Hạng F
10/3/07
5.056
9.106
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cám ơn bác, cách đây 5 tháng em có thay nguyên cấy béc ( hàng của gara ở TP. em còn giữ lại cây bec) nhờ bác nhắc cái van điều áp e lục ra xem lại thì họ lấy mất tiêu rủi, giờ thì e mới biết cái van này khá quan trọng. Hiện tại nó nhậu 14.5l cho 100km,e đang mò mẫm và nhờ mấy bác tư vấn giúp
Previa mà 14.5 lít cho 100 km đường thì cũng không phải là cá biệt lắm đâu Bác. Trước hết Bác cần xem lại cách đo xăng xem có đúng cách không. Nếu không bơm xăng đầy bình mà chỉ nhìn cây kim xăng nó tụt xuống nhanh thì không đúng đâu.

Xe cũ nên có nhiều thứ cần phải kiểm tra lắm. Ở Trên Bác Dungprevia đã liệt kê hết. Hôm nay Bác đặt nghi vấn ở béc phun thì cũng đúng luôn. Béc bị đái thì cũng gây hao xăng.

Nhưng ở trên Bác nói là Bác đã thay béc cách đây 5 tháng, vậy thì tại sao Bác lại đặt nghi vấn này? Xe Bác hiện đề nhạy nổ không hay phải đề kéo dài.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
10/3/07
5.056
9.106
113
Thủ Đức - TP.HCM
Nhiều tiền bối của Hội Previa đã đi đến thống nhất là Previa phải chỉnh trang mỗi thứ một chút cộng lại mới ra thành quả là xe ít hao xăng. Em thấy đúng lắm.

• Like
Reactions: STEVENPH
Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Dạ, các trang bác tuyên viết e đã xem qua. Và cũng qua tư vấn của bác tuyên tập trung vào 3 thứ: hộp gió , cảm biến oxy trước sau, và bec phun. Để e thay 3 món này xem có cải thiện được chút nào không,rồi tính tiếp ah,

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Nhiều tiền bối của Hội Previa đã đi đến thống nhất là Previa phải chỉnh trang mỗi thứ một chút cộng lại mới ra thành quả là xe ít hao xăng. Em thấy đúng lắm.
Rất chí lý bác ạh, mà công nhận những bài viết của bác có sức cuốn hút dữ thiệt, e chơi xe cũ 3,4 chiếc rùi mà đụng đến Previa hơi bị viêm túi mà cũng là chiếc em cưng nhất

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Dạ, các trang bác tuyên viết e đã xem qua. Và cũng qua tư vấn của bác tuyên tập trung vào 3 thứ: hộp gió , cảm biến oxy trước sau, và bec phun. Để e thay 3 món này xem có cải thiện được chút nào không,rồi tính tiếp ah,
Hộp gió kiểu Previa không S/C thì Toy sx cho nhiều dòng xe, nhưng Bác phải chọn đúng mã thì mới giải quyết được...
Mã của nó nè Bác: 22250-76010...như lầy...
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

• Like
Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Việc đầu tiên là tháo 4 bugi ra, dòm màu rồi mới xử tiếp.
Xe em luôn ở mức 11,5-12L/100km... Các xe khác có thể lợi hơn... dưng mà em dzậy là Okieeee rồi! :D
Số đó là mơ ướt của e đó bác tâm ơi, mà ở tĩnh thì thầy thợ không đc như TP đâu bác, e sữa là lên TP khong đó bác, đúng là khổ vì iêu thiệt

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Cám ơn bác, cách đây 5 tháng em có thay nguyên cấy béc ( hàng của gara ở TP. em còn giữ lại cây bec) nhờ bác nhắc cái van điều áp e lục ra xem lại thì họ lấy mất tiêu rủi, giờ thì e mới biết cái van này khá quan trọng. Hiện tại nó nhậu 14.5l cho 100km,e đang mò mẫm và nhờ mấy bác tư vấn giúp

Xe em kg đẹp, đi kg bốc mà lại rất xốc, cách âm kém nên ngồi trong xe khá ồn, nhiều chi tiết lão hóa nên ngồi trong xe chạy qua chỗ xốc xe kêu cốc cốc, nên em phải mở mp3 to lên lấn át tiếng kêu, bù lại em nó uống xăng ít hơn xe Bác, em thử đo lượng xăng khi đi Sì Phố khá nhiều lần rồi, cỡ xe Bác Tamtany ah.

• Like