Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Xin mấy bác tư vấn dùm em : em dự tính làm cách nhiệt và cách âm cho v2 previa 91, theo mấy bác làm vậy có hiệu quả không, em chờ cao kiến của các bác, cám ơn các bác truoc

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Thời tiết này ở Sài Gòn thật tuyệt vời để test hệ thống giải nhiệt và máy lạnh các bác nhỉ, cứ thả ra đường nhựa khoảng 12g-13g thì biết nhau ngay
Nói về máy lạnh thì xe mình ko dán phim cách nhiệt, cửa sổ ko có rèm che, sàn xe thì có sao để vậy, xe đậu tại chổ mà ngồi trực tiếp xuống sàn xe là nóng tím đít . . . thế mà nó vẫn lạnh từng bừng luôn.

Chỉ mỗi tội là 6 tháng phải bơm ga 1 lần. :3dcuoi:

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Con xe em sáng sớm khởi động ra nhiều khói trắng là sao vậy các Bác, máy móc có vấn đề gì kg ạ?
Còn trời mát, đi đêm máy lạnh đọng nước chỗ taplo và trên nắp cầu chì luôn, vậy có ảnh hưởng gì cho xe kh ạ?

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Con xe em sáng sớm khởi động ra nhiều khói trắng là sao vậy các Bác, máy móc có vấn đề gì kg ạ?
Còn trời mát, đi đêm máy lạnh đọng nước chỗ taplo và trên nắp cầu chì luôn, vậy có ảnh hưởng gì cho xe kh ạ?
Khói trắng khi khởi động sớm trời lạnh nghĩa là máy móc ngon lành!
Máy lạnh đọng sương cũng tốt luôn! Có điều nên chỉnh giảm chớ lạnh tới mức run rẩy thì cũng khó chịu!

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Khói trắng khi khởi động sớm trời lạnh nghĩa là máy móc ngon lành!
Máy lạnh đọng sương cũng tốt luôn! Có điều nên chỉnh giảm chớ lạnh tới mức run rẩy thì cũng khó chịu!

Dạ, trời mát và ban đêm em chỉnh mức thấp nhất, trời nắng để mức 2, em chưa xài mức cuối.
Vụ ra khói là do bà xã hỏi: sao xe anh nói làm êm rồi mà em thấy khói kg vậy? Giờ tự tin trả lời bả ùi, hehe.

• Like
Reactions: STEVENPH
Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Cám ơn bác, sẵn bác cho hõi bác xài vật liệu nào và giá rổ thế nào bác, chứ e gugo thì thấy chóng mặt quá không biết đâu mà lần
Em chỉ mới xử cách nhiệt cho bề ngoài: Mua mấy tấm cách nhiệt Cát Tường, dán hết mặt dưới gầm xe, phủ trên máy, toàn bộ ca pô trước, mấy cánh cửa. Dán 1 lớp là đủ (phần trên pô thì 2 lớp). Phía trong chưa đụng tới mà đã có cảm giác OK rồi.
Kỹ hơn thì làm luôn phía trong: Giữ lại lớp zin (nếu tốt), dán thêm 1 lớp cách nhiệt gồm bông sợi vải gì đó mà các bác khác hay xài (nếu em chắc xài lại đồ Cát Tường), thêm lớp simili để chống thấm nước, thêm lớp thảm nữa là wá đủ!
http://cattuongcorp.com/vi/san-pham-noi-bat.pd21/cach-nhiet-chong-nong-mai-ton-cat-tuong.i1.html

Hạng B1
9/1/14
69
33
18
TP.HCM
Những dòng xe cao cấp phần cách âm xàng xe có thể dầy tới 10cm,Nếu xe mình được làm cách âm tốt sẽ giảm được độ ồn rất nhiều.

• Like
Reactions: STEVENPH