Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Supervisor nói:
tamtany nói:
Supervisor nói:
Nối vào số 2 là 2 máy
hỏng lẽ previa có 2 máy sao? ka ka
Kết quả đó tua đúng ko bác? Cái vụ IG mình nối vào âm mobin sườn ko biết nó chạy hay ko?
Nối số 2 hay 3 hay 4 là tùy theo catalog chỉ dẫn chớ không phải theo số máy bác.
Tua thì em kiểm bằng cách gắn oscilloscope vô rồi đo tần số, thấy cũng đúng.
Kiểm đơn giản hơn đối với Previa là bật máy lạnh, chỉnh giảm tua tới chừng 650rpm là máy lạnh ngắt do chế độ tự bảo vệ của nó. Nhiều lúc các bác than sao chạy Previa garanty không đủ lạnh có thể là do cái này!
cái oscilloscope là nó dùng chiếu vào puli đo hả bác?
Phải nhờ ai có để kiểm tra, chứ hổng lẽ mua cái oscilloscope có thể mắc hơn đồng hồ rpm nửa
Hì hì! Đâu mà phức tạp vậy! Cắm thẳng vô cọc IG rồi đo luôn bác! Cần thì bác ghé Phương Phát, bác Dũng có oscillo mà, còn không ghé em kiểm cho (gần chợ Tân Bình), còn được bao cafe + 8888 nữa!!! :D

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
OK bửa nào kiếm cái chơi cho vui, nhờ bác tư vấn nhé,
Cái của bác mới hay sao có sách hướng dẫn, hay tìm trên mạng

Do lúc mua cần biết cách đấu vào xe mình được thì mới mua. Mua có thử gì ko bác? hay hên xui
:mad:

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Supervisor nói:
OK bửa nào kiếm cái chơi cho vui, nhờ bác tư vấn nhé,
Cái của bác mới hay sao có sách hướng dẫn, hay tìm trên mạng

Do lúc mua cần biết cách đấu vào xe mình được thì mới mua. Mua có thử gì ko bác? hay hên xui
:mad:
Hàng mới nên có catalog kèm theo trong hộp mà bác!

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
Vậy là bác có kinh nghiệm về rpm,
hôm bửa có ra xem nhưng giá chát quá. có loại tới mấy triệu lận.
Nhưng mình chỉ muốn đo tua thôi. Cái của bác đường kính bao nhiêu cm. Khoảng 7cm là OK

Mình thích loại báo kim như bác chứ ko thích có bác bình acqui.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Supervisor nói:
Vậy là bác có kinh nghiệm về rpm,
hôm bửa có ra xem nhưng giá chát quá. có loại tới mấy triệu lận.
Nhưng mình chỉ muốn đo tua thôi. Cái của bác đường kính bao nhiêu cm. Khoảng 7cm là OK

Mình thích loại báo kim như bác chứ ko thích có bác bình acqui.
Đường kính 8,5cm, dày chừng 4cm bác.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
Một video clip thật cảm động về việc chia tay cô bạn Previa 91 được chủ nhân đặt tên là Bertha và gọi là "my friend".

Cô bạn Bertha đã đồng hành cùng chủ nhân qua mọi nẻo đường từ năm 1991 đến năm 2009 và đi được một tổng quãng đường đáng nể là 382,962 mile (khoảng 612.000 km).
http://www.youtube.com/watch?v=JmoxW_JOL3U
[youtube]http://youtu.be/JmoxW_JOL3U[/youtube]

Những lời chia tay cuối cùng thật cảm động:
You helped us go get things we love.
Anh brought us home ...
Where we belong
I told myself I wasn't going to cry ...
But Bertha, you will be missed.
No one will ever replace you.

Em đã luôn giúp chúng tôi đi đến nơi và lấy được những thứ chúng tối yêu thích.
Và đưa chúng tôi trở về nhà ...
Nơi mà chúng tôi thuộc về.
Tôi tự nhủ sẽ không khóc ...
Nhưng Bertha ơi, em sẽ luôn được nhớ đến.
Không ai có thể thay thế được em.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/1/10
971
0
0
40
thành phố hồ chí minh
tuy em chưa chăm sóc cho bà 2 chu đáo như bác Tuyên, nhưng xem qua clip thấy cũng cảm động thật sự. cái gì gắn bó với mình lâu dài thì ít nhiều gì cũng có tình cảm, ở VN mình chắc ít ai có đi với quãng đường như thế này, ngoại trừ xe khách, vì chưa tới số km này đã tìm vợ mới rồi

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
@bác dtuyen: Hôm trước, bác đã làm lại hệ thống giải nhiệt. Vậy bác có lưu ý dàn nóng trong xe để trộn với hơi lạnh không?. Hình như đa số xe đều bít đường ống nước nóng dẫn vào dàn ống này. Hiện nay khi gạt qua vị trí nóng, hơi nóng có phả ra không bác?

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
Tphuc nói:
@bác dtuyen: Hôm trước, bác đã làm lại hệ thống giải nhiệt. Vậy bác có lưu ý dàn nóng trong xe để trộn với hơi lạnh không?. Hình như đa số xe đều bít đường ống nước nóng dẫn vào dàn ống này. Hiện nay khi gạt qua vị trí nóng, hơi nóng có phả ra không bác?
Hệ thống sưởi (heater) xe em không hoạt động Bác ơi. Không hề có hơi nóng phả ra khi bật quạt và gạt cần chỉnh nhiệt độ hết qua bên đỏ. Em đang thắc mắc vụ này nhưng chưa nắm nguyên lý hoạt động. Em thấy có ống nước nóng (lấy từ nguồn hồi nước nóng từ máy về két nước) đi vào cái van phía dưới bình nước nước phụ. Nhưng rồi hơi nóng không đi vào trong xe. Có phải là ai đó đã vô hiệu hóa cái van này không Bác?