Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Còn em khi rửa là phải xịt gầm. Lỡ có hư thì sửa liền, chứ đi mắc mưa mà tèo thì chắc chết. Vả lại không xịt gầm hôi háng chịu không nổi
:3dcuoi:

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
26/9/12
504
641
93
Thầy Tuyên cho em hỏi: con xe em để 10 ngày hoặc lâu hơn, đề 1 phát nổ liền, em chạy ra sân rửa cho sạch sẽ, có xịt nước dưới gầm (em xài bơm rửa xe như ở tiệm), mỗi lần rửa gầm xong, đề 2 phát mới nổ để de xe vào, sáng hôm sau lấy xe đi công chuyện, đề rất lâu mới nổ, kg lẽ lúc xịt máy, xịt gầm, nước ảnh hưởng đến bộ phận nào của xe, mong chỉ giáo của Thầy và các Bác tiền bối ạ.
Nếu bác rữa xe mà mổi lần xịt gầm mới bị thì em dự là xe bác bị lọt nước vào Delco và đầu giắc cắm vào Delco, xe em cũng bị vụ này, mỗi lần vọt qua vũng nước to là phải chạy chậm lại, kg thui bị tắt máy.

• Like
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Nếu bác rữa xe mà mổi lần xịt gầm mới bị thì em dự là xe bác bị lọt nước vào Delco và đầu giắc cắm vào Delco, xe em cũng bị vụ này, mỗi lần vọt qua vũng nước to là phải chạy chậm lại, kg thui bị tắt máy.

Bác cho em hỏi cái Delco nằm ở đâu ạ, em chui gầm kiếm hoài mà kg gặp (do kg biết hình thù nó như thế nào).

Em rửa xe phải xịt gầm cho sạch chứ kg sợ hôi háng như Bác Tam Binh, kaka:3dcuoi:

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Bác cho em hỏi cái Delco nằm ở đâu ạ, em chui gầm kiếm hoài mà kg gặp (do kg biết hình thù nó như thế nào).

Em rửa xe phải xịt gầm cho sạch chứ kg sợ hôi háng như Bác Tam Binh, kaka:3dcuoi:
Nó nằm cùng phía với đầu quy lát á bác, bên phụ, bác chui xuống thấy cục tròn màu đen, có 5 sợi dây, 1 dây từ bô bin đánh lữa cắm vào, 4 dây còn lại dẫn vào máy là nó đó, cái đầu dây điện cắm vào đó tháo ra cẩn thận nha bác, do nó nằm ngay chổ nóng nên tháo ra rất dể bị vỡ

• Like
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Nó nằm cùng phía với đầu quy lát á bác, bên phụ, bác chui xuống thấy cục tròn màu đen, có 5 sợi dây, 1 dây từ bô bin đánh lữa cắm vào, 4 dây còn lại dẫn vào máy là nó đó, cái đầu dây điện cắm vào đó tháo ra cẩn thận nha bác, do nó nằm ngay chổ nóng nên tháo ra rất dể bị vỡ

Em hỏi cho biết để kg xịt vào chỗ đó, chứ em kg có gan sờ sẫm mò mẫm chỗ đó đâu

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM

Em xin nói lại về phim Breaking Bad. Đây là một series gồm nhiều phần, kéo dài từ năm 2008 đến 2013.

Bối cảnh của truyện phim là ở Albequerque, bang New Mexico bên xứ Mỹ. Walter H. White là một thiên tài về hóa học, nhưng chỉ là một thầy giáo dạy môn hóa học ở một trường trung học tại Albequerque, New Mexico.

Cuộc đời của Walter H. White có một bước ngoặt kinh hoàng khi ông ta phát hiện mình đang bị ung thư phổi giai đoạn 3 (thời kỳ cuối) và chỉ còn sống được một thời gian ngắn (có lẽ chỉ tính bằng tháng). Để đảm bảo cho đứa con trai tật nguyền và người vợ đang mang thai có cuộc sống ổn định về tài chánh trong tương lai, Walter quyết định dùng kiến thức hóa học của mình để chế ra loại bạch phiến mạnh và tinh khiết nhất thế giới là methamphetamine (gọi tắt là Meth). Để tiêu thụ chất gây nghiện chết người này, Walter phối hợp với một học trò cũ là Jesse Pinkman. Meth khiến họ trở nên giàu có rất nhanh chóng, nhưng đồng thời cũng thu hút sự chú ý một một nhân viên của cục chống ma túy Hoa Kỳ DEA (US Drug Enforcement Administration), đồng thời là em rể của Walter tên là Hank. Khi danh phận của Walter và Jesse trong giới ma túy ngày một lên cao, Walter trở thành một tội phạm nguy hiểm, còn Jesse trở thành một tay buôn nóng nảy bộp chộp. Điệp viên Hank luôn theo sát họ, khiến Walter phải dở đủ mọi chiêu trò để che dấu tung tích và dấu vết.

Series phim Breaking Bad khai thác diễn biến tâm lý và hành vi của một người bình thường và siêng năng trong công việc từ lúc nhận được tin dữ là mình bị mắc bệnh nan y. Bộ phim cũng mô tả tác động của việc nhận được chẩn đoán mắc bệnh nan y lên đạo đức của một con người và biến đổi anh ta thành một dân chơi có hạng trong làng buôn ma túy.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Chuyên gia về giáo dục, về Previa, nay lại về phim nữa, thầy Tuyên đúng là num bờ oăn.
Delco chỉnh sao hả Thầy, em nghe nói vặn trái vặn phải gì đó, nó ảnh hưởng như thế nào về xe vậy Thầy?

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chuyên gia về giáo dục, về Previa, nay lại về phim nữa, thầy Tuyên đúng là num bờ oăn.
Delco chỉnh sao hả Thầy, em nghe nói vặn trái vặn phải gì đó, nó ảnh hưởng như thế nào về xe vậy Thầy?
Vụ chỉnh delco em không dám có ý kiến đâu vì chưa làm bao giờ. Em chỉ xem Bác Vui chỉnh một lần. Bác ấy có súng căn lửa và một đệ tử đứng xoay delco.

Ngoài ra do vị trí của delco của Previa nằm gần đường ống xả nên xoay chỉnh delco rất dễ bị phỏng tay. Vụ này chắc em đề nghị Thầy không nên thử.

• Like