì đó, hic nên toàn thích nắm đằng lưỡi.
koonjang nói:
Muốn chửi chủ đầu tư PMH thì trước mắt phải chửi bọn XXX trên cao đã.
Xin lỗi các bác chứ 90% chủ đầu tư đất nền và căn hộ hiện nay cũng không thể nào ra được sổ đỏ do vướng tiền sử dụng đất, CĐT nào mà làm dự án sau 2009 thì 100% chết đứng. Ở trong cái nhà không có sổ đỏ thì có khác dek gì PMH
Bác cá độ với em ko? Có dự án mới teng với diện tích 65ha, mần đúng dịp chào mừng Nghị Định 69 khai sanh, nhưng 2011 đã ra sổ hết - chưa thèm bán - vì đang có nhu cầu gửi sổ vô bank.
Còn chuyện PMH thì lại là chuyện khác, thực tế đây là sự thiếu hiểu biết pháp luật của mấy anh cave ở tòa thị chính Lê Thánh Tôn, nên đã tham mưu khai sanh ra những văn bản đá xoáy chéo làm PMH cà lăm, chứ không phải do xxx trên cao.
odo nói:
Nếu kiện cáo không thoả thuận được vụ nộp tiền, huỷ hợp đồng mua bán căn hộ, căn hộ trả lại PMH, PMH trả lại tiền cho người mua theo giá trị hợp đồng...
khi đó ai có lợi hơn, các bác?

Chánh xác, người mua đã nắm đằng lưỡi mua BĐS PMH.
Các bác cũng phải thông cảm các cụ Đài dũng cảm nhảy vô ôm cái đầm lầy tại thời điểm "luật pháp là ta, ta là luật pháp" và với thời hạn thuê đất có 50 năm (từ 1993 lận) với giá đền bù 1m2 đất bằng cây cà rem, nên khi các cụ Đài thấy miềng nắm đằng cán - ngu gì lãnh đạn giùm người mua.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
lucsi nói:
hocap nói:
Tôi thì đã nộp hồ sơ có biên nhận của PMH hơn 1 năm nay .. mà vẫn chưa nhúc nhích .. rồi mới đây đức ông chồng yêu quý của tôi nhận dc thông báo lên ký tờ khai thuế ( tên HD mua của PMH là tôi )tôi thì và quan điểm của tôi là nộp tiền thuế cho xong việc . để tài sản thuộc chủ quyền của mình Nhưng trên web cộng dồng PMH có post sỗ hồng của PMH ở sky thì toàn bộ phần nhà ghi chú là không dc công nhận , nghĩa là cái gấy hồng đó ra kg biết làm gì ? không vay mợn , kg thế chấp dc . :(
Cũng hoang mang cực kỳ vì toàn bộ tsản đang nằm ở khu này .. toàn ở dang Hđồng . nếu nộp thêm vài trăm nữa để ra sỗ hồng hợp pháp thì tôi vẫn nộp cho yên . Nhưng nộp để ra 1 ờ giấy vô giá trị thế thì nộp làm gì nhỉ ? hoang mang vô cùng

xem links đây các bạn .. tôi cũng chẳng hiệu tại sao lại cấp sỗ thế này nữa
http://congdongphumyhung....qshn%C6%A1-qsdd%C6%A1/

Em thấy cái sổ này viết chuẩn đấy chứ. Rõ ràng chung cư chỉ có diện tích NHÀ là sử dụng riêng. Diện tích ĐẤT là sử dụng chung.
Mua CHUNG cư mà sao cứ đòi RIÊNG?

em xem lại đi .

Status
Không mở trả lời sau này.