Hạng C
22/10/13
614
301
63
Nói về máy lạnh thì xe mình ko dán phim cách nhiệt, cửa sổ ko có rèm che, sàn xe thì có sao để vậy, xe đậu tại chổ mà ngồi trực tiếp xuống sàn xe là nóng tím đít . . . thế mà nó vẫn lạnh từng bừng luôn.

Chỉ mỗi tội là 6 tháng phải bơm ga 1 lần. :3dcuoi:

Xe em y chang xe Bác, sàn xe kg dán cách nhiệt, em nó chỉ có 1 lớp keo mỏng, (nghe nói lớp keo zin vẫn còn, kg biết có đúng kg), xe chạy về em sờ xuống sàn nóng nóng, chỉ lót sàn bằng simili, ông anh hai tặng em bộ thảm nỉ của Ỉn lót lên trên, vậy xong, kg có lớp bông băng gì hết ráo, chắc phải bắt chước các Bác làm thêm cách âm cách nhiệt quá.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Em chỉ mới xử cách nhiệt cho bề ngoài: Mua mấy tấm cách nhiệt Cát Tường, dán hết mặt dưới gầm xe, phủ trên máy, toàn bộ ca pô trước, mấy cánh cửa. Dán 1 lớp là đủ (phần trên pô thì 2 lớp). Phía trong chưa đụng tới mà đã có cảm giác OK rồi.
Kỹ hơn thì làm luôn phía trong: Giữ lại lớp zin (nếu tốt), dán thêm 1 lớp cách nhiệt gồm bông sợi vải gì đó mà các bác khác hay xài (nếu em chắc xài lại đồ Cát Tường), thêm lớp simili để chống thấm nước, thêm lớp thảm nữa là wá đủ!
http://cattuongcorp.com/vi/san-pham-noi-bat.pd21/cach-nhiet-chong-nong-mai-ton-cat-tuong.i1.html

Xử lý cách nhiệt bề ngoài là sao vậy Bác? Dán dưới gầm chắc khó thao tác, vì tùm lum thứ ở dưới đó hết, còn phần nắp ca pô Bác dán như thế nào vậy, em có cảm nhận sức nóng từ ca pô nóng lắm, chắc em làm phần này, Bác chỉ em cách dán ca pô nhé, thanks Bác.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xử lý cách nhiệt bề ngoài là sao vậy Bác? Dán dưới gầm chắc khó thao tác, vì tùm lum thứ ở dưới đó hết, còn phần nắp ca pô Bác dán như thế nào vậy, em có cảm nhận sức nóng từ ca pô nóng lắm, chắc em làm phần này, Bác chỉ em cách dán ca pô nhé, thanks Bác.
Bác cứ ướm vô mấy chổ trống, cắt theo biên của nó, bôi keo con chó, "ịn" vô là xong thôi. Em dán năm 2012, mua cách nhiệt hết 690,000 đồng với 1 hũ keo là xong.
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Bơm nguyên tử không đó Bác... xe này Mỹ nó để ý rồi...
2 trường phái về zin và độ chế, mỗi loại đều có cái hay riêng, e xin nhắc mấy bác sâu xa chút pháo phòng không của vn bắn máy bay mỹ không tới, nhưng nhờ tướng võ nguyên giáp chế thêm gì gì đó bắn xa hơn làm thằng mỹ hết hồn, riêng e vẵn tôn trọng những gì bác tâm độ chế cũng tốn công sức và cũng vắt óc suy nghĩ cũng tốn kém tiền bạc thành công và thất bại cảm giác vui buồn xen lẫn

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xe Bác độ, gắn nh thứ vậy, xe em để y zin, nên chắc kg bằng xe Bác
Cái hình đó nó tùm lum vậy là do nối dây hơi để kiểm rò nước hệ thống giải nhiệt, chớ để dzậy chắc xe em được giải luôn rồi!
Có bộ hơi cũng đỡ, khỏi tốn xiền bơm xe! :p
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

...
Mém quên... nếu mua tấm cách nhiệt Cát Tường, các bác chọn loại nhôm 2 mặt nhé!

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Thật ra em cũng có máu độ xe lắm, thấy các Bác làm mà ham, chỉ ngặt nổi ở quê thì lấy đâu ra chỗ chế, độ, nâng cấp, mấy cái này thì phải độ từ từ, tiền tới đâu độ tới đó, em đâu có đủ lúa lên Sì Phố độ 1 lần cho xong, kg lẽ vác nguyên con xe lên làm bầu pô, lần khác làm phuộc, lần kia làm .... nói chung làm tùm lum, mỗi lần vậy chi phí lên xuống cũng tốn tốn, hehe. Mí Bác ở Sì Phố tiện và lợi.
Em còn tức vụ này, hôm trước lên PP mà quên gắn thêm cái đồng hồ tua, kg lẽ vác xe lên gắn rồi về trùi.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Các Bác cho em hỏi, bộ đèn trước Estima gì đó giá rổ khoảng nhiêu ạ, so với bixinon cái nào sáng hơn, đèn trước xe em 4 quả bixinon, đăng kiểm căng quá, định đổi về zin, giữ 2 bóng xê non gầm là sáng ùi.